Jump to content

มีเรื่องจะเสนอ Staff เรื่องการจัดทำสติกเกอร์คลับ ด้วยครับ

Recommended Posts

วันนี้ (31/5/2555) ผมไปขนส่งแถวซอยสวนผักมาครับ พบเห็นสติกเกอร์บ้านเก่า CFDT ปลอมครับ

ผมเข้าไปถามว่า

ผม : พี่อยู่ในคลับ CIVIC เหมือนกันหรอครับ

เจ้าของรถ : อ่อ ครับน้องก็อยู่เหมือนกันหรอครับ

ผม : ใช่ครับพี่ พอดีเห็นสติกเกอร์ เลยเข้ามาทักทาย

ประเด็นมันอยู่ตรงนี้ครับพี่ๆ

เจ้าของรถ : ครับ ผมไม่ได้ซื้อหรอก น้องมัน " Save รูปจากเว็บมาแล้วตัดเองครับ "

ผม : อ้าวหรอครับ (ผมเริ่มยิ้มแปลกๆ)

เจ้าของรถ : ครับเด๋วยังไงโทรคุยกันครับ

จากนั้นเค้าก็ให้นามบัตรเค้ามา

ชื่อคุณ หนุ่ม ตำแหน่ง ผู้จัดการฝ่ายขยายงาน เบอร์โทร 081-378-XXXX

**** ผมจึงอยากเสนอว่า หากพี่ๆStaff จะโพสรูปสติกเกอร์คลับใหม่ อยากให้ลงรูปที่ใส่ลายน้ำหรือวิธีไหนก็ได้

ที่พี่ๆคิดว่าน่าจะป้องกันการนำไปปลอมได้ ****

ลักษณะสติกเกอร์ที่ผมเห็น ด้านหลังเหมือนมากแต่ตัว CFDTมีขนาดเล็กกว่า+สีซีด

ส่วนตัวที่เป็นชื่อเว็บ มีขนาดใหญ่กว่าปกติมาก (ของอภัยที่ไม่ได้ถ่ายรูปมา เพราะเจ้าของอยู่ในรถ)

ผมคิดเหมือนพี่ๆบางคนที่ว่า ควรมีการยืนยันตัวสมาชิกด้วยบัตรประชาชน เพื่อจะได้มีสมาชิกที่แท้จริง

ไม่ใช่ที่บางคน " ทำเป็นกาฝาก เพื่อหาผลประโยชน์ " เพียงอย่างเดียว (ขออภัยที่ใช้คำนี้)

เดี๋ยวตอนเย็นผมจะ PM. ข้อความในนามบัตร ทั้งหมดให้กับพี่ทอมมี่นะครับ

• Replies 67
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

96.5%XX

ต้องช่วยกัน ซื้อจากคลับ เท่านั้นครับ   ต่อไป ถ้าทีมงานเวปนี้ อมตัง   เราจะได้มีสิทธิ์ ตรวจสอบ ได้เต็มที่   เพราะ เงินส่วนหนึ่ง จะเข้ากองกลาง เพื่อพัฒนาเวป   อุดหนุนกันครับ  

Tommie

อ่านมาถึงตรงนี้ ตอบได้หลายข้อเลย ผมบอกแนวคิดของทีมก่อนนะคับ   1. ไม่มีกั๊กครับ จัดเต็มและจัดหนักเท่าที่สถานะทางการเงินจะอำนวย เพราะมันต้อง Advance ก่อนหลายหมื่นครับ ตอนนี้เวบยังไม่มีรายได้อะไร

Tommie

ไม่ต้องกันอะไรหรอกครับ ของแบบนี้อยู่ที่ใจ   สติกเกอร์คลับ ทำเพื่อขอระดมเงินจากสมาชิกมาช่วยเวบ สมาชิกที่เข้ามาใช้งานเวบ อยากช่วยเวบด้วยใจ ถึงจะซื้อครับ   เงินไม่กี่ร้อยที่บวกไปในสติกเกอร์คลับ ถ้า

CFDT ของปลอมเยอะครับ ถ้าป้องกันการก็อปได้จะดีมากเลยครับ

พี่สต๊าฟพอมีวิธีหรือป่าวครับ

ป้องกันยากครับเรื่องของปลอม ลงไอดีของสมาชิกไปในสติ๊กเกอร์คลับแต่ละอันไปเลยเฉพาะตัวบุคคลครับ เช่น user=102 puthapong จะยุ่งยากในการทำหรือไม่ต้องถามผู้เกี่ยวข้องล่ะครับ งานนี้คงปลอมกันไม่ได้ อิอิอิ แค่เสนอครับ

ยอมเสียตังค์แล้วภูมิใจ ดีกว่าคนอื่นเห็นแล้ว โห้ของปลอมเนี่ยหว่า...

