Jump to content

FD วิ่งได้้ความเร็วสูงสุดเท่าไรครับ

Recommended Posts

ของผมก็ 1.8 ไม่อยากจะคุยครับ วิ่ง ได้ ราวๆ 250 เหมือนกัน ครับ แต่ ของ ผมเป็น 250 แรงโม้น่ะครับ :0165: ขำๆ น่ะครับอิอิ :0021:

• Replies 428
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

คิดบวกครับ คงเป็นรุ่นไมค์เพี้ยนมั้งครับ มี Bug ที่ไมค์ 5555+

หรือไม่คงใส่ล้อขอบ 13-14ยางเล็กๆเลยได้ผลมาเท่านี้

เครื่อง 1.8 วิ่ง 250 km/h!!!!!! อาจวิ่งตามลมก็ได้นะครับ แต่คงต้องเป็นลมทอนาโด 5 ลูก ส่ง ขำๆ นะครับ :0021: :0021:

:0185:

จริง ๆ ก็อยากเห็นเหมือนกันนะครับ 1.8 วิ่งได้ 250 Km/H จริง ๆ อยากเห็นหลักฐานด้วย (แต่ก็ไม่อยากให้ไปทดลองวิ่ง มันอันตราย)

ถ้ามันวิ่งได้จริง หุหุ รถรุ่นอื่น ๆ คงได้อายกันบ้างแหละครับ 1.8 เดิม ๆ วิ่ง 250 รถผมก็รุ่น 1.8 เกียร์ AT เหมือนกัน จะได้เก็บไว้

โม้เพื่อน ๆ ว่า "มีคนทำความเร็วได้ 250 เชียวนะ" เพราะผมเองคงไม่กล้าใช้ความเร็วขนาดนั้น

เคยวิ่ง 200 เต็มที่แล้ว (ใจไม่ถึง) แต่คิดว่าคงยังไปได้อีก แต่ไม่รู้ว่าได้เท่าไหร่

ถ้ายังไงมีโอกาสเก็บหลักฐานมาด้วยก็ดีนะครับ เอาให้ชัดเจนกันไปเลย...ครับ

ได้ 140 คับ โดนกล่องข้างๆตัด :lol:

ชอบอันนี้ หัวอกเดียวกัน แถมตอนนี้ให้หยุดการแต่งอีกต่างหาก :0160:

240 ก็พอเห็นนะ

ส่วนของบ้านเรา 221

[media=]

ของไทยทำไมต้องเปิดไฟสูงครับ แล้วทำไมพอขึ้น 221 สัญญาณไฟจึงดับครับ

ไม่ได้โม้ครับ กับชีวิตจริง แต่ก็ครั้งเดียวนะครับครั้งนั้น ต่อจากนั้นก็ไม่กล้าลอง

แต่ว่าปัจจุบันนี้ ล้อ 18" ก็ไม่ต่ำกว่า 200 นะครับ

ของเค้าแรงจริงนะนี่

ขับอยู่แถวไหนครับ ตื่นสายแล้วรีบขับไปทำงานหรือว่าขับในสนามครับ :P

ไมล์ FD อ่อนจาก GPS 4 km/Hr ครับ พอๆกับทุกค่าย 3-4-5 km/Hr อ่อนประมาณนี้หมดครับ ทดสอบแล้ว

FD ของผม 208 ครับ แต่ช่วง 180-208 มาช้าครับ แต่ไม่ได้ซีเรียสไร ช่างเขาว่า เครื่อง 1.8 SOHC จุดเด่นที่รอบต่ำ แรงม้า แรงบิดไรเนี่ย มาดีตลอดครับ

ย่านความเร็วที่เราใช้ประจำ 90 - 120 ตอบสนองดีครับลองทดสอบดู ก็ว่างั้นอะนะ

259 ถ้าเปนผม ผมจะเรียกว่า260 เท่กว่าเยอะ

1.8วิ่งได้259.

