Jump to content

\(^O^) CIVIC FD สีดำแนว Type R ซัก1คันครับ (^O^)/

Recommended Posts

หล่อมากคร๊าบบบ

ขอบคุณครับผม  ;)

เอ้อๆๆๆ มานเป๊ๆๆๆ ครบสองด้านเปล่า

เป๊ะๆๆ ทั้ง 2 ด้านเลยครับพี่เป้  ไม่ต้องจับมุม ส่งทำสีเสร็จประกอบเข้าที่พอดีเลยครับ......ขอบคุณพี่เป้ที่ช่วยคอนเฟิร์มให้ผมในตอนแรกด้วยครับ

558193E9-D3D2-48E4-87B9-0A678B6AF67D-112

D94E57D1-6BEF-4198-98D5-99E1EAD2DCA8-112

ขอบคุณครับผม  ;)

เป๊ะๆๆ ทั้ง 2 ด้านเลยครับพี่เป้  ไม่ต้องจับมุม ส่งทำสีเสร็จประกอบเข้าที่พอดีเลยครับ......ขอบคุณพี่เป้ที่ช่วยคอนเฟิร์มให้ผมในตอนแรกด้วยครับ

558193E9-D3D2-48E4-87B9-0A678B6AF67D-112

D94E57D1-6BEF-4198-98D5-99E1EAD2DCA8-112

เป๊ะมากๆ คับ

เป๊ะมากๆ คับ

ขอบคุณคร้าบบบ.......มีที่ไม่เป๊ะอย่างเดียวคือเหล็กหูยึดกันชนด้านล่างครับ

มันจะยาวเลยตำแหน่งยึดดิฟลงมา.......ของผมช่างเลยทำการเคาะแล้วก็ดัดให้สามารถยึดได้พอดีครับ (เดี๋ยวอัพรูปให้ดู)

พอดี ออกมาดี แท้มานดี ก็ดีหมดๆๆ ดีใจด้วย เก็บตังซื้อมั่ง

ครับพี่เป้  แท้ราคาเจ็บแต่จบในรอบเดียวครับ.......ของผมไม่รีบด้วยเพราะคงใช้คันนี้ไปอีกนาน รอจังหวะไปเรื่อยๆครับ

โรคชุดแต่งงอกนี่ เปนกันเยอะเนอะ

ใส่ของก็อป พอสักพักไหลไปของแท้กัน

ใส่ของแท้ทีเดียว จบจริง พลาสติกด้วย สบายใจกว่าไฟเบอร์เยอะ สำหรับรถใช้งาน 

โรคชุดแต่งงอกนี่ เปนกันเยอะเนอะ

ใส่ของก็อป พอสักพักไหลไปของแท้กัน

ใส่ของแท้ทีเดียว จบจริง พลาสติกด้วย สบายใจกว่าไฟเบอร์เยอะ สำหรับรถใช้งาน 

ถูกต้องตามพี่บอลว่าเลยครับ......ผมเลยตัดสินใจสะสมของแท้มาทีละชิ้น 2 ชิ้น เรื่อยๆไม่รีบ  เสียตังรอบเดียวไม่ต้องมาปวดหัวเรื่องเดิมซ้ำอีกรอบครับ

เอารูปจุดที่ว่าไม่เป๊ะมาให้ดูครับ......ตรงเหล็กหูยึดกันชนด้านล่าง 2 หู มันจะยาวโผล่มาเห็นตรงช่องของดิฟพอดี

รูปตัวอย่าง  ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วยนะครับถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นคุณอู๋ที่เคยโพสเอาไว้  แต่กระทู้ไหนผมจำไม่ได้แล้วอะ

ของผมช่างเลยแก้ไขให้โดยใช้ค้อนตอกและดัดพับขึ้นไปจนเกือบจะเสมอกับตัวถังของรถ

เสร็จแล้วใช้สีพ่นเพื่อกันสนิม  ส่วนสีขาวๆที่เห็นอยู่นั่นน่าจะเป็นซิลิโคนหรืออะไรซักอย่างพอกทับเอาไว้ตรงบริเวณที่หูเหล็กปริที่เกิดจากการดัดครับ

F84AF01C-6DC1-4776-9471-7783D7C278B5-150

เอารูปจุดที่ว่าไม่เป๊ะมาให้ดูครับ......ตรงเหล็กหูยึดกันชนด้านล่าง 2 หู มันจะยาวโผล่มาเห็นตรงช่องของดิฟพอดี

รูปตัวอย่าง  ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วยนะครับถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นคุณอู๋ที่เคยโพสเอาไว้  แต่กระทู้ไหนผมจำไม่ได้แล้วอะ

