Jump to content

มีใครใช้เครื่องเสียง CIVICGO บ้างครับ ช่วยรีวิวหน่อยน้าาาา+++

Recommended Posts

เห็นออกมาขายได้ซักระยะแล้ว สเป็กเอย ออปชั่นเอยดูดี ดูทีวีชัด แถมมี GPS อีกด้วย แถมราคาน่าโดนอย่างมาก

ตัวกระผมก็เลยแอบสนใจอย่างสุดซึ้ง แต่เสียตังทั้งทีอยากได้คุ้มๆ ก็เลยอยากทราบว่าพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆท่านใดจัดเครื่องเสียงชุดนี้มาแล้ว ช่วย รีวิวให้หน่อยครับ คือเห็นหลักๆจากหน้าห้องที่ขายมาส่วนนึงแล้ว แต่อยากได้จากผู้ใช้จริงด้วยครับ

1. เรื่องเสียง ดีขึ้นกว่าฟร้อนเดิมมั้ย

2. โหลดมั้ย ถ้าใช้ไปนานๆ

3. ดุทีวีชัดจริงมั้ย

4. ออปชั่นที่ให้มา ใช้ได้ดีถึงจุดที่น่าพอใจหรือไม่

5. อื่นๆ ที่นึกไม่ออก

ผมเชื่อว่ามีหลายๆคนแอบอยากรู้เหมือนผมบ้างแหล่ะน้าา

• 3 weeks later...

ผมใช้อยู่ครับ  ใช้มาปีกว่าละยังใช้งานปกติ  GPS  ก็โอเครดีครับไปไหนไม่ค่อยหลง  ดูหนัง dvd  บลูทูร   ใช้งานดี  ผมไม่ได้ติด เสาtv กับกล้องถอย เพราะคิดว่าไม่ได้ใช้งานเท่าไร

เครื่อง ปรับกับพวกมาลัยได้  ตัวเครื่องเล่นต่ออุปกรณ์ เสริม พวกเบสบ็อกได้อีก  โดยรวม คุ้มค่าเงินนะครับ เสียงก็ โอเค ดีครับ ดีกว่าของเก่าทุกอย่าง จัดเลยครับ คุ้มแน่นอน

• 3 weeks later...
ผมใช้อยู่ครับ  ใช้มาปีกว่าละยังใช้งานปกติ  GPS  ก็โอเครดีครับไปไหนไม่ค่อยหลง  ดูหนัง dvd  บลูทูร   ใช้งานดี  ผมไม่ได้ติด เสาtv กับกล้องถอย เพราะคิดว่าไม่ได้ใช้งานเท่าไร

เครื่อง ปรับกับพวกมาลัยได้  ตัวเครื่องเล่นต่ออุปกรณ์ เสริม พวกเบสบ็อกได้อีก  โดยรวม คุ้มค่าเงินนะครับ เสียงก็ โอเค ดีครับ ดีกว่าของเก่าทุกอย่าง จัดเลยครับ คุ้มแน่นอน

อยากถามเจ้าของกระทู้ว่าเป็นแบบนี้บ้างเปล่า

ออกจากฟังชั่น GPS ด้วยการกดคำสั่ง "ออก" แล้ว GPS ค้าง ต้องถอดขั้วแบตถึงหาย

อ่านรายชื่อเพลงไทยไม่ออก (แถมยังเป็นภาษาต่างดาวอีก) ทำเครื่องเสียง รอคาเกือบๆสองหมื่นดู ไม่มีราคา

ระบบไฟหรีหน้าจอรวน กระพริบตามจังหวะไฟเลี้ยง ไฟเบรค (ที่เห็นๆมา ไม่มีใครเป็น มีตูซวยเป็นอาการนี้คนเดียว)

ดูทีวี ถ้าจะให้ชัดตามคำโฆษณา ต้องซื้ออุปกรณ์ต่อเพิ่ม ( ดูผ่านเน็ต ) แต่ถ้าดูกับเสาร์ทีวีแบบอ่อนที่แถมมาให้ ดูไม่ได้เลย

ฟังชั่นคำสั่ง ลูกเล่น  ออกแนวโบราณ ไปซักนิด ถ้าเทียบกับ แบรนชั่นนำ แต่ รวมๆแล้วฟังชั่นครบครัน

>>ที่เหลืออื่นๆ PM ได้ ตอนนี้นึกออกแค่นี้

เพิ่มเติมให้อีกซัก 2-3 ข้อและกัน

1.เวลาชาร์ทไอโฟนในรถ เสียบสายชาร์ทเข้าไปทีแรกไฟเข้าดี แต่พอซักพัก ขึ้นว่าอุปกรณ์ไม่รองรับ สลับไปมาไปมาอยู่อย่างงี้ ชาร์ท 1 ชม. ยังได้ไม่ถึง 20% เลย

