Jump to content

FD วิ่งได้้ความเร็วสูงสุดเท่าไรครับ

Recommended Posts

• Replies 428
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

มี ภาพหรือเสียงไหมครับ ผมคิดว่ามันเป็นไปไม่ได้ครับ (1.8 AT เดิมๆ)

ไม่มีครับ จริงครับไม่ได้โกหกครับ แต่ไม่มีหลักฐานพูดไปก็ไม่มีใครเชื่อครับ

215 ครับ แต่ทางหมดก่อน

ขับ FD มาปีกว่า ทำความเร็ว 200+ แค่ 2 ครั้งเองหัวใจตุ๊บๆ

กลัวเพราะเบรกเดิมๆ ด้วยกลัวเอารถไม่อยู่

โม้ปะครับ

ไม่ได้โม้ครับ กับชีวิตจริง แต่ก็ครั้งเดียวนะครับครั้งนั้น ต่อจากนั้นก็ไม่กล้าลอง

แต่ว่าปัจจุบันนี้ ล้อ 18" ก็ไม่ต่ำกว่า 200 นะครับ

ของผม 1.8 at เดิมๆ เคยวิ่ง ถึง 250 มาแล้วคับ

ปัจจุบัน ใส่ขอบ 18 วิ่งอยู่ประมาณ 200 ต้นๆครับ

เห้ย...ทำได้ไง

ผมเคยขับครั้งนึงครับ 200 KM/H กับ 1.8 E ล้อเดิมขอบ 16 ตอนนั้นจำได้ว่าวิ่งกลับจากภูเก็ต มาสุราษฎร์ ใช้ถนน southern seaboard

พอถึง 200 ก็ปล่อยคันเร่งแล้วครับ เร็วเกิน กลัวว่าเกิด มีคนขับมอเตอร์ไซด์ออกมากรีตยาง แล้วมองไม่เห็นคงงานเข้า

แต่ก็ถือเป็นครั้งหนึ่งที่ได้ลองและจดจำมันไว้ครับ ส่วนตอนนี้ขับปกติ ไม่เกิน 150 ครับ สบายใจสบายกระเป๋า

ใครก็พูดใด้ครับ ขอคลิปหรือภาพนิ่งมายืนยันดีกว่าครับผม

250 มันเวอร์ไป 1.8 เดิมๆ 220 ยังยากเลย

ก็ไม่รู้ว่าจะบอกอย่างไรนะครับ ว่ามันเกิดขึ้นจริงอ่ะครับ

205 มั้งคร๊าบบบ.

250 ครับ

โม้แน่ๆเป็นไปไม่ได้เหรอครับเดิมๆ 250....รถผมยังได้แค่ 230 เองครับ MT ครับ...555

แต่มันก็เป็นไปแล้วอ่ะครับ ระยะทางก็ไกลพอสมควรนะครับ

2.0 เคยลองประมาณ 229 ครับ แต่ 250 รถเดิมไม่น่าจะได้นะ ถ้า 12000 รอบว่าไปอย่าง

รถอาจจะไม่เหมือนกันทุกคนก็ได้นะครับพี่

1.8 วิ่ง250 ของเค้าแรงจริง มีบอกด้วยนะว่าเดิม

ก็เคยวิ่งจริงมาแล้วครับ แต่ว่าเคยลองครั้งเดียวนะครับ

ล้อเดิมขอบ 16 ขับคนเดียว เคยกดแรกๆ

ชำเลืองมองความเร็วจาก Navi อยู่ประมาณ 211-212 ส่วนเรือนไมล์อยู่แถว 213-214

ตอนนี้เปลี่ยนขอบ 17 ไม่กล้าแล้ว 160ต้นๆ ก็ถอยคันเร่งแล้ว กลัวครับบอกตรงๆ

1.8 AT " เดิมๆ " 250 ไม่ไหวมั้งครับ โม้ป่าวครับ

ระยะทางก็ไกลเหมือนกันนะครับกว่าจะได้ ต้องรอไหลด้วยอ่ะครับ

เคยขับครั้งเดียวนะครับ ต่อจากนั้นไม่กล้า

พูดไปอาจจะไม่มีใครเชื่อนะครับ เมื่อก่อนขับปกติไม่ต่ำกว่า 160 ทุกวัน วิ่งระยองไป บางวัว

รถค่อนข้างจะพุ่งดี แต่ถ้าขับช้าๆทุกวัน รู้สึกว่าเวลาถ้ายีบถึง 160 มันค่อนข้างจะอีด

ปัจจุบัน ก็ไม่ต่ำกว่า 200 นะครับ ขอบ 18"

ปล. ออกรถจาก 0 วันแรก วิ่ง 180 ไม่รู้ว่าเกี่ยวด้วยหรือป่าวนะ

พูดไปอาจจะไม่มีใครเชื่อนะครับ เมื่อก่อนขับปกติไม่ต่ำกว่า 160 ทุกวัน วิ่งระยองไป บางวัว

รถค่อนข้างจะพุ่งดี แต่ถ้าขับช้าๆทุกวัน รู้สึกว่าเวลาถ้ายีบถึง 160 มันค่อนข้างจะอีด

ปัจจุบัน ก็ไม่ต่ำกว่า 200 นะครับ ขอบ 18"

ปล. ออกรถจาก 0 วันแรก วิ่ง 180 ไม่รู้ว่าเกี่ยวด้วยหรือป่าวนะ

ขับรถเร็วมาก

ขับระมัดระวังด้วยนะครับ ปลอดภัยไว้ก่อน

ของผม 1.8 at เดิมๆ เคยวิ่ง ถึง 250 มาแล้วคับ

ปัจจุบัน ใส่ขอบ 18 วิ่งอยู่ประมาณ 200 ต้นๆครับ

โม้ได้โล่จริงๆๆ ครับ ผม 1.8 mt เหยียบจนแป้นทะลุไปถึงล้อละ ยังได้แค่ 207 เอง - -

รถอาจจะไม่เหมือนกันทุกคนก็ได้นะครับพี่

ไม่เหมือนกันทุกคน แต่รถเดิมๆมันเหมือนกันทุกคันนะครับ ถึงได้ งง ว่า250ได้ยังไง

ของผมตอนเครื่องเดิม 2.0 มี F-con ยาง AD08 17'' เคยลองได้ 230 ต่อจากนี้ก็อีกนานกว่าจะไหล -*-

แต่เคยทีนึงซัดจนประมาณ 170กว่าๆๆ อยู่ๆๆกล่องตัดหน้าทิ่ม พร้อมระบบเสียง ""มึงจะรีบไปไหน""

ของผมก็ 2.0 กล่องข้างๆๆตัดที่ 190 นิดๆ เหมือนกันคับ :0025:

แต่ใจก็คงไม่ไปเร็วกว่านี้หล่ะคับ...น่ากลัวเกิ๊น

ไม่เหมือนกันทุกคน แต่รถเดิมๆมันเหมือนกันทุกคันนะครับ ถึงได้ งง ว่า250ได้ยังไง

ผมว่า ไมดิจิตอล เสียหรือป่าวพี่ ตอนก่อนสตาร์ ผมได้ตั้ง 888 แน่

โอ๊ะ โอ จะมี มาม่า 250 มั้ยเนี่ย

แต่ส่วนตัวก็ไม่เชื่อครับ

1.8 เดิมๆเลยยังไงก็ไม่ถึง หรือว่า ไปขับยกล้อหน้าลอยหว่า แล้วปั่นไมล์ ???