Jump to content

ยางแท่นเครื่อง part number ใหม่

Recommended Posts

มีอาการอื่นนอนจากเครื่องสั่นรึปล่าวครับ

เพราะเครื่องไม่สั่น แต่ช่างบอกว่ามันเสีย เลยไม่แน่ใจ

มีอาการอื่นนอนจากเครื่องสั่นรึปล่าวครับ

เพราะเครื่องไม่สั่น แต่ช่างบอกว่ามันเสีย เลยไม่แน่ใจ

มันจะต้องดูตรงยางแท่นเครื่องตัวนี้เองแหละครับ ดูดีๆจะเห็นระยะห่างระหว่างเหล็กกับดัวยางแท่นเครื่อง ระยะห่างนี้ถ้าชิดกันเมื่อไหร่ก็จบครับ

แต่ผมว่าสิ่งที่จะเห็นได้ค่อนข้างชัดเจนที่สุดคือ เวลาวิ่งผ่านลูกระนาดชันๆ หรือว่าคอสะพานแบบหักมุม สังเกตเสียงช่วงกระแทกดีๆครับ มันจะดังแบบ "กรึ๊ก" มาจากหน้าเครื่องด้านขวา เสียงที่ว่านี่ ผมว่าเหมือนกับก้นเสียงขวดพลาสติกใส่น้ำเปล่าๆ (ขวดน้ำทิพย์ น้ำสิงห์อะไรแบบนี้ครับ) กระแทกพื้นน่ะครับ ไปลองฟังดู

• 2 weeks later...

ของผมวิ่งมา 49000 กม. เพิ่มเปลี่ยนมาเมื่ออาทิตย์ครับ งงทำไมมันเสียเร็วจัง

ของรุ่นเก่าประมาณนั้น เกือบๆ 5 หมื่นจะขาดและ ครับ

ของรุ่นเก่าประมาณนั้น เกือบๆ 5 หมื่นจะขาดและ ครับ

ผมก็ประมาณนี้แหละครับ เลยมาตั้งกระทู้รอ update ว่ามีใครใช้ตัวใหม่ได้นานเท่าไหร่แล้ว รอต่อไป ลุ้นว่ามันจะทนขึ้นน่ะครับ

ของผม 51,XXX แล้ว กำลังจะไปเปลี่ยนพรุ่งนี้ครับ ตอนนี้ยังไม่ขาด แต่ทรุดเหลือเท่าเหรียญ 5 บาทสอดได้ ลงคอสะพานกระแทกตลอด

ยังไงคงต้องเปลี่ยน ปล่อยนานนานกระแทกมากมาก เดี๋ยวไปกันใหญ่ ทีแรกว่าจะรอดูเหมือนกันครับ ว่ามีอันไหนทนทนบ้าง แต่สุดท้าย

คนขับทนไม่ได้เองค้าบบบบ (^_^)

มาศูนย์ Honda กิจไพศาล แจ้งว่า ถ้ายางรองแท่นเครื่องไม่ทรุดจนติด ไม่ให้เครม

เซ็ง เสียเวลามาก แล้วตอนแรกบอกว่าได้

โห อย่างงี้ ไม่ถามไปหละครับ ถ้าเป็นรถ ฟ่อเมิงจะเปลี่ยนให้ใหม อาการเครื่องสั่น เป็นเจ้าเข้าเนี่ย มันหน้าโปรโมทให้เหลือเกิน ชื่อเสียงของเมิงเลยใช่ใหม 30000 โล แม่มไปแล้ว แสดดดด... ทีหลังเมิงแถมเป็นยางรองแท่นเครื่องดีกว่าใหม สกงสเกิร์ตไม่ต้องแถมแล้ว ***เชี้ยยยย

ตามนี้ครับ โกรธแทน

ถ้า Part Number. ใหม่ทนกว่าจริง ก็ดีเลยซิครับ หากพ้นประกันลงทุนเปลี่ยนใช้อีกยาวก็ถือว่าคุ้มค่า อย่างน้อยๆขอสัก 100,000 โล ค่อยพังดีกว่า

ถ้า Part Number. ใหม่ทนกว่าจริง ก็ดีเลยซิครับ หากพ้นประกันลงทุนเปลี่ยนใช้อีกยาวก็ถือว่าคุ้มค่า อย่างน้อยๆขอสัก 100,000 โล ค่อยพังดีกว่า

ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ มันอาจจะทนขึ้นจริงก็ได้ แต่ยังไงผมว่าไม่ถึง 100,000 km แหงเลย

ผทเปลี่ยนไปแล้วเข้าไปด้วยอาการสั่นเวลาแอร์ตัดทำงาน ช่าง0บอกว่ายางรองแท่นเครื่องทรุดตัวผมก็โอเคเปลี่ยน(รถหมดประกันแล้ว) แล้วช่างกฌโทรมาแจ้งอีกว่าต้องตั้งวาล์วใหม่ล้างปีกผีเสื้อ ผมก็โอเคหมดเพราะขี้เกียจเข้ามาหลายรอบ แต่ผมที่ได้คือเชี้ยแม้งไม่เห็นหายสั่นเลย กลับหนักกว่าเดิมไม่เปิดแอร์ก็สั่นแล้วมาเป็นระรอกๆนั่งที่คนขับนี้รู้สึกชัดมากคับ ผมเข้าไปแก้อาการดังกล่าว 4 รอบแล้วไม่หาย 0 ฮอนด้าบางคอแหลม พระราม3 ผมบอกชื่อเลย เงินทีเสียไปผลที่ได้คืออะไรผมยัง งง

อยากทราบเหมือนกันครับ ว่าข้อแตกต่าง ระหว่าง ตัวเก่า กะ ตัวใหม่ มันต่างกันตรงไหน

เพิ่มอ่ะไรเข้ามา ถึง เปลี่ยน Part No. ใหม่

• 4 months later...

ผทเปลี่ยนไปแล้วเข้าไปด้วยอาการสั่นเวลาแอร์ตัดทำงาน ช่าง0บอกว่ายางรองแท่นเครื่องทรุดตัวผมก็โอเคเปลี่ยน(รถหมดประกันแล้ว) แล้วช่างกฌโทรมาแจ้งอีกว่าต้องตั้งวาล์วใหม่ล้างปีกผีเสื้อ ผมก็โอเคหมดเพราะขี้เกียจเข้ามาหลายรอบ แต่ผมที่ได้คือเชี้ยแม้งไม่เห็นหายสั่นเลย กลับหนักกว่าเดิมไม่เปิดแอร์ก็สั่นแล้วมาเป็นระรอกๆนั่งที่คนขับนี้รู้สึกชัดมากคับ ผมเข้าไปแก้อาการดังกล่าว 4 รอบแล้วไม่หาย 0 ฮอนด้าบางคอแหลม พระราม3 ผมบอกชื่อเลย เงินทีเสียไปผลที่ได้คืออะไรผมยัง งง

แจ้งแล้วเอาไปแก้ไขครับ

ประกันงานซ่อมหกเดือน...

• 2 years later...