Jump to content

กล้องเลเซอร์ 2.5 km. บนทางด่วน

Recommended Posts

ด่วนที่สุด : โปรดทราบ
   ด้วยได้รับแจ้งจากบริษัทขายกล้องให้ตำรวจทางด่วนว่า ได้ติดตั้งเสร็จแล้ว

ตอนนี้ตำรวจทางด่วนใช้วิธีตั้งกล้องแบบ manual laser speed camera range 2 km.ดักก่อนเข้าด่านเก็บเงิน ประมาณ 500 m.
ตอนนี้เริ่มแล้วหลายๆด่านนะครับ เช่น แยกตัว y หลังทางลง สุขุมวิท 50  ช่วงรามอินทรา-วงแหวน.  บูรพาวิถี จะสลับกัน 2-3 ด่าน  ดังนั้น ก่อนถึง exit ใดๆ ประมาณ 2.5 km. ให้ลดความเร็วลง อย่าเกิน 110 km/hr นะครับ

ค่าปรับ 500 ครับ อิๆ. ถ้าโดนปุ๊ป ก็เจอโบกรับใบสั่ง พร้อมยึดใบขับขี่ หลังผ่านช่องเก็บค่าผ่านทางทันที...
   ระวังกันทุกคนนะจ๊ะ จะบอกให้

ปล.พี่ในกลุ่มบอกมาอีกทีครับ

มันตามกฏหมายน่ะครับ ถ้าอยากรอดก็ต้องไฮเทคกว่าตำรวจครับ

อันนี้ใช้คลื่นเลเซอร์ ต้องหา Radar Jammer มาใช้ครับผม

ป.ล. ข่าวนี้ผมว่าอาจจะใช้กำลังตำรวจเยอะไปหน่อย ตรวจสอบก่อนก็ดีนครับ

Edited by ponsit
เพิ่มเติมข้อความ ป.ล. ด้านล่าง

เมื่อวานเห็นครับ ใกล้ทางลงสุขุมวิท 50 ทางด่วนเพชรศรีรัช มีกล้องคนนึง แล้วเลยสัก 5-600 ม.ไปที่ด่านเก็บเงิน ก็จะมี ตร. 4-5 นาย ยืนรอตอนจ่ายค่าด่าน

เข้าใจเล่นนะครับ  เพราะทุกคันต้องจอดจ่ายเงิน หนีไม่รอดจริงๆ

easy pass ก็มีไม้กั้น โบกได้เช่นกัน

ขอบคุณครับที่นำมาแชร์กัน

ส่วนผมง่ายๆเลยครับ ถ้าเราเห็นตีไฟกระพริบบอกไปเลยครับ

จะได้ชะลอกันทั้งแถว ^_^

อ่อ ก่อนเบรคดูรถข้างหลังกันนิดนึงนะครับ เดี๋ยวจะคุยกันยาว

ขอบคุณคับ ที่นำข้อมูลมาแบ่งปัน จะได้ระวังระวังกัน ส่วนตัวผมเองขับ 80 ก็ใจสั่นแล้วคับ >;<

วันนี้โดนมาแล้วครับ ส่งมาที่บ้านใบหนึ่ง บนทางพิเศษฉลองรัช 12+500A ตอนแปดครึ่ง สงสัยกำลังรีบไปเรียน ที่ความเร็ว 137 ทีวันอื่น ขับ  150 ไม่ยักกะโดน งง แหะ
แต่ตอนนี้ก็ใช้วิชามาร กำจัดไปและครับ

เสียเงินข้นทางด่วนเพราะรีบแล้วยังเสียเงินค่าปรับอีก เฟี้ยวจริงๆ

ตำรวจกลับมาใช้มุกเก่าแล้วครับ ส่งใบสั่งไปที่บ้านพร้อมรูปถ่ายไม่ยอมไปจ่ายกัน

ก็ต้องมาตั้งกล้องยิงแล้ววอมาบอกที่ด่านรับบัตร เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาบูรพาวิถีขาออก โดนกันเป็นแถวครับ