Jump to content

K24a2 มีที่ไหนรับวางบ้างครับ

Recommended Posts

แนะนำ Bear-R เลียบด่วนเลยครับ กำลังโดดเด่นเลย สำหรับเครื่องตัวนี้ ส่วนเรื่องราคาและรายละเอียด ลองคุยกะพี่หมีดูเลยครับ ว่าต้องการเสต็ปไหน

น่าจะ

1. 2004-2008 Acura TSX

2. JDM CL9 Accord Type-S

3. RB1 Odyssey Absolute

A2 นีใช้กับรถ 3 รุ่นหรอครับ แล้วมันเหมือนกันหมดรึป่าว จากที่ดูใน wikipedia

http://en.wikipedia.org/wiki/Honda_K_engine#K24A2

K24a2 มีที่ไหนรับวางบ้างครับ ราคาจบที่เท่าไหร่

ราคา ลองคุยกับอู่นะครับ เพราะมันจะมีประเด็นเรื่องเกียร์

ว่าจะใส่กับเกียร์อะไร ถ้าเอาตรงรุ่นก็เกียร์ + แพหน้า FD2

เพราะเกียร์ K20 กะ K24 ใช้แทนกันได้ แต่ราคาทะลุไปไกลแน่นอนครับ

K24a2 มีที่ไหนรับวางบ้างครับ ราคาจบที่เท่าไหร่

ราคาวาง 3แสนกว่าบาทถึง4แสน เครื่อง+เกียร์fd2 แสนห้าแสนหก สายไฟเครื่องตรงรุ่นfd 6 7พัน และอีกมากมาย (รถผมจบไป5แสนกว่าๆ) โทรมาสอบถามได้ครับ 0830317004

ราคาวาง 3แสนกว่าบาทถึง4แสน เครื่อง+เกียร์fd2 แสนห้าแสนหก สายไฟเครื่องตรงรุ่นfd 6 7พัน และอีกมากมาย (รถผมจบไป5แสนกว่าๆ) โทรมาสอบถามได้ครับ 0830317004

คันนี้ NA ปีศาจชัดๆ

K20a ชนเกียร์ออโต้(2.0)เดิม + FlashPro จูน ECU เดิม จบประมาณ 250k

ไอดอลผมมาละ

ว่าจะถามพี่เสือ หน่อยพี่ ว่า K24a2 มันชน Auto 2.0 แล้ว ถ้าราคาเครื่อง + กล่อง +เกียร์ 2.0 มันจะจบ ประมาณเท่าไรครับพี่ :0126:

K20a ชนเกียร์ออโต้(2.0)เดิม + FlashPro จูน ECU เดิม จบประมาณ 250k

น่าสนใจมากเลยครับ เกียร์ออโต้ขับสบายดี

แล้วถ้าลากยาวๆรอบสูงๆ จะมีปัญหาอะไรมั๊ยครับ

ไอดอลผมมาละ

ว่าจะถามพี่เสือ หน่อยพี่ ว่า K24a2 มันชน Auto 2.0 แล้ว ถ้าราคาเครื่อง + กล่อง +เกียร์ 2.0 มันจะจบ ประมาณเท่าไรครับพี่ :0126:

เครื่อง ราคาอยู่ 7ปายถึง8หมื่น5 ทีอยู่ของครบไม่ครบ ผมมีเครื่องอยู่ สนใจคุยได้ครับ

ถ้าจะจบง่ายๆ ต้องหาเกียร์ออโต้ FD 2.0  ให้ได้
ถ้าได้เกียร์ออโต้รุ่นอื่นมา จบแบบเหนื่อยหน่อย

วงเงินคร่าวๆ (เกียร์ FD 2.0) ค่าเครื่อง ค่าเกียร์ ค่าวางเครื่อง ค่ากล่อง ค่าจูน ลองบวกตัวเลขที่หามาได้ดู

K20a + A/T ได้อารมภ์รถสปอร์ต แต่ขับแบบสบายๆ ลากรอบสูงๆ (ตั้งล็อค ECU เอาไว้ไม่ให้เกิน 8000 รอบ) คงไม่ได้แช่นานๆ

ขับแบบลากเกียร์ 3 แช่นานๆ ก็ใช้ไม่เกิน 7000 รอบ
วิ่งมา 7 หมื่นแล้วเกียร์ยังอยู่ดีมีสุข

เครื่อง ราคาอยู่ 7ปายถึง8หมื่น5 ทีอยู่ของครบไม่ครบ ผมมีเครื่องอยู่ สนใจคุยได้ครับ

ขอบคุณพี่ Jeep

ถ้าจะจบง่ายๆ ต้องหาเกียร์ออโต้ FD 2.0  ให้ได้

ถ้าได้เกียร์ออโต้รุ่นอื่นมา จบแบบเหนื่อยหน่อย

วงเงินคร่าวๆ (เกียร์ FD 2.0) ค่าเครื่อง ค่าเกียร์ ค่าวางเครื่อง ค่ากล่อง ค่าจูน ลองบวกตัวเลขที่หามาได้ดู

K20a + A/T ได้อารมภ์รถสปอร์ต แต่ขับแบบสบายๆ ลากรอบสูงๆ (ตั้งล็อค ECU เอาไว้ไม่ให้เกิน 8000 รอบ) คงไม่ได้แช่นานๆ

ขับแบบลากเกียร์ 3 แช่นานๆ ก็ใช้ไม่เกิน 7000 รอบ

วิ่งมา 7 หมื่นแล้วเกียร์ยังอยู่ดีมีสุข

ขอบคุณครับพี่เสือ

เลือกจะขับ FD ต้องหัดชินกับการอยู่กับกิเลสครับ ^^

555 ชอบคำนี้จังครับพี่

ผมเคยแนะนำน้องๆ ไปหลายคน ให้เล่นเครื่องตัวนี้แทน K20 ฝาแดง

เพราะราคายังไม่แรง .. โมนิด โมหน่อย ไปไกลกว่าฝาแดงเยอะ

วางแล้วไม่ผิดหวังแน่นอน เพราะทอร์คเยอะ ฯลฯ

ถ้าเสร็จแล้วยังไงรบกวนมาแชร์ผลงานกับความรู้สึกด้วยนะครับ ฟังดูแล้วตัวนี้น่าสนใจเลยถ้าวางแล้วจบ+ราคาน่าคบ

ขอบคุณครับ

• 1 month later...

ถ้าเสร็จแล้วยังไงรบกวนมาแชร์ผลงานกับความรู้สึกด้วยนะครับ ฟังดูแล้วตัวนี้น่าสนใจเลยถ้าวางแล้วจบ+ราคาน่าคบ

ขอบคุณครับ

+อีก1