Jump to content

กดล๊อคประตูแล้วมีเสียงครืดๆ

Recommended Posts

บางครั้งก็ล๊อคไม่ได้ บางครั้งก็ล๊อคได้ ครับเป็น 2 ประตูคู่หน้าครับ ที่ว่าล๊อกไม่ได้นะดูจากไฟกะพริบเมื่อกดล๊อกอะครับมันไม่ติดลองไปเปิดประตูบานที่มีปัญหาแล้วสามารถเปิดได้แต่บานอื่นๆเปิดไม่ได้ครับ

มันอืดๆ สินะคับ ต้องไปเช็คปืนดึงสลักคับ มันฝืดละ

ของผมก้อเป็นยังไม่ได้แกะมาฉีด Sonex เลย  :(

มันอืดๆ สินะคับ ต้องไปเช็คปืนดึงสลักคับ มันฝืดละ

ของผมก้อเป็นยังไม่ได้แกะมาฉีด Sonex เลย  :(

ลองถอดฝาครอบประตูออกแล้ว ไม่รู้จะฉีดตรงไหนครับป๋า

แล้วของผมปลดล๊อคแล้วอัง อื๊ดดดด....... (ดังเกือบทุกครั้งเวลาปลดล็อคเสียงลากยาวนิดนึงอะ) เป็นที่อะไรแก้ไขยังไงดีครับ

แหะ ๆ ยังไม่ได้เปิดคู่มือเลยคับ รู้แต่มันอืดๆ เพราะผมฟังอยู่ทุกวัน :D

เดี๋ยวผมเปิดดูให้ เอาเท่าที่จำได้ตอนนี้ ปืนมันซุกอยู่ด้านใน น่าจะมองยาก

แหะ ๆ ยังไม่ได้เปิดคู่มือเลยคับ รู้แต่มันอืดๆ เพราะผมฟังอยู่ทุกวัน :D

เดี๋ยวผมเปิดดูให้ เอาเท่าที่จำได้ตอนนี้ ปืนมันซุกอยู่ด้านใน น่าจะมองยาก

รอป๋า นะครับ

ของผม มันเป็น แบบนี้ไม่ทราบว่า คล้ายกันมั้ยนะครับ

แต่ที่สังเกตุ มันดึงรอบรถด้วยอ่ะ เหมือนดึงไฟรถอ่ะครับ

มีรอบตกนิดๆเหมือนแอร์ตัด ด้วย อันนี้ งง มากๆ ใครทราบบ้างครับ ?

ดังอี๊ดดด ตอนปลดล้อคเหมือนกันครับ เป็นบ้างไม่เป็นบ้าง แล้วแต่จังหวะ

ไม่รู้ว่าใช่อาการเดียวกันหรือเปล่า รอดูๆ วิธีการรื้อครับ  :)

ของผมก็มีเสียงครึ้ด เหมือนกัน ตอนแรกก็ไม่คิดอะไร พอเห็นกระทู้นี้ รอวิธีแก้ ด้วยดีกว่า ^ ^

เสียงที่เกิดขึ้นดังครื้ด คือปัญหาเรื่อง motor สำหรับการ Lock - Unlock ครับ

ถ้ารถยังไม่หมดประกันสามารถเครมได้ครับ 

-----

กรณีที่กด Lock - Unlock ได้บ้างไม่ได้บ้าง 

น่าจะเกิดจาก แบตรีโมท ใกล้หมดอายุคร๊าบ ^^

-----

ตอนนี้บานที่ดัง ไม่ทำงานแล้วครับต้องใช้มือล๊อกละ

ลองเข้าศูนย์ให้เช็คเรื่อง motor ดูครับ อาจจะฝืดจนทำให้มอเตอร์ไม่สามารถทำงานได้

สามมาตอบก่อน :D

ผมดูมาให้แล้วหล่ะ ถอดไม่ง่ายคับ ถ้าไม่คุ้นเคย ถอดได้ แต่อาจใส่กลับเหนื่อยเลย มันบังเยอะคับ เข้าศูนย์ดีกว่า

วันนี้ ให้อู่นอกเช็คให้ ครับ แจ้งชุดมอเตอร์เสียครับ ต้องเปลี่ยนทั้งชุดมอเตอร์เลยครับ เช็คราคาคร่าวๆ 3,xxx ครับ แต่ยังไม่เปลี่ยนครับ

ผมก็เป็นครับแต่ล็อครถได้อยู่ครับ แต่เสียงมันก็ดังบ้างไม่ดังบ้างครับ

ถ้าถอดยากสงสัยต้องไปศูนย์ครับ

update อาการเพิ่มเติมครับ ตอนนี้ประตูหน้าซ้ายไม่มีเสียงแล้วครับตายสนิทต้องใช้มือกดล๊อคที่ประตูเอา และตอนนี้ย้ายมาเป็นด้านคนขับแล้วละ