Jump to content

ดัดนิสัยพวกชอบเปิดเลนเอง

Recommended Posts

ในโลกออนไลน์ขณะนี้ชาวเน็ตต่างพากันแชร์และชื่นชมวีรกรรมของสมาชิกรายหนึ่งใน Youtube ที่ใช้ชื่อว่า Soramon Somkanae หลังเขาได้โพสต์คลิป และข้อความ สุดระห่ำด้วยการแก้เผ็ดพวกที่ชอบเปิดเลนบนถนนใหม่ทั้งๆ ที่รถไม่ได้ติดหนัก จนสร้างความเดือดร้อนให้กับผู้ที่ใช้รถใช้ถนนท่านอื่นที่สัญจรไปมา โดยระบุว่า

“อยากบอกว่าเบื่อมากครับ พวกที่ต่อคิวไม่เป็นแล้วเห็นถนนอีกฝั่งว่างเลยเปิดเลนใหม่กันเองเลย ทำกันบ่อยมากครับแถวหน้า office ผม ครั้งนี้ผมไม่ไหวจริงๆ เพราะรถอีกฝั่งก็ไม่ได้ติดแต่ก็ยังเปิดเลนกันใหม่ มักง่าย รอไม่เป็น ต่อคิวไม่เป็น ผมเลยไม่ยอมครับดูตามคลิปได้เลยครับ

ขอขอบคุณทุกท่านมากครับสำหรับกำลังใจและข้อเสนอแนะ ผมมองว่าทุกวันนี้ความรับผิดชอบต่อสังคมของคนไทยเราเริ่มแย่ลงเรื่อยๆ ครับ โดยเฉพาะการขับรถ มีช่องเอาเปรียบคุณอื่นได้ก็จะทำกันแล้วก็จะทำตามๆ กันเพราะเห็นว่าคันอื่นทำได้

ผมอยากแสดงให้ทุกคนเห็นว่าถ้าเราช่วยกันคนละนิดคนละน้อย แต่บ่อยๆขึ้นอย่างน้อยก็จะทำให้คนพวกนี้เห็นบ้างว่าไม่ใช่ทุกคนที่จะยอมและปล่อยให้คนพวกนี้ได้ใจต่อไปครับ เจอบ่อยๆเข้า เค้าอาจต้องรู้สึกบ้าง เผื่อจะได้ขัดเกลานิสัยและจิตใจได้บ้างครับ ”

ทั้งนี้เมื่อคลิปดังกล่าวได้เผยแพร่ออกไปก็ทำให้มีคนเข้าไปแสดงความเห็นมากมาย โดยส่วนใหญ๋ชื่นชมในความกล้าที่จะเสี่ยงของเขาทั้งอุบัติเหตุ และเหตุทะเลาะวิวาทที่อาจเกิดขึ้นได้

ที่มา MThai News

ดูแล้วน่ากลัวเหมือนกันนะคับ พุ่งกันมานึกว่า 3D

เห็นรถตู้ดิปไฟใส่หน้านั่น เป็นผมคงของขึ้นเหมือนกัน

ถนนแถวบ้านก่อนที่มันจะให้วิ่งทางเดียว เพราะทำรถใต้ดินก็เจอบ่อยครับ วิ่งสวนกัน ไป 2 กลับ 2 ดันมาเปิดเลนเองเป็น3 แล้วบีบแตรไล่ ดิฟไฟสูงใส่อีก ของขึ้น ขับไปไม่มีหลบให้มันเลยครับ 555 ก็มันผิด ทำไมต้องไปยอม เสียนิสัย

หน้าเมเจอร์รัชโยฯเจอประจำ วิ่งสวนเลนมายังมาเปิดไฟสูงไล่อีก

ใช่เลยพี่ หน้าเมเจอร์รัช มีทุกเช้า 

ถ้าวันไหนไม่เห็นกวยตำรวจเปิดให้ ผมเห็นมันเปิดกันมาละ ผมสวนเกือบทุกครั้ง

มีครั้งนึงมอไซค์สวนมา ผมเปิดไฟใส่กดแตร์ยาว แม่งยกteen ให้ผมเฉยเลย เท่านั้นล่ะผมกดคันเร่งใส่ พอถึงไกล้ๆ มอไซค์หลบซะงั้น 55

ผมไม่ชอบอยุ่แล้ว ไอ่พวกแหกกฏเอาเปรียบผู้อื่น :0160:

ในคลิปมี FD ด้วยนะนั่น 555+ โดนกันเป็นแถบเลย

หน้าเมเจอร์รัชโยฯเจอประจำ วิ่งสวนเลนมายังมาเปิดไฟสูงไล่อีก

เห็นด้วยครับ หน้า เมเจอร์ รัชโยฯ ที่มารยาทแย่ๆเยอะ ครับ ผมเองอยู่คอนโด ใกล้ๆ จะเลี้ยวเข้า คอนโด ยังยากเลย พวกวินรถตู้+รถเมล์ นึกจะปาดก็ปาด

เคยทนไม่ไหว ก็เลยวิ่งเลนสอง ปาดกลับรถเมล์แล้วจอดขวางลำหน้า คอนโด เปิดกระจก ให้ กล้วย (คิดว่าท่าจะหิว ^^)

เบียด แซง ไม่เปิดไฟเลี้ยว ไม่ว่าจะรถใหญ่อย่างรถเมย์แย่ๆ ก็อย่าคิดว่าผมจะกลัว หึๆๆๆ

แต่นี่ใจกล้ากว่าผมเยอะ ฮ่าๆๆๆ

จากคลิป กล้องในรถที่ใช้ผมลองแล้วระยะอยู่ห่างกว่าจริงพอสมควร กล้องออกจะเป็น wide ผลักวัตถุออกไปหน่อย

คนขับรถในคลิปนี่คงทนไม่ไหวจริงๆ อิอิ

ชื่นชมครับ ชอบความถูกต้องเหมือนกัน ประเทศญี่ปุ่นมันเจริญเพราะ

คนชาติเค้ามีระเบียบ ไม่ได้มักง่าย เอาเปรียบเพื่อนร่วมสังคมแบบนี้

คนพวกนี้ ไม่มียางอายครับ พอพ้นคันนี้ไป ก็กลับมาเปิดเลนใหม่อยู่ดี

จริงๆ แล้วคนที่ทำหน้าที่ ต้องออกมาทำหน้าที่ ดัดนิสัยคนพวกนี้ครับ

เพราะจริงๆแล้ว มันไม่ใช่หน้าที่ของเรา เป็นหน้าที่ของตำรวจครับ

ผมยังไม่ทำได้ขนาดนี้นะครับ

อาจจะวิ่งพุ่งเข้าหาแต่ก็ไม่กี่คัน ไม่รอจนหมดถนน

ส่วนใหญ่ผมจะเ่ล่นกับมอเตอร์ไซค์ ที่ไม่อยู่ในเลนส์ตัวเอง

ขอนับถือเลยครับ พี่นี่ใจเด็ดจริงๆ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ต่อคิว

ยอมรถติดดีกว่าไปแทรกเขาอะครับ ทำให้รถยิ่งติด

ถ้าเอาเปรียบเเล้วเเซงได้กะเเล้วไป นี้ดันตายคาเลนส่วนมามันน่ากระเเทรกหน้ามานสะที่  :D  เจอตรงฉินสะเเว้วสุดยอด  :0058: