Jump to content

โดนอีกแล้วครับ ชุดแต่ง RR ของพวกเรา TT

Recommended Posts

• Replies 51
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

jink

ผมว่าเป็นความเดือดร้อน ณ ขณะนั้นๆมากกว่า จะบอกว่าไฟมันแยงตาก็ใช่   แล้วทีท่อดังล่ะ แล้วติดฟิมล์ปรอทล่ะ แล้วไฟซีนอนแรงๆล่ะ แล้วพวกติดเครื่องเสียงดังๆล่ะ   เจ้าของเหล่านี้เขาติดตั้งมาเพื่อให้เกิดควา

Endless

ออกทะเลไปกันใหญ่แล้ว   เอาเป็นว่า ใครจะแต่งแบบไหนตามความชอบครับ รถของท่าน เงินของท่านเป็นคนจ่าย ท่านชอบเป็นโอเค สไตล์แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน เพราะฉะนั้นขอความร่วมมืออย่าวิจารณ์รถคนอื่นเลยครับ เจ้าของ

นายตาต่ำ

เดียว เรื่องมันจะยาวไปไกลเนอะ เอาเป็นว่าใจเย็นๆกันนิดนึงครับ คนบ้านเดียวกัน มีคนตำหนิมา เราก้มาเตือนกันเพื่อปรับแก้หรือสำรวจของเราว่าเป็นแบบเค้าว่าหรือไม่   ส่วนตัวของผมก็RR ตอนติดผมก็แก้โดยกดมุมลงม

คนขับก็ซะเหลือเกิน ไฟนั้นมันติดตอนเบรคเขาไม่ได้เบรคตลอด  กำจิงๆๆ    พอเวลาแบบนี้แล้วมาด่า  xxx วีออส ตัดหมอกหลัง ออกมาจากศูนย์ ทำไมไม่บ่นวะมองทีนึงตกถนนเลยมองไม่เห็นทาง     ท่านใดใส่RRก็ช่วยปรับองศานิดนึงคับจะได้ไม่โดน                อิอิ  เข้าข้างRRด้วยกัน

แต่ละคนไม่รู้จักไฟเลยครับ

พอเข้าไปบอกว่าไฟไร โดนด่าหาว่าอวดภูมิ แต่งรถปัญหาสังคม บลาๆๆ เพลียจริงๆครับ

คุยกับคนในนั้นผมว่าเปลี่ยนแมกก็ผิดแล้วครับ

<_<

แต่ละคนไม่รู้จักไฟเลยครับ

พอเข้าไปบอกว่าไฟไร โดนด่าหาว่าอวดภูมิ แต่งรถปัญหาสังคม บลาๆๆ เพลียจริงๆครับ

คุยกับคนในนั้นผมว่าเปลี่ยนแมกก็ผิดแล้วครับ

<_<

คนในนั้นเขาขับ ยี่ห้อ V... เขาจะรู้หรือป่าวว่าตัวเองก็มี

คนขับก็ซะเหลือเกิน ไฟนั้นมันติดตอนเบรคเขาไม่ได้เบรคตลอด  กำจิงๆๆ    พอเวลาแบบนี้แล้วมาด่า  xxx วีออส ตัดหมอกหลัง ออกมาจากศูนย์ ทำไมไม่บ่นวะมองทีนึงตกถนนเลยมองไม่เห็นทาง     ท่านใดใส่RRก็ช่วยปรับองศานิดนึงคับจะได้ไม่โดน                อิอิ  เข้าข้างRRด้วยกัน

ในภาพนั่นเขาไม่ได้เบรคนะ ดูดิ ไฟเบรคไม่ติดซักกะดวง 

เคยเจอ..แสบตามากครับ ..ปรับองศาสักหน่อยจะดีมากครับ สงสารคนขับตามหลัง

ในภาพนั่นเขาไม่ได้เบรคนะ ดูดิ ไฟเบรคไม่ติดซักกะดวง 

civic fd  เวลาเบรคจะติดแค่2ดวงนอกคับผม     ลองไปเหยียบดูคับผมแล้วจะรู้  ถ้าเปิดไฟจะติด4ดวงเลย ไฟหรีก้ติด4ดวง      ส่วนไฟเบรคดวงที่3เขาอาจถอดออกก็ได้เพราะไม่สวย   ของผมยังถอดออกเลย       ไม่ได้แก้ตัวแทนนะคับแต่อยากให้เข้าใจกัน

