Jump to content

ความรู้สึกหลังใส่จานขยาย

Recommended Posts

ผมใ่ส่จานขยาย ทั้งหน้่า-หลัง ของ Runstop ครับ นี่คือความรู้สึกที่ได้

1. สวย มันดูเต็มขึ้นเยอะ (ล้อ 17)

2. ระยะเบรคดีขึ้นแน่ๆ ไม่ได้วัดแบบเอาไม้บรรทัดวัด แต่จากที่ขับๆ รู้สึกมั่นใจมากขึ้น ตรึม!

3. ออกตัวยากขึ้น รถหนักขึ้นจุงเบย

xxxที่มันเซ็งๆนี่คือข้อ 3 ครับ รู้สึกได้ชัดเลยว่ารถหนักขึ้น (ทั้งๆที่น้ำหนักรวมๆมันก็ไม่น่าเกิน 20 โล) แต่ทำไมมันเร่งยากขึ้นเยอะ

เพื่อนๆมีวิธีแก้ยังไงครับ (หรือผมคิดไปเอง)

ผมใ่ส่จานขยาย ทั้งหน้่า-หลัง ของ Runstop ครับ นี่คือความรู้สึกที่ได้ 1. สวย มันดูเต็มขึ้นเยอะ (ล้อ 17) 2. ระยะเบรคดีขึ้นแน่ๆ ไม่ได้วัดแบบเอาไม้บรรทัดวัด แต่จากที่ขับๆ รู้สึกมั่นใจมากขึ้น ตรึม! 3. ออกตัวยากขึ้น รถหนักขึ้นจุงเบย xxxที่มันเซ็งๆนี่คือข้อ 3 ครับ รู้สึกได้ชัดเลยว่ารถหนักขึ้น (ทั้งๆที่น้ำหนักรวมๆมันก็ไม่น่าเกิน 20 โล) แต่ทำไมมันเร่งยากขึ้นเยอะ เพื่อนๆมีวิธีแก้ยังไงครับ (หรือผมคิดไปเอง)

ไปจัดที่ไหนมาครับ อยากโดนบ้าง กระซิบราคาด้วยก็ดี

ออกตัวยากขึ้น เพราะว่าล้อมีภาระเยอะขึ้นครับ เปรียบเทียบเหมือนกันเราถือของเบาแล้วหมุนแขนย่อมง่ายกว่าถือของหนักแล้วหมุนแขนครับ

ออกตัวยากขึ้น เพราะว่าล้อมีภาระเยอะขึ้นครับ เปรียบเทียบเหมือนกันเราถือของเบาแล้วหมุนแขนย่อมง่ายกว่าถือของหนักแล้วหมุนแขนครับ

ขอบคุณมากครับ ผมก็คิดๆอยู่กว่าต้องเป็นงั้นแหงๆ 

ไปจัดที่ไหนมาครับ อยากโดนบ้าง กระซิบราคาด้วยก็ดี

ผมอาจจะถอดด้วยซ้ำ สนใจมั้ยหล่ะครับ 

เบรคดีครับ แต่ต้องยอมรับกับน้ำหนักนิสนึง 

แพงมั้ยครับ แล้วต้องแปลงอะไร หรือ ต้องซื้อยกชุดเลยหรือเปล่าครับผม พอดีจานหน้าจะได้รอบเปลี่ยน อยากลองจานใหญ่ดู ถ้าราคาไม่แพงมากน่าสน

แพงมั้ยครับ แล้วต้องแปลงอะไร หรือ ต้องซื้อยกชุดเลยหรือเปล่าครับผม พอดีจานหน้าจะได้รอบเปลี่ยน อยากลองจานใหญ่ดู ถ้าราคาไม่แพงมากน่าสน

ไม่ต้องแปลงอะไรครับ ของผมเอามาเปลี่ยนกับ พรเทพ สี่ล้อ 800 บาท จบ

ไม่ต้องแปลงอะไรครับ ของผมเอามาเปลี่ยนกับ พรเทพ สี่ล้อ 800 บาท จบ

จานโต นี่ราคาเท่าไหร่(ประมาณๆ)ครับ ต้องยกทั้งคาลิปเปอร์เลยหรือเปล่อ หรือเปลี่ยนแค่จาน

ปล. ยังไม่ได้เข้าไปดูในกระทู้ เพราะที่บริษัทมันไม่ขึ้นรูปครับ

เห็นละ เพิ่งนึกออกว่าเปิดบนมือถือดูก็ได้นี่หว่า โง่จิง อิอิ  เปลี่ยนแค่จานเลยใช่มั้ยครับ แบบนี้เข้าทาง อิอิ แต่ยังอยากรู้ราคาอยู่ครับ^^

• 2 weeks later...

แหล่งซื้อขาย หาได้แถวไหนบ้างครับ

ห้องซื้อขายเลยครับ 

ตอนนี้มีขายอยู่หลายเจ้า มือสองสภาพสวยๆกันเลยทีเดียว 

ปล. ผมมีคู่หน้่าถอดขายแล้วด้วย แต่ลองดูๆทั่วๆก่อนครับ ถูกใจอันไหนจัดอันนั้น

ถ้าเป็นจานe'spec 320 มันจะหนักแล้วออกตัวอืดหรือเปล่า น้ำหนัก2ยี่ห้อใครเบากว่ากัน

ถ้าเป็นจานe'spec 320 มันจะหนักแล้วออกตัวอืดหรือเปล่า น้ำหนัก2ยี่ห้อใครเบากว่ากัน

ใช้อยู่ครับ ไม่อืดหรอกครับ รู้สึกหนักพวงมาลัยนิดเดียว หรือแทบจะไม่รู้สึกเลย

ในความคิดผม เรื่องความปลอดภัยต้องมาเป็นอันดับหนึ่ง ความเร็วเป็นเรื่องรองครับ

ผมใส่ runstop 320 อยู่ถามว่าอืดขึ้นมั้ยหลังใส่อืดครับเเต่เบรคดีอันนี้ผมชอบ

เเละช่วยให้ผมไม่ชนมาหลายครั้งเเล้วเพราะรถผมล้อ18ด้วย ตอนนี้ผมก็ไปเเก้ปัญหา

เรื่องออกตัวอืดโดยใส่ตัวปรับคันเร่งไฟฟ้าผมว่าำอช่วยได้อยู่นะหรือจะปรับสเตปเครื่อง

ให้มีกำลังมากขึ้นก็ค่อยๆทำไปครับ

ผมใส่กับล้อ18 เเต่ผมใส่กล่องคันเร่งไฟฟ้าด้วยพอช่วยได้นะ

ใส่กล่องยี่ห้ออะไร/ร้านไหนหรอครับ

พอดีกะลังๆสนใจอยู่อ่ะ

ใส่แล้วมันวิ่งสนุกกว่าเดิมป่ะครับ