Jump to content

บันทึกการเดินทางของ FD2.0 >>MODULO Concept !!

Recommended Posts

• Replies 713
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Keng_BlackFD

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ Civic Club ทุกท่าน ขอให้มีแต่ความสุข ร่ำรวยๆ แข็งแรงๆ ทุกๆท่านนะครับ   หยุดยาวรอบนี้ ผมได้มีโอกาสขับรถไปเที่ยวใต้ ด้วยเจ้า CIVIC FD คันนี้ แต่งองค์ทรงเครื่อง เ

Project ชุดแต่ง ในที่สุดก็มาครับ   หลังจากที่ปีก่อนตั้งใจว่า จะทำแค่พอหอมปากหอมคอ เพื่อให้สุขใจ เล็กๆ น้อยๆ แต่สุดท้าย มันก็ลุกลามจนได้   มาถึงตอนนี้ คงต้องไปต่อแล้ว กับชุดพาร์ท Type R ยืนพื้นแน่ๆ

ส่งท้ายปีขอเก็บภาพเจ้าคันโปรดไว้หน่อยครับ มีน้องใจดีมาถ่ายให้    นั่งจดไว้ว่าทำไรไปบ้าง รายการยาวเชียว ดูแล้วไม่เห็นมีอะไรเลย 555   LENSO PROJECT D + GY ASYM 2 ท่อ + พักกลาง Prodrager เปลี่ยน ผ้

ดูแลรถดีจังคับ ถ่ายมาทีไร เงาแว๊บ แสบตาทุกที

ผมล้างคลุมไว้สามวันรอฝนหยุด พอเอามาขับ ฝนเท T T 

ใจอ่ะอยากมากครับ

แต่ตั้งใจไว้แต่แรกแล้วว่า รถคันนี้ จะทำไว้ให้ครอบครัวนั่งสบายๆ ปลอดภัยๆครับ เพราะอีกคันที่บ้านโหลดแข็งเลย นั่งทีลำบาก ลูกเล็กครับ สงสาร

แต่งรถตามใจตัวแล้ว ก็ต้องนึกถึงคนนั่งด้วยครับ  :P

ชุดแต่งไม่ไหวครับ

ขอเป็นชุดไมล์ type r แท้ละกันครับ อิอิ อีก สองสามเดือนจัด คิคิ

รอติดตามชมครับ

ชุดแต่งไม่ไหวครับ

ขอเป็นชุดไมล์ type r แท้ละกันครับ อิอิ อีก สองสามเดือนจัด คิคิ

ระวังจะเล่นเกียร์ไม่ถูกนะครับ อิอิ 

คืออารายเหยอค้าบ มือใหม่งงค้าบ แนะนำโหน่ย

ก็คือ ไมล์ Type-R แท้ จะไม่มีบอกตำแหน่งเกียร์ที่หน้าปัดครับ

คือถ้าขับ D ตลอด ก็ไม่น่ามีปัญหา แต่ถ้าเล่นเกียร์ด้วย Paddle Shift จะไม่รู้เลยว่ารถอยู่เกียร์อะไรครับ

ต้องใช้ความรู้สึกกับดูรอบเครื่องเอาแทนครับ 

ไม่งั้นก็คงต้องไปเปลี่ยนสีเอาแทน 

ก็คือ ไมล์ Type-R แท้ จะไม่มีบอกตำแหน่งเกียร์ที่หน้าปัดครับ

คือถ้าขับ D ตลอด ก็ไม่น่ามีปัญหา แต่ถ้าเล่นเกียร์ด้วย Paddle Shift จะไม่รู้เลยว่ารถอยู่เกียร์อะไรครับ

ต้องใช้ความรู้สึกกับดูรอบเครื่องเอาแทนครับ

ไม่งั้นก็คงต้องไปเปลี่ยนสีเอาแทน

ไม่น่าเป็นปัญหา 555 สบายอยู่

ไม่น่าเป็นปัญหา 555 สบายอยู่

ทีหลังมีอะไรถามได้ครับ ผ่านมาเยอะแล้ว

ทักนิดเดียวไปตั้งกระทู้ซะงั้น ผมก็ตกใจหมดเลย

เล่นของหนักเลยไมล์แท้ 

ทีหลังมีอะไรถามได้ครับ ผ่านมาเยอะแล้ว

ทักนิดเดียวไปตั้งกระทู้ซะงั้น ผมก็ตกใจหมดเลย

เล่นของหนักเลยไมล์แท้

ขอบคุณมากๆเลยครับผม ไว้จะขอรบกวนหลายๆรอบครับ อิอิ ถามคนเคยมีประสบการณ์ยังไงก็ชัวร์ครับ

เป็นสมาชิกของ CCTH แล้วนะครับ อิอิ เจอกันทักได้ครับ FD ดำ 4920 ครับ วิ่งแถวบางบอน โบ๊เบ๊ พระรามแปด มหาชัย ครับ ^^

เป็นสมาชิกของ CCTH แล้วนะครับ อิอิ เจอกันทักได้ครับ FD ดำ 4920 ครับ วิ่งแถวบางบอน โบ๊เบ๊ พระรามแปด มหาชัย ครับ ^^

ถ้าเจอจะทักครับ ผม พระราม2 ท่าข้าม-มหาชัย

แต่ 10 วัน จะขับ FD ซัก 1 วันครับ 55+ 

ถ้าเจอจะทักครับ ผม พระราม2 ท่าข้าม-มหาชัย

แต่ 10 วัน จะขับ FD ซัก 1 วันครับ 55+

แสดงว่ามีรถแรงอีกคัน 555 ผมวันเว้นวันอ่ะครับ สลับขับกับอีกคัน อิอิ

แสดงว่ามีรถแรงอีกคัน 555 ผมวันเว้นวันอ่ะครับ สลับขับกับอีกคัน อิอิ

ถูกต้องครับ กระบะคอก ดันรางเบาๆ 555+ 

2.0 เค้าคุยกัน อิจฉา

แหม นี่ก็พูดซะ ผมเห็นคุณขับรถและ ผมขับ 3.5 ก็ไล่ไม่ทันครับ 

ไปล้างรถมา เอารูปกากๆ มาลงหน่อย ถ่ายจากไอโฟน มือสั่น เพราะน้ำตาจะไหล ฝนตกอยู่ ระหว่างรอจ่ายตังออกจากร้าน T T

Poorboy Blackhole+Supernatural Hybrid ครับ

เด็กที่ร้านล้างล้อไม่สะอาดเรย ชิ

หมดแล้วค้าบบบบบ

Coming soon ^^

ขอบคุณคุณบอลมากๆสำหรับคำแนะนำดีๆครับ ยืมรูปมาเก็บไว้ก่อน นะครับ ตื่นเต้นจุงเบยยยย