Jump to content

ปั้มเพาเวอร์รั่วเลยจัดการซ่ะ พร้อมกับล้างลิ้น เปลี่ยนสายพาน ตั้งวาล์ว

Recommended Posts

ปั้มเพาเวอร์รั่วมาสักพักใหญ่ๆ แล้ว วันนี้เลยจัดการซะเลย พร้อมกับล้างลิ้น เปลี่ยนสายพาน ตั้งวาล์วด้วยเพราะ 0 ไม่ยอมตั้งให้ (กลัวอะไรกับรถติดแก๊สฟ่ะ แสดดด) ต้องขอบคุณช่างสมัยและน้องลูกมือที่จัดให้วันนี้ ร้านเล็กๆ แต่รถแน่นร้านเลย หุหุ 

ช่างสมัย รามอินทรา 117 โทร 089-824-1680 หุหุ

ตอนนี้เหลือรอบเดินเบา ที่ยังสวิงตอนเปิดแอร์ เดี๋ยวต้องลองตั้งดู

ช่างร้านนี้ตั้งวาล์วใช้ค่าไอดี-ไอเสีย รถติดแก้สเท่าไหร่ครับ

ตั้งแล้ววิ่งออกมาเป็นไงบ้าง รบกวนขอข้อมูลด้วยครับ

ผมกำลังหาร้านทำอยู่เหมือนกัน

จองคิวนานหรือปล่าว :)

เป็นอีกทางเลือกที่น่าสนครับ :) รถหล่อเลย แม็กลายอะไรขอบ/ออฟเซ็ตเท่าไรครับ

ป๊ะ ทางเลือกใหม่  :D

ครับพี่ ต้องดูสักพักครับ

ช่างร้านนี้ตั้งวาล์วใช้ค่าไอดี-ไอเสีย รถติดแก้สเท่าไหร่ครับ

ตั้งแล้ววิ่งออกมาเป็นไงบ้าง รบกวนขอข้อมูลด้วยครับ

ผมกำลังหาร้านทำอยู่เหมือนกัน

จองคิวนานหรือปล่าว :)

ไม่แน่ใจครับ เค้าเอาเหล็กเสียบๆ หุหุ

วิ่งออกมารอบมีสวิงตอนแอร์ทำงานครับ จากประมาณ 760 ไป 900-1000

โทรไปตอนเช้าได้ทำตอนบ่ายครับ รอพี่วินวิ่งไปซื้ออะไหล่จาก 0 ให้ครับ แต่ตอนออกมามีรถมาทิ้งไว้ 6 -7 คัน มาลงเครื่องใหม่บ้างแก้ปัญหาบ้าง มีน้องเอา fd มาโอเวอร์ฮอนด้วย 1คัน

เป็นอีกทางเลือกที่น่าสนครับ :) รถหล่อเลย แม็กลายอะไรขอบ/ออฟเซ็ตเท่าไรครับ

ซื้อมือสองมาครับพี่หลายปีล่ะครับ ของ potenza ขอบ 17 อย่างอื่นไม่รู้ หุหุ เห็นของ 17 เอาไว้ก่อน

ปั๊มเพาเวอร์นี่ ยอดฮิตจิงๆ

ครับผม

ตอนนี้ลองใช้ VGate ลบ Code ดู กดละหลายรอบเลย :D (ตอน Read ตอนแรกไม่ได้อ่าน พอ Read ปุ๊บ กด Clean เลย หุหุ)

สตาร์ทสักพักรอบจาก 1000 ก็จะค่อยๆ ลดลง ไม่ต้องไปทำอะไร ปล่อยไว้

แล้วทิ้งให้เครื่องเดินเบาไปโดยไม่ต้องไปยุ่งอะไรประมาณ 30 นาที

พอครบ 30 นาที ลองเปิดไฟหน้า + เปิดแอร์ เปิดพัดลมสุด + เปิดวิทยุ + เปิดไฟฉุกเฉิน + เปิดไฟเพดาน ไฟแผนที - - พอแอร์ทำงาน รอบแทบไม่กระดิกเลย สรุปมันจะพังมั้ยเนี้ย หุหุ

ตอนนี้ลองใช้ VGate ลบ Code ดู กดละหลายรอบเลย :D (ตอน Read ตอนแรกไม่ได้อ่าน พอ Read ปุ๊บ กด Clean เลย หุหุ)