ผม 2.0 คงวิ่ง 299 แงะ

ทางคงโล่งมากแบบ เชียงใหม่-ยะลา ไม่มีรถสักคัน

ไม่ใช่ 250 นะครับ เห็นเขาบอก 259 โอ้ววว

คุณ ARM370ZZ นี่ ที่เป็น เครื่อง FD 5 เครื่องหรือปล่าวครับ

240 ก็พอเห็นนะ

ส่วนของบ้านเรา 221

[media=]

ทางมันลงเขาอะ อย่างงี้ไม่ได้.... อิอิ คงแต่งมาอะ

259 ถ้าเปนผม ผมจะเรียกว่า260 เท่กว่าเยอะ

1.8วิ่งได้259.

ผม 2.0 คงวิ่ง 299 แงะ

ทางคงโล่งมากแบบ เชียงใหม่-ยะลา ไม่มีรถสักคัน

งั้น Accord คง 400 up แน่ๆ 555+++

อ่านกระทู้นี้มาสักพักขำดีครับ :D ก็เลยอยากรู้เลยว่าFD วิ่งได้เท่าไหร่ :ph34r: เลยไปลองบนบรูพาวิถี ขอบ18 เครื่องเดิมๆ

ลากแทบตาย ได้มา 196 กัวตายอะครับใจไม่ถึง :D :D :D

แต่จริงๆแหละครับก็คงไม่มีใครเชื่อ วิ่ง 250 นี้มันต้องเป็นตระกูล K20A แล้วครับ

ตระกูล R18 ยังไงก็ได้ไม่เกิน 220 เพราะถ้าได้เกิน 220 มันจะไปที่เข้าความเร็วขอตระกูล K20Z

แล้วถ้าสมมุติว่ามีรถเครื่องยนต์ผิดปกติเช่นคุณ มันก็ไม่น่าจะมีแค่เครื่องของคุณเครื่องเดียว

เพราะตั้งแต่อยู่ Club FD มา ยังไม่เคยมี 1.8 ที่วิ่งได้ 250 เลยครับ

ขนาด คุณท่อเทพ ว่าแรงๆแล้ว เค้ายังได้ไม่ถึงเลย

แล้วถ้าคุณคิดว่าคุณถึงจริงๆ ก็มีอย่างเดียวครับไมล์เพี้ยนมากๆๆๆ ใช่ความเร็วบนไมล์อาจจะถึงจริง

แต่ความเร็วของตัวรถอาจจะไม่ใช่ก็ได้ครับ เพราะ 1.8 ช่วงล่างเดิมๆ 200 ก็หนาวจนไข่สั่นแล้วครับ ถ้าไปถึงระดับ 250 โช๊คเดิมนุ่มๆ

กันโครงหลังเล็กเท่านิ้วก้อย รถสูงสะขนาดนั้น มันไม่แทบจะบินไปเลยเหรอครับ

ปล..ที่ตอบคำถามนี้ไม่ได้คิดจะเอาชนะหรืออะไรนะครับ แต่ความเป็นจริงแล้วมันไม่มีความเป็นไปได้จริงๆ

ถ้าอยากให้คนอื่นเค้าเชื่อในคำพูดของคุณก็คงต้องมีอะไรที่มาบ่งบอกว่ารถคุณวิ่งถึงจริงๆ

เพราะถ้างั้นผมก็พูดได้ว่ารถผม 1.8 MT เดิมๆ ชนะแลมโบบิกินนี้ 5555

มาดีอยู่แล้ว มาเอาฮาท่อนล่างสุดชนะแลมโบ

เพิ่มเติม ใครอยากลองทางยาวๆ ไม่มีรถ ผมแนะนำ ทางออกจากพิษณุโลก-อุตรดิษถ์ ตรงยาวๆ โค้งนิดๆ ผมเคยลองเส้นนี้รถเดิมๆก็ 210 เหมือนกัน

ของผมวิ่งอยู่ก็ 170-185 แล้วแต่จังหวะ แต่ไม่กล้าแล้วล่ะครับ

กลัวครับ....เหอ เหอ