Jump to content

เรื่องxenon

Recommended Posts

สอบถามหน่อยครับพอดีผมใส่ซีนอนอยู่แต่อยากเปลี่ยนค่าkถ้าเราเปลี่ยนแล้วต้องตั้งไฟใหม่หรือเปล่าครับ ตอนนี้เปลี่ยนแล้วรู้สึกข้างขวา

ไฟไม่เท่ากับข้างซ้ายอะครับ ไม่ซ้ายส่องไกลกว่า ไฟขวาเหมือนส่องกบเลยครับ

ข้อขอมูลด้วยนะคร้าปป

ขอบคุณครับผม

เพิ่มเติมนะคับพอดีตอนแรกใส่อยู่ มันก็เท่ากันนะครับ คือปรับพอดีแล้ว แต่เปลี่ยนใหม่ก็ต้องปรับใหม่ใช่ป่ะครับ

เพิ่มเติมนะคับพอดีตอนแรกใส่อยู่ มันก็เท่ากันนะครับ คือปรับพอดีแล้ว แต่เปลี่ยนใหม่ก็ต้องปรับใหม่ใช่ป่ะครับ

อยากได้ขนาดไหนก็ปรับตามใจชอบเลยครับ แต่ถ้าเท่ากันเวลาขับรถสวนมันจะแยงตาคนอื่นครับ

เปลี่ยนหลอดใหม่ถ้าไม่ได้ถอดโคมไม่ต้องปรับครับ ถ้าได้ถอดโคม ออกจากตัวรถต้องปรับแน่นอนครับ เพราะตำแหน่งยึดไม่เหมือนเดิม

ส่วนไฟด้านขวา ต้องต่ำกว่าด้านซ้ายอยู่แล้วครับ เพราะว่าด้านขวาปรับต่ำเพราะกลัวจะส่องรถที่สวนมา หือถ้ามันต่ำไปจริงๆก็ให้ศูนย์ปรับขึ้นให้ได้ครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆนะครับ แต่ตอนผมเปลี่ยนหลอดไม่ได้ถอดโคมนะครับ ก็เลย งง ว่าไฟมันตู่ต่ำมากๆได้ยังไง

ไม่เป็นไรครับ เด่ยพรุ่งนี้ลองหากำแพงแล้วตั้งไฟดูครับ

ถ้าใช้ไขควง

-หมุนทวนเข็มนาฬิกาเพื่อปรับระดับโคมให้ต่ำลง

-หมุนตามเข็มนาฬิกาเพื่อปรับระดับโคมให้สูงขึ้นคับ

แสงมันต่ำกว่า หรือมันสว่างไม่เท่าครับ ปกติถ้าแค่เปลี่ยนหลอดไม่น่าจะทำให้ศูนย์ไฟเพี้ยนได้ ถ้าปรับแล้วแสงมันยังดูฟุ้งผิดปกติก็ลองดูว่าหลอดมันเข้า lock รึเปล่านะครับ

ถ้าใช้ไขควง

-หมุนทวนเข็มนาฬิกาเพื่อปรับระดับโคมให้ต่ำลง

-หมุนตามเข็มนาฬิกาเพื่อปรับระดับโคมให้สูงขึ้นคับ

ขอบคุณค้าปป

แสงมันต่ำกว่า หรือมันสว่างไม่เท่าครับ ปกติถ้าแค่เปลี่ยนหลอดไม่น่าจะทำให้ศูนย์ไฟเพี้ยนได้ ถ้าปรับแล้วแสงมันยังดูฟุ้งผิดปกติก็ลองดูว่าหลอดมันเข้า lock รึเปล่านะครับ

ขอบคุณครับ แต่ของผมด้านซ้ายโอเค ขวาแสงกดลงด้านหน้าเลยแถบมองไม่เห็นถนน แต่แสงมันปกติไม่ฟุ้งนะครับ ผมยังงงแค่เปลี่ยนหลอดแต่แสงไม่เท่ากัน

ทั้งที่ก่อนเปลี่ยนแสงเท่ากันโอเคเลยครับ

ตัวโคมมันปรับสูงต่ำได้ แต่ปรับซ้ายขวามันมีสลักยึดเอาไว้ แค่ถอดเปลี่ยนหลอดไฟไม่น่าส่งผลได้

ตัวโคมมันปรับสูงต่ำได้ แต่ปรับซ้ายขวามันมีสลักยึดเอาไว้ แค่ถอดเปลี่ยนหลอดไฟไม่น่าส่งผลได้

นั่นนะสิคับ แค่เปลี่ยนหลอดไม่น่ากระทบผมยัง งง อยู่เลยแต่ปรับแล้วอ่ะคับ

มีที่ไหนรับเปลี่ยนโคมบ้างไหมครับ พอดีมีโคมซีนอน 2.0 พร้อมอุปกรณ์(น่าจะครบ)แล้วครับ แต่เปลี่ยนเองไม่เป็น

อยู่แถวสาทร พระราม4 ครับ ไกลหน่อยก็ได้ หรือท่านไหนใน DIY รับทำก็ยินดีมากนะครับ

ผมเคยไปทำครั้งแรกที่นราธิวาสซอย 14 เป็นร้านหม้อน้ำครับ อีกที่ที่เคยโทรถามก็คือคุณโอ๊ต Mr.Led น่ะครับ รายนี้อยู่ตรงข้ามเซ็นทรัลเวิลด์ครับ

ผมเคยไปทำครั้งแรกที่นราธิวาสซอย 14 เป็นร้านหม้อน้ำครับ อีกที่ที่เคยโทรถามก็คือคุณโอ๊ต Mr.Led น่ะครับ รายนี้อยู่ตรงข้ามเซ็นทรัลเวิลด์ครับ

หมายถึงร้านที่รับเปลี่ยนโคมให้น่ะครับ

มีที่ไหนรับเปลี่ยนโคมบ้างไหมครับ พอดีมีโคมซีนอน 2.0 พร้อมอุปกรณ์(น่าจะครบ)แล้วครับ แต่เปลี่ยนเองไม่เป็น

อยู่แถวสาทร พระราม4 ครับ ไกลหน่อยก็ได้ หรือท่านไหนใน DIY รับทำก็ยินดีมากนะครับ

หรือลองหาร้านที่รับเปลี่ยนหลอด เปลี่ยนโคม พ่นโคม อะไรพวกนี้น่าจะรับทำนะครับ

หมายถึงร้านที่รับเปลี่ยนโคมให้น่ะครับ

ตามที่พี่เค้าว่าเลยก็ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ

แต่ผมกลัวพวกร้านพ่นโคมนะครับ ได้ยินว่ามั่วเยอะ

ถ้าได้ชื่อร้านหรือตัวคนเลย จะแจ่มมาก

ขอบคุณมากครับ

แต่ผมกลัวพวกร้านพ่นโคมนะครับ ได้ยินว่ามั่วเยอะ

ถ้าได้ชื่อร้านหรือตัวคนเลย จะแจ่มมาก

งั้นลองโทรถามคุณโอ๊ต mr.led ในห้องซื้อขายก็ได้ครับ เดี๋ยวผมส่งเบอร์อีกที่ให้ครับ