สตาร์ทสักพักรอบจาก 1000 ก็จะค่อยๆ ลดลง ไม่ต้องไปทำอะไร ปล่อยไว้

แล้วทิ้งให้เครื่องเดินเบาไปโดยไม่ต้องไปยุ่งอะไรประมาณ 30 นาที

พอครบ 30 นาที ลองเปิดไฟหน้า + เปิดแอร์ เปิดพัดลมสุด + เปิดวิทยุ + เปิดไฟฉุกเฉิน + เปิดไฟเพดาน ไฟแผนที - - พอแอร์ทำงาน รอบแทบไม่กระดิกเลย สรุปมันจะพังมั้ยเนี้ย หุหุ

โปรแกรมนี้มันคืออะไรเหรอครับ

โปรแกรมนี้มันคืออะไรเหรอครับ

ดึงค่า OBD ของรถมาแสดงผลในโปรแกรมน่ะครับผม เช่นพวกความเร็ว / รอบเครื่อง

การใช้งานก็ประมาณนี้ครับผม

http://www.youtube.com/watch?v=B_GJCVBKKUg&feature=youtu.be

96000 ครับ พอดีเห็นด้านหลังมันเป็นขุยๆ ก้บด้ายตรงรอยต่อมันเหมือนจะขาด ก็เลยเปลี่ยนซะเลย

กำลังหาข้อมูลอู่ที่ซ่อมแร๊คให้น้องที่ทำงานอยู่ ไม่รู้มีอู่ดีๆ ที่ไหนรับซ่อมบ้างครับ

เข้า 0  เปลี่ยนทั้งแร็ค สองหมื่นหว่า บวกลูกหมากช่วงล่างอีกหลายตัว  รวมค่าแรงแล้วเกือบ 50,000 

น้องมันบอก ลมจะใส่ค่ะพี่

ขอบคุณมากเลยครับ ชัดเจน ใกล้บ้าน มีคนให้เบอมา แต่ไม่ชัวร์เลยยังไม่ได้ไป แบบนี้จบเลย อาการเดียวกันเลยครับ กระปุกพาวเวอร์รั่วเหมือนกัน

• 2 weeks later...

ของผมก้อไปล้างลิ้นปีก-ตั้งวาล์ว แต่รอบไม่ลงครับอยู่ประมาณ850-900 รอบ/นาที เห็นช่างบอกต้อง 750 รอบ/นาที เห็นช่างแจ้งว่าต้องไปลบโค๊ดที่มันฟ้องเพราะเวลาขับรอบสวิงตั้ง1200-1500 รอบ/นาที มีร้านไหนรับทำบ้างคับรบกวนจริงๆๆ :(

ของผมก้อไปล้างลิ้นปีก-ตั้งวาล์ว แต่รอบไม่ลงครับอยู่ประมาณ850-900 รอบ/นาที เห็นช่างบอกต้อง 750 รอบ/นาที เห็นช่างแจ้งว่าต้องไปลบโค๊ดที่มันฟ้องเพราะเวลาขับรอบสวิงตั้ง1200-1500 รอบ/นาที มีร้านไหนรับทำบ้างคับรบกวนจริงๆๆ :(

ทำไปนานรึยังครับ ถ้าไม่นานต้องใช้ไปซักอาทิตย์นึงน่าจะดีขึ้นจนกลับมาเป็นปกติครับ แต่ถ้าหลังจากนั้นไม่หาย เข้าอู่แจ้งว่าให้เซ็ตรอบเดินเบาใหม่ครับ

ทำไปนานรึยังครับ ถ้าไม่นานต้องใช้ไปซักอาทิตย์นึงน่าจะดีขึ้นจนกลับมาเป็นปกติครับ แต่ถ้าหลังจากนั้นไม่หาย เข้าอู่แจ้งว่าให้เซ็ตรอบเดินเบาใหม่ครับ

พึ่งทำมาคับได้สัก 3 วันนะคับ แต่ก็ไม่สบายใจนะคับเป็นไรไหมคับ

เข้า 0 เห็นว่าค่าลบ 300-500 หรือจะแวะมาหาผมให้ลองดูก็ได้ครับ

แถวไหนคับว่างลองเข้าไปคับ ขอบคุณล่วงหน้าละกันคับ