ป้องกันยากครับเรื่องของปลอม ลงไอดีของสมาชิกไปในสติ๊กเกอร์คลับแต่ละอันไปเลยเฉพาะตัวบุคคลครับ เช่น user=102 puthapong จะยุ่งยากในการทำหรือไม่ต้องถามผู้เกี่ยวข้องล่ะครับ งานนี้คงปลอมกันไม่ได้ อิอิอิ แค่เสนอครับ

ไม่ทันแล้วครับพี่จุ๊บ :P

ไม่ทันแล้วครับพี่จุ๊บ :P

สั่งทำไปแล้วหรือครับ

ต้องช่วยกัน ซื้อจากคลับ เท่านั้นครับ

ต่อไป ถ้าทีมงานเวปนี้ อมตัง

เราจะได้มีสิทธิ์ ตรวจสอบ ได้เต็มที่

เพราะ เงินส่วนหนึ่ง จะเข้ากองกลาง เพื่อพัฒนาเวป

อุดหนุนกันครับ

:0023:

ต้องช่วยกัน ซื้อจากคลับ เท่านั้นครับ

เราจะได้มีสิทธิ์ ตรวจสอบ ได้เต็มที่

เพราะ เงินส่วนหนึ่ง จะเข้ากองกลาง เพื่อพัฒนาเวป

เห็นด้วยอย่างแรงครับน้องเก๋

ประมาณนั้นครับพี่ :D

ไม่เป็นไรครับ พี่จะสั่งซื้อสติ๊กเกอร์คลับที่เว็บนี้เท่านั้น ที่อื่นไม่สนใจครับ อิอิอิ

ไม่ต้องกันอะไรหรอกครับ ของแบบนี้อยู่ที่ใจ :D

สติกเกอร์คลับ ทำเพื่อขอระดมเงินจากสมาชิกมาช่วยเวบ สมาชิกที่เข้ามาใช้งานเวบ อยากช่วยเวบด้วยใจ ถึงจะซื้อครับ :D

เงินไม่กี่ร้อยที่บวกไปในสติกเกอร์คลับ ถ้ามันทำให้แพงจนรู้สึกไม่สบายใจในการซื้อ จนต้องไปทำเองมาติด คงไปว่าอะไรไม่ได้ครับ :lol:

แล้วผมก้อไม่ได้แคร์ในการเอาโลโก้ไปก๊อบด้วยนะ ไม่งั้น ไม่เอาตัวเป้งๆๆ วางแปะให้เลยที่หน้า Home ครับ หรือไปหาเอาใน FB ก้อมี

อย่าคิดมากเลยครับ :D

สั่งทำไปแล้วหรือครับ

รันเลขยากพี่ บางเลข ไม่สั่ง บางเลข จะเอา2ชุด ยุ่งยากครับ ร้านไม่ทำให้หรอก

ของแบบนี้ อยู่ที่ใจครับ

สติกเกอร์คลับ ของกรู ของแท้โว้ยยยย ยืดอกบอกได้พี่

รอบแรกจัดไปก่อน รอบหลังค่อยดำเนินการก็ได้ครับ รอบหลังก็สอบถามสมาชิกก่อนนะครับว่าต้องการหรือไม่ ถ้าต้องการก็ให้แจ้งรายชื่อผู้สมัครใจจะเปลี่ยนสติ๊กเกอร์เป็นแบบใหม่ครับ แค่เสนอ ถ้าทำ พี่ก็สนองครับ ยินดีที่จะเสียเงิน 2 ครั้ง เพื่อสติ๊กเกอร์คลับของเราจะได้ไม่มีของปลอม

สงสัยจะต้องอยู่ที่จิตสำนึกอย่างเดียวแล้วมั้งครับ

ใช่เลยครับพี่ มันอยู่ที่จิตสำนึก ผมงงเจ้าของมาก ยังจะบอกอีกนะว่าตัดเอง 555

(ของเก่าผมยังติดอยู่ไงครับ รอสั่งของบ้านใหม่มาแทนครับ)

รันเลขยากพี่ บางเลข ไม่สั่ง บางเลข จะเอา2ชุด ยุ่งยากครับ ร้านไม่ทำให้หรอก

ของแบบนี้ อยู่ที่ใจครับ

สติกเกอร์คลับ ของกรู ของแท้โว้ยยยย ยืดอกบอกได้พี่

ครับผม

ไม่ต้องกันอะไรหรอกครับ ของแบบนี้อยู่ที่ใจ :D

สติกเกอร์คลับ ทำเพื่อขอระดมเงินจากสมาชิกมาช่วยเวบ สมาชิกที่เข้ามาใช้งานเวบ อยากช่วยเวบด้วยใจ ถึงจะซื้อครับ :D

เงินไม่กี่ร้อยที่บวกไปในสติกเกอร์คลับ ถ้ามันทำให้แพงจนรู้สึกไม่สบายใจในการซื้อ จนต้องไปทำเองมาติด คงไปว่าอะไรไม่ได้ครับ :lol:

แล้วผมก้อไม่ได้แคร์ในการเอาโลโก้ไปก๊อบด้วยนะ ไม่งั้น ไม่เอาตัวเป้งๆๆ วางแปะให้เลยที่หน้า Home ครับ หรือไปหาเอาใน FB ก้อมี

อย่าคิดมากเลยครับ :D

รับทราบครับ

เป็นโฮโลแกรมอาจจะกันได้หน่อยเพราะแพง ปลอมอาจไม่คุ้ม แต่ก็แพงเราด้วยนะซิ :P

ไม่เป็นไรครับพี่ไม่ได้คิดอะไร เพียงแต่เสนอความคิดเท่านั้นเองครับ

ขำขำน่ะครับ

ไปจดสิทธิ์บัตรเลยงั้น 55 แล้วใครขายของปลอมที่ไหน ไปฟ้องเรียกค่าเสียหายได้เงิน ดีป่าว อิอิ