Jump to content

\(^O^) CIVIC FD สีดำแนว Type R ซัก1คันครับ (^O^)/

Recommended Posts

เยอรมัน ไส้กรอกกับขาหมู อร่อยสมคำร่ำลือไหมครับ อิอิ

ก็อร่อยพอได้ครับ........แต่ตอนที่ไป 7 วัน วันที่ 3 ก็คิดถึงข้าวผัดกระเพราไข่ดาวแล้วครับ  :0170:

ไส้กรอก 2 ชิ้นกำลังดีไม่เลี่ยนมาก

943600_584746161549641_1381375088_n_zps4

แต่ขาหมูเสริฟให้คนละ 1 ขา  กินกันไม่หมดเลยครับ เลี่ยนมากๆ น้ำส้มเปรี้ยวๆแบบบ้านเราก็ไม่มี   :0027:

923063_584766398214284_1962853933_n_zps8

ปล.ยังเป็นกระทู้รถอยู่นะครับ.....แต่ช่วงนี้ยังไม่มีอะไรขยับ เข้ามาคุยกันเรื่อยๆได้ครับ  คาดว่าอีกเดือนหรือ 2 เดือนน่าจะมีอะไรเพิ่มเติมอีกซักเล็กน้อย  :0198:

รถสวยคับ สีดำเหมือนกัน ตอนนี้รถผม non part พอมาดูห้องนี้ทีไรแล้วอยากจะกลับมาใส่อีก ไม่รู้จะสะกดความอยากได้อีกนานแค่ไหน

รอบคันแท้นี่จัดจากที่ไหนบ้างคับ แล้วทำสีที่ไหนคับ สนใจแท้ๆอยู่เหมือนกันคับ ...

รถสวยคับ สีดำเหมือนกัน ตอนนี้รถผม non part พอมาดูห้องนี้ทีไรแล้วอยากจะกลับมาใส่อีก ไม่รู้จะสะกดความอยากได้อีกนานแค่ไหน

รอบคันแท้นี่จัดจากที่ไหนบ้างคับ แล้วทำสีที่ไหนคับ สนใจแท้ๆอยู่เหมือนกันคับ ...

รอบคันแท้ได้จากห้องซื้อขายนี่แหละครับ.......จากหลายเจ้าอยู่  แล้วแต่จังหวะครับ มือ 2ที่คนอื่นถอดบ้าง  มือ 2ยุ่นบ้าง  เบิกใหม่แค่ตะแกรง L-R ของกันชนหน้า

ส่วนสีตอนแรกทำอู่แถวบ้านครับแต่งานไม่ค่อยเนียน  เลยลองไปสอบถามราคาทำสีที่ศูนย์ฮอนด้า ก็แพงกว่ากันไม่เท่าไร  กันชนหลังที่ได้มาทีหลังสุดเลยทำสีที่ศูนย์ฮอนด้าครับ  เนียนๆเลยครับ  :wub:

ไปงาน auto salon ป่าวคุณบอล

น่าจะไปช่วงที่ตรงกับวันเสาร์-อาทิตย์ครับ  ช่วงนี้วันธรรมดาทำงานยุ่งมากๆ   ^_^

รถหล่อครับ

ขอบคุณครับ  :0186:  

หล่อจริงๆคนนี้ 

อันนี้ชมคนไม่ได้ชมรถใช่ไหมครับพี่บอล   :0002: 

ยังเหมือนเดิมนะคันนี้ :D

ยังเหมือนเดิมครับ  เก็บเงินซักพักค่อยว่ากันใหม่  :0017: 

หลังจากเห็นคิ้วประตูมันสะท้อนแสงแยงตามานาน.......จะเปลี่ยนเป็นคิ้ว Type R ก็ยังไม่ได้ฤกษ์  เลยแปะสติ๊กเกอร์แก้ขัดไปก่อน   :P

civicfdE040E340E490E270E1B0E230E300E150E

ดูผ่านๆก็โอเคอยู่เหมือนกัน  :D  :D  :lol:  :lol:

ที่บอกว่าเหมือนเดิม คือหล่อเหมือนเดิมครับคุณบอล แต่พิมพ์ตกไป  :P 

ชมคนบ้างครับ ไปเมืองนอกมา หล่อๆๆ 

ขอบคุณคร้าบบบบ  เขิล   :0051:  55555+++

ที่บอกว่าเหมือนเดิม คือหล่อเหมือนเดิมครับคุณบอล แต่พิมพ์ตกไป  :P

ครับผม  :P

• 2 weeks later...

กระทู้แรงบันดาลใจสะสมชุดแต่งแท้เลยครับ รถงามมากครับ

ขอบคุณครับ   :)

ค่อยๆสะสมของแท้ดีกว่าครับ จบแน่ๆในชุดเดียว  ไม่ต้องปวดหัวเสียเงินหลายรอบ  ;)

ซักรูปครับ  :D

หลังจากเห็นคิ้วประตูมันสะท้อนแสงแยงตามานาน.......จะเปลี่ยนเป็นคิ้ว Type R ก็ยังไม่ได้ฤกษ์  เลยแปะสติ๊กเกอร์แก้ขัดไปก่อน   :P

civicfdE040E340E490E270E1B0E230E300E150E

ดูผ่านๆก็โอเคอยู่เหมือนกัน  :D  :D  :lol:  :lol:

หล่อจังเลย ล้อ RE ก็สวย

อะแด๊ปได้ยอดเยี่ยมมากครับ หล่อๆเลย 

ขอบคุณครับ  งบหมดเลยต้องอะแด๊ปเอาครับ.....ที่ยอดเยี่ยมสุดๆคือแฟนไม่บ่นเลยครับ 5555  :P

• 1 month later...

เงาได้ไม่นานเลยครับ  รูปนี้พึ่งจะล้างรถเสร็จหลังจากนั้นไม่นานฝนก็ตกซะเละ  :wacko:

งง ตรงที่บอกว่าครั้งสุดท้ายที่เจอ........คือผมจำไม่ได้จริงๆครับว่าเจอกันที่ไหน  นึกไม่ออกจริงๆ ขอโทษด้วยช่วยกระตุ้นความจำผมทีครับ  ;)