Jump to content

ตัวล๊อคแบตเตอรี่ เป็นสนิม สีลอก

Recommended Posts

พอดีเปลี่ยนฝากระโปรงอันใหม่ เลยเหลือบไปเห็นตัวล็อคแบตเตอรี่ เป็นสนิม สีลอกนะครับ

เลยอยากรบกวนถามว่า เครมกับศูนย์ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

เอามาพ่นสีใหม่สิครับ

ใช่ครับ คงต้องพ่นสีเอาอะ เพราะถ้าเปลี่ยนใหม่มันก็เป็นพลาสติกเคลือบอยู่ดีครับ เดี๋ยวก็คงเป็นอีก

แบบนี้ราคาเท่าไรครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับ

ขอโทษด้วยครับถ้ารบกวนกระทู้นี้

พอดีผมนำเข้ามาจากอเมริกาครับ ของมาสัปดาห์หน้าเลยยังไม่ได้ลงรูป 1300 บาทครับ อยู่ในห้อง ซื้อ-ขาย ครับ ยังไงรบกวนที่กระทู้นะครับ

เอามาพ่นสีใหม่สิครับ

ผมพ่นมา 3-4 เดือนล่ะครับ เอาไขควงปากแบน ขูดๆของเก่าออก+กระดาษทรายขัดสนิม

จากนั้นเอาสี เรย์แลนด์ พ่นเลยครับ (อย่าลืมเช็ดฝุ่นสนิมออกด้วย)

เปลี่ยนใหม่ สักพักก็เป็นอีกครับ

ถ้าเป็นแบบนี้ก็ไม่ต้องไปซื้อใหม่ พ่นสีดีกว่า

ของผมก็เป็นพรุ่งนี้หยุดยาวจัดเลยดีกว่าแต่ช่วงนี้ฝนตกทุกวัน

ผมไปตรวจเช็ค สองหมื่นโลมา ที่ศูนย์มา พี่เค้าถ่ายรูป ส่งให้ตรวจสอบ รอการยืนยันจากสำนักงานใหญ่ว่าเครมได้หรือเปล่า

อิอิ .....เผื่อฟลุดเปลี่ยนได้ครับ

ผมเคยเคลมได้ครั้งนึง

ใช้ไปซักพักพลาสติกก็ฉีกอีก ไปขอเคลมอีก เขาไม่ให้แล้ว เขาบอกเป็นทุกคัน อ้าววว เป็นทุกคันแล้วไมปล่อยมา

ก็เลยจัดการถลกพลาสติกออก ขัดสนิม(ยังเป็นไม่มาก เพราะเพิ่งเคลมมาใหม่) จัดการพ่นรองพื้นเกาะเหล็ก และตามด้วยสีดำเลย

กะแล้วว่ามันต้องฉีกอีก ตอนแรกกะว่าได้อันใหม่มาจะจัดการเลย รอแล้วรออีก จนมันขาด สนิมขึ้น

ลองไปดูของ Altis เขาเป็นสีดำ

ไม่รู้ว่าข้อดีในการออกแบบคาดล็อคแบตเตอรี่ให้เป็นยางพลาสติกหุ้มมันมีข้อดีอย่างไร สู้พ่นสีจากโรงงานไปเลย จบไม่ต้องมีปัญหาฉีกขาด

ส่วนท่านใดที่ยังไม่ขาด จะขาดตอนที่เปลี่ยนแบตเตอรี่ครับ เพราะมีการคลายน็อต ตรงที่คลายน็อตล่ะจะฉีกก่อน แล้วก็จะฉีกลามไป น้ำเข้าได้ก็จะเป็นสนิม

ดังนั้นเบิกใหม่มาพ่นสีเลยครับถ้าอันเก่าขึ้นจนไม่ไหวจะขัดสนิม