Jump to content

เคลมสีรอบคันที่ไหนดีครับ

Recommended Posts

ผมเึคยโกงประกันทำ สี :D อยู่เเต่เป็นอู่ใหญ่นะคับ รอบคันประกัน ประมาณ 15 วัน เสร็จ

ซอย ลาดพร้าว 71 :D

เคลมอู่นอกก็ดีนะคับ ผมเคลมกลับสีทั้งคันเลย ออกเองไม่เท่าไหร่ ...

กลับสี ด้านนอกอย่างเดียว หรือ กลับสีนอก + ในครับ

PM หลังไมล์หน่อยครับ

เคยได้ยินเพื่อนมันบอกมาว่า TOYOTA SURE ทำดีครับ อันนี้ก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน.. :ph34r:

กลับสี ด้านนอกอย่างเดียว หรือ กลับสีนอก + ในครับ

PM หลังไมล์หน่อยครับ

กลับสีด้านนอกทั้งหมด ด้านในที่ทำแค่ประตู ฝากระโปรงหน้า-หลังครับ

ออกเอง1x,xxx฿ ค่าสีค่านู้นนี้เบ็ดเสร็จที่3x,xxx฿ คับ

ผมเึคยโกงประกันทำ สี :D อยู่เเต่เป็นอู่ใหญ่นะคับ รอบคันประกัน ประมาณ 15 วัน เสร็จ

ซอย ลาดพร้าว 71 :D

ชื่ออู่ไรครับ ว่าจะทำอยู่

ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ครับว่าจะเคลมสีที่ 0 พระนคร ฮอนด้า ออโตโมบิล สาขาวิภาวดี หรือที่ อู่ mastespiece ดีครับ

แล้วถ้าเกิดว่าเราจะไปเคลมสีเราต้องขัดสีรถก่อนไปเคลมหรือเปล่าครับช่างเขาจะได้เทียบสีถูกน่ะครับหรือว่าไม่จำเป็นครับ

เคลมไปถามที่ มาสเตอร์พีช กลับสีนอกใจ 38000 แต่ถ้าสาดสีแดง 40000 เขาบอกว่าไม่ใช้สี ดูปอง หรือ นกแก้ว สีที่เขาใช้ดีกว่านั้น นอกในใช้เวลาประมาณ4อาทิตย์

ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ครับว่าจะเคลมสีที่ 0 พระนคร ฮอนด้า ออโตโมบิล สาขาวิภาวดี หรือที่ อู่ mastespiece ดีครับ

แล้วถ้าเกิดว่าเราจะไปเคลมสีเราต้องขัดสีรถก่อนไปเคลมหรือเปล่าครับช่างเขาจะได้เทียบสีถูกน่ะครับหรือว่าไม่จำเป็นครับ

พระนคร ผมว่าทำไม่ดีนะ ในความคิดผมที่เคยไปเคลมมา งานไม่ค่อยเนียนอะครับ

ผมเคยไปทำสี + ช่วงล่างเสียงดัง

ผลที่ได้

งานสีไม่เนียน ช่วงล่างเสียงดังยังไม่หาย ผมเลยย้ายมาทำช่วงล่างที่ 0 ใหม่ หายเลย

วิภาวดีผมว่างานเยอะ งานที่ออกมาเลยไม่ค่อยดี

พระนคร ผมว่าทำไม่ดีนะ ในความคิดผมที่เคยไปเคลมมา งานไม่ค่อยเนียนอะครับ

ผมเคยไปทำสี + ช่วงล่างเสียงดัง

ผลที่ได้

งานสีไม่เนียน ช่วงล่างเสียงดังยังไม่หาย ผมเลยย้ายมาทำช่วงล่างที่ 0 ใหม่ หายเลย

วิภาวดีผมว่างานเยอะ งานที่ออกมาเลยไม่ค่อยดี

ขอบคุณครับพี่ผมเกือบไปแล้ว ^^

เคลมไปถามที่ มาสเตอร์พีช กลับสีนอกใจ 38000 แต่ถ้าสาดสีแดง 40000 เขาบอกว่าไม่ใช้สี ดูปอง หรือ นกแก้ว สีที่เขาใช้ดีกว่านั้น นอกในใช้เวลาประมาณ4อาทิตย์

แล้วถ้าสีที่เคลมประกันมะได้กลับสีทั้งคันเขาใช้แบบเดียวกันหรือเปล่าอ่าครับพี่

อย่ามาศูนย์แถวสุขุมวิท-เอกมัยเป็นพอครับ (ติดร้านกาแฟ) กับผมนี่สองคัน ไม่ประทับใจซักครั้ง

• 1 month later...

อยากเคลมอยู่เหมือนกัน

ถ้าเคลมนอก+ใน เป็นห่วงเรือง

สายไฟ และอุปกรณ์ที่ถอดออก

ช่างจะประกอปเหมือนเดิมมั้ยครับ

ที่ไหนก็ได้ แต่อย่าเป็น Honda บา่งพลี ( รถสีขาว ) ออกมาไม่นานเพี้ยน