Jump to content

FD วิ่งได้้ความเร็วสูงสุดเท่าไรครับ

Recommended Posts

เมื่อก่อน เดิมๆ 205 นี่สุดๆละ ไม่ขึ้นกว่านี้แล้ว

ปัจจุบัน เปลี่ยนเฮด, พักลาง,พักปลาย ต้นมาจัดมาก ปลายหาย

ตอนนี้เหลือแค่ 190 ไม่เกินแล้ว หนัก Wing JS 1600 mm ด้วยมันกดท้าย ........

ไหนจะล้อขอบ 17" อีก เดิมๆ มันแค่ 16" เอง T_T

เมื่อก่อน เดิมๆ 205 นี่สุดๆละ ไม่ขึ้นกว่านี้แล้ว

ปัจจุบัน เปลี่ยนเฮด, พักลาง,พักปลาย ต้นมาจัดมาก ปลายหาย

ตอนนี้เหลือแค่ 190 ไม่เกินแล้ว หนัก Wing JS 1600 mm ด้วยมันกดท้าย ........

ไหนจะล้อขอบ 17" อีก เดิมๆ มันแค่ 16" เอง T_T

ยังวิ่งกว่าของพี่อีก 18 โคตรอืด ตอนนี้ขับ 130 กินลมเลย ..

• Replies 428
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

555 ผมประชดเค้าครับพี่ 1.8 AT เดิมสนิทได้ 250 :0214:

เลยแซวไปซะว่าเฟอร์คงได้ถึง 600 อ่ะ

ตอนนี้ 130 กล่องข้าง กล่องหลังก็ตัดแล้วครับ

กล่องหลังนี่ตัดแรงเลยครับดังเป๊ะ :0166:

ดีกว่าผมอีก ของผมตัดที่ 110 ตัดที ผมหงิดเลย!

1.  

สติ๊กเกอร์ตัวนั้นซื้อตามตลาดนัดน่ะครับ

ติดใจสติ๊กเกอร์ Tein ตัวเดียวเองหรอครับ แล้วตัวที่สองไม่ติดใจไรเลยหรอครับ

1.  

ผมแนะนำอีกชิ้นที่พี่ต้องมี. ปากน้ำดีเซลจัดเลยเชื่อผมครบ!

ผมแนะนำอีกชิ้นที่พี่ต้องมี. ปากน้ำดีเซลจัดเลยเชื่อผมครบ!

ปากน้ำดีเซล ชื่อนี้การันตีวีโก้ พี่อยู่แถวไหนอะคับ บางนาตราด กม9

ปากน้ำดีเซล ชื่อนี้การันตีวีโก้ พี่อยู่แถวไหนอะคับ บางนาตราด กม9

ของผม ช่างเบริ์ดชบา งับ

พี่ว่าน้องไปเอารูปรถน้องมาลงให้ดูเต็มๆ ดีกว่าครับ

พี่อยากเห็นว่าแต่งแนวไหน JDM, VIP หรือ Neighbor contry

คร่าวๆก่อนนะครับ หวังว่าคงไม่ติเรื่องกล้อง

ช่วยติเรื่องรถกันหน่อยครับ เดี๊ยวว่างๆจะถ่ายกล้องดีดีมาให้ติครับ

แนวนี้อ่ะครับ แต่ไม่รู้ว่าแนวไหนอ่ะลองพิจารณาด้วยครับ

ช่วยติเรื่องรถกันหน่อยครับ เดี๊ยวว่างๆจะถ่ายกล้องดีดีมาให้ติครับ

แนวนี้อ่ะครับ แต่ไม่รู้ว่าแนวไหนอ่ะลองพิจารณาด้วยครับ

แนว JDM สวยดีครับ รอชมวิดีโอนะ วิ่ง 250 ถ้าเอาขายึด พี่มีให้ยืมครับ ^^

แนว JDM สวยดีครับ รอชมวิดีโอนะ วิ่ง 250 ถ้าเอาขายึด พี่มีให้ยืมครับ ^^

ถ้าเป็นตอนนี้ไม่ถึงแล้วครับ 250 อ่ะ แต่ว่า 200 ต้นๆน่าจะได้ครับเมื่อต้นเดือนก่อนลองๆอยู่

รถโดนชนหนักมาด้วยครับตอนนี้หางบติดค้ำล่างอ่ะครับ

อยู่ที่ใจ และเท้า ของเเต่ละท่านครับ

ส่วนของผม FD ของผมใจสุดเเค่ 180 ครับ เท้าสุดเเค่มิดคันเร่ง

แต่กล่องข้างๆผม สุดแค่ 120 ก็บ้องหูละครับ 555

คำว่าเดิมๆนี่ช่วยระบุหน่อยก็ดีนะครับว่าเดิมยังไง

เช่น เครื่องเดิม ไส้ในเดิม กล่องเดิมไม่โม/ไม่พ่วง ท่อเดิม

ระบุให้ชัดครับ เพราะผมว่ารถเดิมๆยังไงก็ไม่ถึง 250

สวยครับ ไปสมัครลงแข่ง Civic Club Thailand Drag Party เลยครับที่1ชัวร์

กำอย่าไปยุเค้าเดี๋ยวก็มาจริงๆหลอก 555

ของผม 1.8 at เดิมๆ เคยวิ่ง ถึง 250 มาแล้วคับ

ปัจจุบัน ใส่ขอบ 18 วิ่งอยู่ประมาณ 200 ต้นๆครับ

เย้ !!! ผมแรงกว่า

ปล. รูปนี้เอามาจาก Google ครับ -*-

รถผมเคยลองตอนเดิมๆ ครับ 1.8 E/AT ครับ ,ขอบ 16 ,ยาง Michelin Primacy LC , วิ่งปิดแอร์

ไม่มีชุดแต่งเลย เพิ่งถ่ายน้ำมันเครื่องมาใหม่ๆ ใช้น้ำมัน เบนซิน 91

สุดคันเร่งได้ 212 Km/h ไม่ขึ้นแล้ว

ลืมบอกไปนั่ง 2 คนครับ