civic fd  เวลาเบรคจะติดแค่2ดวงนอกคับผม     ลองไปเหยียบดูคับผมแล้วจะรู้  ถ้าเปิดไฟจะติด4ดวงเลย ไฟหรีก้ติด4ดวง      ส่วนไฟเบรคดวงที่3เขาอาจถอดออกก็ได้เพราะไม่สวย   ของผมยังถอดออกเลย       ไม่ได้แก้ตัวแทนนะคับแต่อยากให้เข้าใจกัน

เอามาให้ดูเลยตอนเบรค

อีกอย่างนึง  ในโน้นที่เอาโพสกันมีแต่เพศตรงข้ามทั้งนั้นที่เอามาตั้งกระทู้    ผมเจอมาหลายกระทู้ทั้งจากเว็บอื่น   เหนื่อยใจจิงๆ      สงสัยต้องขายทิ้งละ  ไปเจอในคลับอื่นก็ว่าแต่civic   xxx   เบื่อ จิงๆก็แค่ไฟเบรค ไม่ใช่ตัดหมอกซักหน่อย    ที่ติดตลอด    ท่านใดใช้อยู่ปรับองศากันด้วยคับขอบคุณคับ

อีกอย่างนึง  ในโน้นที่เอาโพสกันมีแต่เพศตรงข้ามทั้งนั้นที่เอามาตั้งกระทู้    ผมเจอมาหลายกระทู้ทั้งจากเว็บอื่น   เหนื่อยใจจิงๆ      สงสัยต้องขายทิ้งละ  ไปเจอในคลับอื่นก็ว่าแต่civic   xxx   เบื่อ จิงๆก็แค่ไฟเบรค ไม่ใช่ตัดหมอกซักหน่อย    ที่ติดตลอด    ท่านใดใช้อยู่ปรับองศากันด้วยคับขอบคุณคับ

บอกตรงๆ นะครับ (หวังว่าคงไม่โกรธ) ผมว่าคุณนี่เป็นเอามากนะ 

เหมือนคนขาดความมั่นใจในตัวเองยังไงไม่รู้ - -"

ปล. FD ผมก็เคยใช้นะ ใช้จนขายจนเงินกลายเป็นปุ๋ยไปหมดแล้ว   (แต่ไม่ได้ทำ RR ผมทำ SI ทั้งคัน)

อีกอย่าง ไฟ F1 ของ RR ของก๊อบ ส่วนมาก จะปรับองศาไม่ดีแสงจะแยงตาชาวบ้าน และไฟจะติดตลอดเวลาด้วย 

ถ้าของแท้หรืองานดีๆ มุมและองศาไฟ จะกำลังสวยงาม ไม่แยงตาเพื่อนร่วมทาง

**** พลีชีพมั้ยนี่ตรู ****

เดียว เรื่องมันจะยาวไปไกลเนอะ เอาเป็นว่าใจเย็นๆกันนิดนึงครับ คนบ้านเดียวกัน มีคนตำหนิมา เราก้มาเตือนกันเพื่อปรับแก้หรือสำรวจของเราว่าเป็นแบบเค้าว่าหรือไม่

ส่วนตัวของผมก็RR ตอนติดผมก็แก้โดยกดมุมลงมานิดนึง และผมเอาสติกเกอร์สีใสมาติดส่วนที่เป็นพลาสติกกรอบนอกไว้ มันช่วยลดแสงลงได้ครับ ใช้สีดำใส หรือเอาแบบของผมสีแดงใสก็ได้ครับ แล้วลองให้คนเหยียบเบรคแล้วเราไปอยู่ด้านหลัง ลองยืนแล้วก็นั่งยองๆดูครับ ว่าแยงตาหรือแสงจ้าไปไหม ถ้าเช็คดีแล้ว ก็ไม่มีใครว่าเราได้หรอกครับ

ผิดพลาดล่วงเกินท่านใด ขออภัยครับ 

Edited by นายตาต่ำ

บอกตรงๆ นะครับ (หวังว่าคงไม่โกรธ) ผมว่าคุณนี่เป็นเอามากนะ 

เหมือนคนขาดความมั่นใจในตัวเองยังไงไม่รู้ - -"

