Jump to content

ตอนนี้สนใจใส่เบรคโตๆ ใครพอมีข้อมูล บ้างครับ

Recommended Posts

พี่โจเบรคของอะไรครับ

ถ้าเป็นผ้าเบรคเบรมโบเลย มีเสียงแน่นอน เกรดเรสซิ่ง ยิ่งตอนออกรถใหม่ๆตอนเช้านี่ เบรคทีมอเตอร์ไซค์มองเลย

ใส่ ATS อะครับ พอมีผ้าเเนะนำไหม

ผมใช้ EBC สีเหลืองอยู่ ไม่มีเสียงครับ เงียบมากๆๆๆ ราคาไม่แพงมากครับ คุณภาพใช้ได้เลย ผมใช้มา 3 ครั้งแล้ว

ส่วนเรื่องเสียง พวกผ้าเบรคเกรดดีๆ ยังไงก็มีเสียงครับ ต้องทำใจครับ

หาซื้อได้ที่ไหนอะครับ แล้วการเบรค ดรอปลงเยอะป่าวอะครับ

ของเดิม เบรคทีมีอาย ฮ่าๆๆ

พี่โจเบรคของอะไรครับ

ถ้าเป็นผ้าเบรคเบรมโบเลย มีเสียงแน่นอน เกรดเรสซิ่ง ยิ่งตอนออกรถใหม่ๆตอนเช้านี่ เบรคทีมอเตอร์ไซค์มองเลย

ใช้ ATS อยู่อะครับ มีแนะนำไหมอะ

• Replies 99
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

BaLL182

คำถามกว้างครับ เอางี้   จขกท มีงบเท่าไหร่ เพราะเบรคของใหม่ตรงรุ่นกับเบรคแปลงเก่าๆ ราคาต่างกันราวฟ้ากับเหวครับ   ถ้าตรงรุ่นใส่ได้เลย มีตั้งแต่ ห้าหมื่นยันแสนต้นๆ   ถ้าแบบแปลงต้อ

jink

ขอตอบรวมเลยแล้วกันครับ คำถามตรงกับตัวผมมากที่สุด งบ 3 หมื่น กับ อยู่ ตจว. โจทย์ไม่ง่ายเลยครับ ขอบอก ผมหาเบรคโดยตั้งที่ 2 ข้อนี้ไว้ ใช้เวลา ครึ่งปี เพราะต้องไม่เกินงบกับตรงรุ่นใส่ได้เลยเท่านั้น ตอบเป็น

jink

พี่โจเบรคของอะไรครับ       ถ้าเป็นผ้าเบรคเบรมโบเลย มีเสียงแน่นอน เกรดเรสซิ่ง ยิ่งตอนออกรถใหม่ๆตอนเช้านี่ เบรคทีมอเตอร์ไซค์มองเลย

หาซื้อได้ที่ไหนอะครับ แล้วการเบรค ดรอปลงเยอะป่าวอะครับ

ของเดิม เบรคทีมีอาย ฮ่าๆๆ

ผมซื้อกับน้องในคลับครับชื่อ login ว่า SOFA

ถ้าอยากได้เบอร์บอกนะ จะ pm ไปให้

เรื่องเบรค เปรียบเทียบกับที่ผมเคยใช้นะ

มีผ้าเบรคของ Mugen Type S , Project MU, EBC ให้ผมเลือกผมชอบ EBC ครับ

Type S ผ้าเบรคนิ่ม ไม่กินจาน มีเสียง วี๊ดๆๆ เวลารถใกล้หยุด หนึบเต็ม 10 ให้ 7.5 ครับ

Project MU ผ้าเบรคแข็ง กินจาน มีเสียง วี๊ดๆๆ เวลารถใกล้หยุด หนึบเต็ม 10 ให้ 8.5 ครับ

EBC ผ้าเบรคไม่แข็งมาก แช็งน้อยกว่า ข้อ2 ไม่มีเสียงวี้ดๆ ( นานๆๆๆๆๆๆๆที ถึงจะมี ) หนึบเต็ม 10 ให้ 8 ครับ

ผมใช้ EBC สีเหลืองอยู่ ไม่มีเสียงครับ เงียบมากๆๆๆ ราคาไม่แพงมากครับ คุณภาพใช้ได้เลย ผมใช้มา 3 ครั้งแล้ว