ของผมช่างเลยแก้ไขให้โดยใช้ค้อนตอกและดัดพับขึ้นไปจนเกือบจะเสมอกับตัวถังของรถ

เสร็จแล้วใช้สีพ่นเพื่อกันสนิม  ส่วนสีขาวๆที่เห็นอยู่นั่นน่าจะเป็นซิลิโคนหรืออะไรซักอย่างพอกทับเอาไว้ตรงบริเวณที่หูเหล็กปริที่เกิดจากการดัดครับ

F84AF01C-6DC1-4776-9471-7783D7C278B5-150

ของผมตรงนั้นปล่อยไว้เลยครับคุณบอล แล้วใช้เคเบิลไทร์ยึดกับช่องตรงกลางแทนครับ

ของผมตรงนั้นปล่อยไว้เลยครับคุณบอล แล้วใช้เคเบิลไทร์ยึดกับช่องตรงกลางแทนครับ

หมายถึงใช้เคเบิ้ลไทร์รัดช่องตรงกลางของดิฟกับบริเวณหูลากด้านหลังหรือเปล่าครับ

ตอนแรกผมก็ตั้งใจใช้แค่เคเบิ้ลไทร์รัดไว้ แต่ช่างศูนย์ที่ติดตั้งให้บอกว่าขับเร็วๆเดี๋ยวมันจะปลิวเอา  ก็เลยเรียกช่างเคาะมาตอกๆดัดๆให้ครับ

แน่นหนาไม่ต้องกังวลเลย 

ปล.ของคุณเติร์กไปแก้กันชนหลังมาใหม่แล้วยังครับ....อยากรู้ว่าที่ไม่แนบเกิดจากอะไรครับ ทำผมหลอนเลยก่อนจะใส่กลัวจะไม่แนบ เลยโทรถามคนอื่นไปทั่วเลยครับ  :P

ยังเลยครับคุณบอล แต่ผมลองดูแล้ว น่าจะมาจากตัวรถผมครับ ส่วนที่ใช้ยึดกับหูกันชนมันเบี้ยวอะครับ ผมว่าน่าจะมาจากตรงนั้นครับ

ยังเลยครับคุณบอล แต่ผมลองดูแล้ว น่าจะมาจากตัวรถผมครับ ส่วนที่ใช้ยึดกับหูกันชนมันเบี้ยวอะครับ ผมว่าน่าจะมาจากตรงนั้นครับ

เอาใจช่วยครับ  แก้เสร็จจะได้เป๊ะๆ  ;)

• 2 weeks later...

ไม่มีอะไรจะอัพเดท.....จัดห้องเครื่องเดิมๆไปซัก 1 รูป เผื่ออนาคตเปลี่ยนไปวาง K20A  :0021:

69EB726E-2643-4E63-AF9B-C58960701DC9-729

ไม่มีอะไรจะอัพเดท.....จัดห้องเครื่องเดิมๆไปซัก 1 รูป เผื่ออนาคตเปลี่ยนไปวาง K20A  :0021:

แหมๆ จะเล่นของหนักเลยหรอ

แหมๆ จะเล่นของหนักเลยหรอ

เผื่ออนาคตครับคุณบี ....... คือตอนนี้มีเสียงต๊อกๆมาเยือนแล้ว เลยแอบเซ็งคิดเล่นๆไว้เฉยๆครับ 5555  :P

รอชมเครื่องแรงๆ คร้าบบ

รอเหมือนกันครับ......รอเครื่องเดิมพัง ถึงจะมาคิดเรื่องวาง K  อีกที  :D  :D  :D

ตอนนี้ภายนอกครบยัง

ยังครับ.....ที่เหลือคือ ฝาหน้า  กระจกมองข้าง  คิ้วประตู  ฝาหลัง

แต่คงจะเปลี่ยนแค่ฝาหน้ากับคิ้วประตูแค่นั้นครับ (เก็บตังก่อน).......มีโอกาสทำสีฝาหลังคงอุดรูเอา

กระจกมองข้างก็อาศัยเผื่อฟลุ๊กช่วงที่มีตังถ้ามีคนมาปล่อยค่อยสอยครับ  :P

ตอนแรกก็อยากจัดฝาหลังคาร์บอนเหมือนกัน แล้วก็ต้องหลังคาอีก (รักษายากอ่ะ) เลยตัดใจเอาฝาหลัง TypeR ดีกว่าจบเลย

• 2 weeks later...

เจ้าของบ้านหายซะงั้น

แอบหนีไปเที่ยว เยอรมัน - ออสเตรีย มาครับ   :D

485482_584755034882087_1074274259_n_zps9

946876_584748411549416_1958732506_n_zpsc

578926_584762451548012_745547497_n_zpsa7