Jump to content

เพื่อนๆ สมาชิก CCTH ทำงานอะไรกันบ้าง เผื่อไว้ช่วยเหลือกัน

Recommended Posts

ทำงานธนาคารครับ

แผนกอะไรครับ ถ้าแผนกสินเชื่อ

ผมขอกู้เงินมาแต่งรถ Civic FD สัก 100,000,000 บาทครับ

อนุมัิติด้วยครับ..55++

แผนกอะไรครับ ถ้าแผนกสินเชื่อ

ผมขอกู้เงินมาแต่งรถ Civic FD สัก 100,000,000 บาทครับ

อนุมัิติด้วยครับ..55++

ขอด้วย ขอด้วย

ขอด้วย ขอด้วย

นั่นไง พี่ชายผม งั้นเอางี้พี่จุ๊บ แบ่งกันคนละ 50,000,000 บาท แล้วกันน่ะ อิอิ

สวัสดีพี่ หลายสายอาชีพเจ้าค่ะ!

หวัดดีค่ะคุณหมอ ตอนเด็กๆ พี่เคยอยู่โคราช ค่ายสุรนารีอ่ะ ไม่ได้กลับไปเกือบ 20 ปี แหละไม่รู้เปลี่ยนไปมากมั้ย

นำเข้าจำพวกโลหะครับ ทองเหลือง ทองแดง อลูมิเนียม

และ โรงงานหลอมโลหะครับ ทองเหลือง ทองแดง อลูมิเนียม

ถ้าสนใจเทียบราคานำเข้า ติดต่อผมได้นะคับ ^^ แอบขายของ

นั่นไง พี่ชายผม งั้นเอางี้พี่จุ๊บ แบ่งกันคนละ 50,000,000 บาท แล้วกันน่ะ อิอิ

จัดมาน้องต้น อิอิอิ

ผม หนึ่ง ครับ Project Engineer บริษัท นำเข้าและติดตั้งเครื่องจักร ในโรงหล่อ

www.ds-tl.com

ยินดีที่ได้รู้จัก ทุกคนครับ

ดีใจที่ได้รู้จัก เพื่อนร่วมอาชีพ วิศวกร ครับ

เรื่องออกแบบ และ ปรับปรุง production line ในโรงหล่อ สามารถปรึกษาได้นะครับ ยินดีแลกเปลี่ยนความรู้กับทุกท่านครับ

อยากนำเข้าติดต่ิอได้นะคร้าบ

อยากนำเข้าติดต่ิอได้นะคร้าบ

อยากนำเข้า ศรีภรรยา จากต่างประเทศอ่ะครับ อิอิ (อำเล่นน่ะ)

ผมทำอยู่โลจิสติกส์ครับ ส่งออกปูนถุงชายแดนไทย-กัมพูชา

อั๊ยย่ะ ฝั่งบ้านผมเลยครับ...ผมเป็นลูกหลานของท่าน..ฮุนเซน

อยากนำเข้า ศรีภรรยา จากต่างประเทศอ่ะครับ อิอิ (อำเล่นน่ะ)

อยากอยู่คับแต่กลัวบ้านพัง

:0195:

มีใครรับทำเว็บ มั่งครับ ถูกๆนะ :P

ช่วยดันครับ มีใครรับทำเว็บบ้างครับ เอาแบบถูกๆ ดีๆ มีมั้ยครับ

ช่วยดันครับ มีใครรับทำเว็บบ้างครับ เอาแบบถูกๆ ดีๆ มีมั้ยครับ

จัดไปๆ ขอบคุนครับ

ตอนนี้ผลิตเครื่องจักร อยากได้คนมาช่วยเขียนแบบครับ จะประจำหรือ Part time ก็ได้ครับ :0146:

ผมอยากลองทำเป็นประสบการณ์ ได้ไหมคับ ผมเรียนอยู่ ปี 4 วิศวกรรมการผลิต ใช้ Catia ได้พอประมาณ auto CAD พอได้ครับ

ตอนนี้ฝึกงานอยู่ที่ ASAHI TEC อะครับ

ที่บ้านผม เป็น โรงปั้มเล็กๆ ปั้มอะไหร่ชิ้นส่วนเล็กๆของมอไซส่งฮอนด้า และอื่นๆ รับทำแม่พิมพ์ปั้มโลหะ ครับ อิิอิ

เป็นเจ้าหน้าที่ Infra ของ Sub NASA ที่จะเข้ามาทำงานในไทยครับตอนนี้

โห แสดงว่าจบ ม.ปลายสายวิทย์ ป.ตรี วิศวะการบิน แล้วต่อ โท วิศวะเครื่องกล ใช้มั้ยครับ ถึงจะเข้าทำงานที่นี่ได้

คนแรกลดหย่อนภาษีนำเข้าไหมครับ

เป็น Production / Planning / Warehouse (GB นั่นเอง) โรงงานทำ Pallet และ กล่องกระดาษขนาดใหญ่ค่ะ

หลายตำแหน่งน่ะเนี่ย หรือว่า แต่แหน่งเดียวหลายชื่ออ่ะ อิอิ

หลายตำแหน่งน่ะเนี่ย หรือว่า แต่แหน่งเดียวหลายชื่ออ่ะ อิอิ

555+ ดูหมดนั่นแหละคะ 3 ตำแหน่งรับเงินเดือนรวบตำแหน่งเดียว! :0094:

555+ ดูหมดนั่นแหละคะ 3 ตำแหน่งรับเงินเดือนรวบตำแหน่งเดียว! :0094:

กำ..สู้ต่อไปครับผม

กำ..สู้ต่อไปครับผม

คร้า .... หนุกดีนะ ไม่ต้องนั่งจำเจอยู่แต่หน้าคอม เพิ่งเปลี่ยนงานมาใหม่ด้วยค่ะ กำลังสนุก ที่สำคัญ สบายใจมว๊าก!