ส่วนเรื่องเสียง พวกผ้าเบรคเกรดดีๆ ยังไงก็มีเสียงครับ ต้องทำใจครับ

ใช้ EBC สีเหลืองอยู่เช่นกัน เป็นตัว TOP

เคยใช้ผ้าเบรค TOP มาหลายตัว

ฺBrembo ดังแน่นอน

Project U อันนี้เลียก็ดังแล้ว

ชอบยี่ห้อนี้เหมือนกัน แต่หาซื้อยากหน่อย เคยสอบถามคนที่นำเข้ามา

บางตัวต้องสั่ง ราคาก็ใกล้เคียงกับผ้าเบรคดังๆ ตัวที่กล่าวมา

ผมซื้อกับน้องในคลับครับชื่อ login ว่า SOFA

ถ้าอยากได้เบอร์บอกนะ จะ pm ไปให้

เรื่องเบรค เปรียบเทียบกับที่ผมเคยใช้นะ

มีผ้าเบรคของ Mugen Type S , Project MU, EBC ให้ผมเลือกผมชอบ EBC ครับ

Type S ผ้าเบรคนิ่ม ไม่กินจาน มีเสียง วี๊ดๆๆ เวลารถใกล้หยุด หนึบเต็ม 10 ให้ 7.5 ครับ

Project MU ผ้าเบรคแข็ง กินจาน มีเสียง วี๊ดๆๆ เวลารถใกล้หยุด หนึบเต็ม 10 ให้ 8.5 ครับ

EBC ผ้าเบรคไม่แข็งมาก แช็งน้อยกว่า ข้อ2 ไม่มีเสียงวี้ดๆ ( นานๆๆๆๆๆๆๆที ถึงจะมี ) หนึบเต็ม 10 ให้ 8 ครับ

ขอบคุณครับจะลองดู

ATS ก็ใช้ผ้าคู่ตัวสิพี่ ของผมสีเหลือง ก็ไม่ดังนะ

นี่ก็สีเหลืองอยู่ ดังสนั่นเลย

ใช้ EBC สีเหลืองอยู่เช่นกัน เป็นตัว TOP

เคยใช้ผ้าเบรค TOP มาหลายตัว

ฺBrembo ดังแน่นอน

Project U อันนี้เลียก็ดังแล้ว

ชอบยี่ห้อนี้เหมือนกัน แต่หาซื้อยากหน่อย เคยสอบถามคนที่นำเข้ามา

บางตัวต้องสั่ง ราคาก็ใกล้เคียงกับผ้าเบรคดังๆ ตัวที่กล่าวมา

สงสัยต้องลองแล้งละครับ EBC

สงสัยต้องลองแล้งละครับ EBC

ลองเลยพี่ ถ้ากังวลเรื่องเสียงวี้ด ใช้ตัวนี้ ok ครับ

Project mu grade sport street มีใครเคยใช้มั่งป่าวครับ

ใช่ตัวที่ผมส่งให้พี่ดูป่าวครับ ?

ทางร้านคอนเฟิมว่า ใหม่ทั้งหมดครับ :0197:

เท่าที่ทราบมา ปั๊มกับจานจะเป็นของ Brembo เท่าที่ผมไปดูมาจานมีสลัก Brembo ที่ขอบครับ ส่วนฮับเป็นอลูมิเนียมทำในบ้านเรา รูปทรงแบบเดียวกับ 370Z เลย

ของพี่ใช้ปั้มไรอยู่ครับ

แล้วผ้าเบิกมาที่ไหน ?

าคาเท่าไหร่ครับ ?

ผ้าได้มาพร้อมคาลิเปอร์ F50 ครับ เลยไม่รู้่ว่าเบิกใหม่เท่าไหร่ เท่าที่ search หาดูเมิงนอกขายกันเกือบหมื่น

หน้าตาแบบนี้ครับ

ผ้าได้มาพร้อมคาลิเปอร์ F50 ครับ เลยไม่รู้่ว่าเบิกใหม่เท่าไหร่ เท่าที่ search หาดูเมิงนอกขายกันเกือบหมื่น

หล่อครับ

ผ้าเบรคแท้ราคาแรงมากมาย แต่หัวทิ่มเลยครับ

ลองเลยพี่ ถ้ากังวลเรื่องเสียงวี้ด ใช้ตัวนี้ ok ครับ

ใช่ตัวที่ผมส่งให้พี่ดูป่าวครับ ?