ปล. FD ผมก็เคยใช้นะ ใช้จนขายจนเงินกลายเป็นปุ๋ยไปหมดแล้ว   (แต่ไม่ได้ทำ RR ผมทำ SI ทั้งคัน)

อีกอย่าง ไฟ F1 ของ RR ของก๊อบ ส่วนมาก จะปรับองศาไม่ดีแสงจะแยงตาชาวบ้าน และไฟจะติดตลอดเวลาด้วย 

ถ้าของแท้หรืองานดีๆ มุมและองศาไฟ จะกำลังสวยงาม ไม่แยงตาเพื่อนร่วมทาง

**** พลีชีพมั้ยนี่ตรู ****

ผมว่าคุณนี่เป็นเอามากนะ 

เหมือนคนขาดความมั่นใจในตัวเองยังไงไม่รู้

คับผมไม่ว่ากัน (โกรธคับ)   

แค่อยากให้รู้ว่านี้แหละเขาเบรค    ยิ่งเคย ทำ SI   ยิ่งน่าจะรู้นะว่า   FDเบรคแล้วไฟติดตรงไหน

ติดใจแค่คำนี้เอง ในภาพนั่นเขาไม่ได้เบรคนะ ดูดิ ไฟเบรคไม่ติดซักกะดวง

แล้วมาว่าผม

นี่ก็สว่างแยงตาเกินครับ เคยเจอแบบเบรคแล้วไฟกระพริบรัวๆ รับไม่ได้ T^T เปลี่ยนหลอดเป็ น led สว่างเท่าไฟเบรคนี่น่าจะสวยกว่านะครับ ^^ :0032: :0032:

กระทู้เก่า ที่เราเคยจัดหนักกันไปแล้วครับ เผื่อใครไม่เคยอ่าน   http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/7231-%E0%B8%9D%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%96%E0%B8%B6%E0%B8%87-%E0%B9%80%E0%B8%88%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87-fd-%E0%B8%84%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B9%89%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%A2-%E0%B9%82%E0%B8%84/

เหมือนกันเลย สงสัยจะหล่อออกมาโมลเดียวกัน  :D

ใจเย็นๆกันครับ อย่าทะเลาะกันเลย ผมแค่เอามาเตือนๆพี่ในคลับกัน เผื่อใครใส่ RR ,,ตามที่พี่ นายตาต่ำ บอกเลยครับ คนบ้านเดียวกัน อย่าทะเลาะกันเลย :D

เดียว เรื่องมันจะยาวไปไกลเนอะ เอาเป็นว่าใจเย็นๆกันนิดนึงครับ คนบ้านเดียวกัน มีคนตำหนิมา เราก้มาเตือนกันเพื่อปรับแก้หรือสำรวจของเราว่าเป็นแบบเค้าว่าหรือไม่

ส่วนตัวของผมก็RR ตอนติดผมก็แก้โดยกดมุมลงมานิดนึง และผมเอาสติกเกอร์สีใสมาติดส่วนที่เป็นพลาสติกกรอบนอกไว้ มันช่วยลดแสงลงได้ครับ ใช้สีดำใส หรือเอาแบบของผมสีแดงใสก็ได้ครับ แล้วลองให้คนเหยียบเบรคแล้วเราไปอยู่ด้านหลัง ลองยืนแล้วก็นั่งยองๆดูครับ ว่าแยงตาหรือแสงจ้าไปไหม ถ้าเช็คดีแล้ว ก็ไม่มีใครว่าเราได้หรอกครับ

ผิดพลาดล่วงเกินท่านใด ขออภัยครับ 

จำได้ไหมที่เคยบอกว่า ไฟตูดช้าง แปร๋นๆๆ 

บอกแล้วว่าเอาซีดีมาติดแทนก้อไม่เชื่อ

จำได้ไหมที่เคยบอกว่า ไฟตูดช้าง แปร๋นๆๆ 

บอกแล้วว่าเอาซีดีมาติดแทนก้อไม่เชื่อ

ขอบคุณนะ เดียวว่าจะเอามาลอง