Jump to content

บันทึกการเดินทางของ FD2.0 >>MODULO Concept !!

Recommended Posts

ไม่ได้เข้ามาดูหลายหน้า....

พี่เก่ง สงสัยจะเป็น Type R ไปซะแล้วนะครับ แต่ละอย่างสวยๆทั้งนั้นเลย

ไม่เป็นค้าบ พาร์ทไม่เปลี่ยนแน่ๆ แต่ภายในคิดหนักๆอยู่ คิคิ

• Replies 713
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Keng_BlackFD

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ Civic Club ทุกท่าน ขอให้มีแต่ความสุข ร่ำรวยๆ แข็งแรงๆ ทุกๆท่านนะครับ   หยุดยาวรอบนี้ ผมได้มีโอกาสขับรถไปเที่ยวใต้ ด้วยเจ้า CIVIC FD คันนี้ แต่งองค์ทรงเครื่อง เ

Project ชุดแต่ง ในที่สุดก็มาครับ   หลังจากที่ปีก่อนตั้งใจว่า จะทำแค่พอหอมปากหอมคอ เพื่อให้สุขใจ เล็กๆ น้อยๆ แต่สุดท้าย มันก็ลุกลามจนได้   มาถึงตอนนี้ คงต้องไปต่อแล้ว กับชุดพาร์ท Type R ยืนพื้นแน่ๆ

ส่งท้ายปีขอเก็บภาพเจ้าคันโปรดไว้หน่อยครับ มีน้องใจดีมาถ่ายให้    นั่งจดไว้ว่าทำไรไปบ้าง รายการยาวเชียว ดูแล้วไม่เห็นมีอะไรเลย 555   LENSO PROJECT D + GY ASYM 2 ท่อ + พักกลาง Prodrager เปลี่ยน ผ้

อัพให้คับรถดำเงา หล่อๆเลย รูปและรายละเอียดเยอะมากคับ อ่านแล้วเพลินมากเลยคับ

ผมว่าไม่หยุดแค่นี้แน่นอนคับ รอชมภายในครบๆนะคับ อิอิ^^

สะสมทรัพย์อยู่ครับ 555 ขอบคุณฮับ กำลังพยายามวางแผนการเม้มเงินเมียอยู่ 555

แ้ล้วสรุปฝาเดิม ส่งซ่อมหรอครับพี่

ครับ แต่ไปขัดสีครับ ไม่สะเทือนเลย แข็งจิงๆ กระจังหน้านี่แหก H แดงแตก แต่ฝาแค่สีรถคันหน้ามาติด ><

ดันซวยชนรถสูง มันเลยมาถึงฝาเลย แค่ไหลๆเอง เล่นซะกระจังแหก T T

ครับ แต่ไปขัดสีครับ ไม่สะเทือนเลย แข็งจิงๆ กระจังหน้านี่แหก H แดงแตก แต่ฝาแค่สีรถคันหน้ามาติด ><

ดันซวยชนรถสูง มันเลยมาถึงฝาเลย แค่ไหลๆเอง เล่นซะกระจังแหก T T

เดวก็มาหล่อเหมือนนเดิมมมแว้ววว

เดินหน้าโปรเจค อื่นต่อไป อิอิ

อ้าวพี่เก่ง ไปชนมาไงอ่ะคับ

ก้มหยิบขวดน้ำที่หล่นข้างตัว เงยหน้ามา ไหลไปชนคันข้างหน้า 555 จุ๊บเบาๆ

ก้มหยิบขวดน้ำที่หล่นข้างตัว เงยหน้ามา ไหลไปชนคันข้างหน้า 555 จุ๊บเบาๆ

-''-  โชคดีหน่อย ไม่ได้ชนหนักครับ

รอชมนะคับ

ขอบคุณค้าบทุกท่าน

วันนี้ไปแจ้งเดินเรื่องเคลมมาเรียบร้อย

-ฝาส่งไปขัดสีนิดๆหน่อยๆ

-กระจังหน้าที่แหก อู่เคลมให้เป็นคาร์บอนเหมือนเดิม พร้อม H แดงด้วย ดีไป ไม่ต้องเสียเวลา

-ทำสีกันชนหน้า (จริงๆแทบไม่มีรอย แต่รอยเก่าๆ พวกหินดีดเยอะ 555 ถือโอกาสทำฟรีไป)

-ทำสีกันชนหลัง อันนี้ ได้อานิสงค์ค่าซ่อมมาจากสองรายการบน คิคิ

ปลายอาทิตย์ได้กลับมาซิ่งแร้ว

• 2 weeks later...

ขอบคุณทุกท่านที่แวะมาอ่านกระทู้นะครับ หายไปเกือบเดือนหลังจากรถไปนอนอู่นาน ทั้งๆที่ไม่ได้ซ่อมหนัก แต่เพราะ รอเบิกเคลมกระจังหน้า !! อู่บอก ไม่อยากถอดกันชนเข้าออก

(คิดในใจ ใส่กระจัง ทำไมต้องถอดกันชนเข้าออกฟะ !!)

แต่ก็เรียบร้อยไปแล้ว ทำสีใหม่ ซ่อมสีฝานิดนึง แล้วก็ได้กระจังใหม่มา ประักันเคลมมาให้ทั้งเป็นแบบคาร์บอนเลย พร้อม H แดงอีกด้วย แจ่มๆ

อันนี้ยังไม่ได้ไปเอาฝากระโปรงมา 

กระจังใหม่ หน้าตาหล่อดีเหมือนกัน

แล้วก็แจ้นไป Garage Beary เอาฝาสุดหล่อคืนมา ประกอบเสร็จแล้ว ก็ไปเอากระจังหน้าแท้ ที่ โซนิคสเตชั่นมา ได้ของดีราคาแจ่ม อิอิ 

กระจังหน้าเหมือนเดิม ชอบมากกว่า

เข้ากับฝาหน้ากว่าอันที่อู่เคลมมา

เด๋วมีเดินทางต่อครับ จากที่ไปโซนิคสเตชั่นมา 55555