ไม่แน่ใจอะเอ็ม พี่ลองส่งไปถาม คนขายแล้ว ยังมะตอบเลย

ไม่แน่ใจอะเอ็ม พี่ลองส่งไปถาม คนขายแล้ว ยังมะตอบเลย

ส่งข้อมูลด้วยครับ ผมก็ ATS แต่ยังม่ะดัง สงสัยยังไม่หมด

ส่งข้อมูลด้วยครับ ผมก็ ATS แต่ยังม่ะดัง สงสัยยังไม่หมด

ผมลองแนะนำผ้าเบรค EBC ครับพี่

คนขายก็อยู่ในคลับนี้แหละพี่

ผมลองแนะนำผ้าเบรค EBC ครับพี่

คนขายก็อยู่ในคลับนี้แหละพี่

แสดงว่าผ้าของ EBC นี่ มีสำหรับทุกตัวเลย เคยถามตัว dc5 เหมือนกัน

แสดงว่าผ้าของ EBC นี่ มีสำหรับทุกตัวเลย เคยถามตัว dc5 เหมือนกัน

ผมไม่แน่ใจครับ ว่ามีทุกตัวป่าว พอดีให้เบอร์พี่เค้าไปคุยอะครับ

แค่คิดว่าน่าจะมีหลายรุ่นอยู่ครับ

• 2 weeks later...

ขอตอบรวมเลยแล้วกันครับ คำถามตรงกับตัวผมมากที่สุด งบ 3 หมื่น กับ อยู่ ตจว. โจทย์ไม่ง่ายเลยครับ ขอบอก ผมหาเบรคโดยตั้งที่ 2 ข้อนี้ไว้ ใช้เวลา ครึ่งปี เพราะต้องไม่เกินงบกับตรงรุ่นใส่ได้เลยเท่านั้น ตอบเป็นข้อได้ดังนี้ครับ

1. DC5+จาน 300 เบรคสวย แต่จานเล็ก ยิ่งถ้าใส่กับขอบ 18 แล้ว ดูโล่งไป แต่เบรคดีขึ้นแน่นอนครับ ข้อดีอีกข้อคือ ไม่ต้องใส่จานหลังเพิ่ม บาลานซ์กำลังดีเลย อนาคตเก็บเงินได้เพิ่มจานเป็น 330 สวยจบ

2. รันสต็อป ตัวโปร 25,000 ได้ของใหม่ + จานใหญ่ 330 หรือ 355 ได้เลย ข้อเสีย ตัวเบรคหนักเพราะเป็นเหล็กหล่อ แต่ข้อดีคิดผ้าเบรคถูกมาก

3. wilwood ตัวนี้พร้อมจาน ผมเห็นมีคนไปใส่กับจานขยาย ใส่ได้ แต่ไม่รู้ว่าอนาคตเป็นอย่างไร ข้อเสีย เบรคมันเล็กไปหน่อย

4. คงได้จานขยายหน้าหลังกับผ้าเบรคใหม่ๆ ฟิวคุณจะขับดีขึ้น แต่ มันไม่สวยใช่มั้ยล่ะ ^__^

5. กำเงินไว้ครับส่วนนี้ มีโอกาศมีคนมาขายมือสอง ไปดูแล้วซื้อเลยครับ

ถ้าคุณเป็นคน กทม.คงไม่ประสบปัญหามากมายนักครับ เพราะร้านมีให้เลือกเยอะแยะ ถ้าโจทย์คุณเป็นแบบผมก็คงได้เท่าที่ผมบอกเนี่ยครับ

รอผู้รู้ท่านอื่นเพิ่มเติม

ขอบ 17 งบน้อยควรใส่แบบไหนอะคับ

สั่งมาแระ รอกลับบ้านไปติด ว่าจะไปพระโขนง

มาจอยป่าว

มาวันไหนครับพี่

น่าจะ 4 หรือ 11 นะแหละ ตอนนี้เรียนหนักมากมาย T_T

เดี๋ยวพี่แจ้งอีกที

• 4 weeks later...