2.หน้าจอฟั่งชั่นต่างๆ รีเลย์(ช้า)นิดนึง โดนเฉพาะเวลาเราพิมพ์ชื่อสถานที่ใน GPS

3.รูสึกว่าคุณภาพของสินค้าจะไม่ค่อยดี เพราะของผม ปุ่มเพาว์เวอร์ ไม่เด่งคืนซะแล้ว ตัวหนังสือที่สกรีน ก็เริ่มจะจางลงนิดๆ

อยากถามเจ้าของกระทู้ว่าเป็นแบบนี้บ้างเปล่า

ออกจากฟังชั่น GPS ด้วยการกดคำสั่ง "ออก" แล้ว GPS ค้าง ต้องถอดขั้วแบตถึงหาย

อ่านรายชื่อเพลงไทยไม่ออก (แถมยังเป็นภาษาต่างดาวอีก) ทำเครื่องเสียง รอคาเกือบๆสองหมื่นดู ไม่มีราคา

ระบบไฟหรีหน้าจอรวน กระพริบตามจังหวะไฟเลี้ยง ไฟเบรค (ที่เห็นๆมา ไม่มีใครเป็น มีตูซวยเป็นอาการนี้คนเดียว)

ดูทีวี ถ้าจะให้ชัดตามคำโฆษณา ต้องซื้ออุปกรณ์ต่อเพิ่ม ( ดูผ่านเน็ต ) แต่ถ้าดูกับเสาร์ทีวีแบบอ่อนที่แถมมาให้ ดูไม่ได้เลย

ฟังชั่นคำสั่ง ลูกเล่น  ออกแนวโบราณ ไปซักนิด ถ้าเทียบกับ แบรนชั่นนำ แต่ รวมๆแล้วฟังชั่นครบครัน

>>ที่เหลืออื่นๆ PM ได้ ตอนนี้นึกออกแค่นี้

เพิ่มเติมให้อีกซัก 2-3 ข้อและกัน

1.เวลาชาร์ทไอโฟนในรถ เสียบสายชาร์ทเข้าไปทีแรกไฟเข้าดี แต่พอซักพัก ขึ้นว่าอุปกรณ์ไม่รองรับ สลับไปมาไปมาอยู่อย่างงี้ ชาร์ท 1 ชม. ยังได้ไม่ถึง 20% เลย

2.หน้าจอฟั่งชั่นต่างๆ รีเลย์(ช้า)นิดนึง โดนเฉพาะเวลาเราพิมพ์ชื่อสถานที่ใน GPS

3.รูสึกว่าคุณภาพของสินค้าจะไม่ค่อยดี เพราะของผม ปุ่มเพาว์เวอร์ ไม่เด่งคืนซะแล้ว ตัวหนังสือที่สกรีน ก็เริ่มจะจางลงนิดๆ

ระยะทางพิสูจม้า การเวลาพิสูจ CivicGo เย้ๆ ดีนะยังไม่ได้จัด

อาการเยอะจังน่ากลัวเลย  แล้วเครมไม่ได้หรอครับ

เครมได้ครับ แต่เขาไม่มีหน้าร้าน ให้ทำไง จะเครมแต่ละที ก็ต้องรอช่างมาทำให้ที่บ้าน รอไป รอมา หมดประกันพอดี

แต่ที่เจ็บใจที่สุดคือ พอแจ้งเครมไป รถเรากลายเป็นรถแต่งซิ่งดันแปลงระบบไฟซะงั้น (เขาอ้างว่ารถผมแต่งระบบไฟ ทั้งๆที่ระบบไฟเดิมๆทั้งคัน)

• 1 month later...

อาการพวกนั้นผมไม่เป็นนะครับ  ใช้งานปกติอยู่ครับ

รถผมเปลียนแค่ตัวเครื่องเสียง ลำโพงเดิมระบบไฟเดิมๆหมดครับ

ปล...CivicGo ผมไปซื้อที่ คลองถม อ่าครับ ว่าด้วยราคามันถูกมาก แต่รับประกัน 1 ปีเท่ากัน ผมว่าของมันก็มาจากจีนหมดอ่าครับ 

ตอนนั้นในเว็ปยังไม่มีคนนำเข้ามาขายครับ ถ้าซื้อของแบบนี้เราเน้น บริการหลังการขายดีกว่าครับ 

ไลน์มาสอบถามได้นะ  ไอดี  tonmos01