Jump to content

ห้องชมรมช้างน้อย DIY

Recommended Posts

มีสัจธรรมอีกข้อครับ ที่ใช่ได้เสมอ...

คือ เมื่อไอติมถ้าเอาออกจากตู้แช่แล้วไม่รีบกินมันจะละลาย...

ต้องรีบรับประทานโอเครป่ะ :lol:

ทำไมต้อง 11:00 หรือว่า 11:30 อะ

มะ Get

กำ ต้องแปลไทยเป็นไทย บักดิวมันหมายถึง ชีวิตคนเรามันไม่เที่ยง 12.00 น. :0114:

สามจัง คนงานยุ่งๆ เยอะๆ จะงงอ่ะนะ :0196:

ชีวิตมันไม่บ่ายโมง เข้าจัย... เดียวจับลงOS ใหม่เลย :0063:

นั่นไง ถึงว่าหายไปเลย ^_^

ไม่รู้เสียใจเรื่องอะไร เล็ก ใหญ่แค่ไหน แต่ถ้าเรื่องใจ ต้องทำใจน่ะ หายแน่คับ

เรารู้ตัวเองว่า เราเสียใจ มันอยู่ีที่ตัวเรา ใจของเรา มันเสียได้ มันก้อต้องซ่อมได้

เสียใจ ก้อต้อง ซ่อมใจ ทำใจ กันใหม่ :P

เสียไปมาก อาจจะซ่อมนานหน่อย แต่ถ้าเราไม่ทำ มันก้อจะเสียอยู่อย่างนั้นแหละ ^_^

บางทีคนเค้าเสียใจจริวๆ เค้าก้อต้องการคำพูดปลอบใจกันบ้างนะเว้ย

จะเป็นเพื่อนกันต้องใส่ใจในดีเทลบ้าง ลองเปิดเฟสน้องเค้่าจะเข้าใจ

ขอบคุณนะป๋าทอม เพิ่งรู้ว่าการอัพเดทของหนู มันไปกระเทือนของป๋าด้วย อายหว่ะ

ก็อย่างว่าแหละ หลายสิ่งอย่างเกิ้นในชีวิต แต่ก็ขอบคุณนะป๋าที่แอบมาเข้าใจอ่ะ 5555+

ง่ายนิดเดียว "ปล่อยวาง" คิดมากเป็นทุกข์ รู้ไว้แค่ชีวิตคนเรา มันแค่11โมง

แอบลอกคำตอบมา ว่า ไม่เที่ยง แต่รุ่นนี้เกินเที่ยงแล้ว บ่ายชัวร์.... 555+

............. ผมไม่ได้เข้าเฟสนะ แต่ไม่รู้ว่าเสียใจเรื่องใด ..

............. ถ้าทางด้านการงาน งานทุกงานย่อมมีปัญหาครับ อยู่ที่ว่าเรากล้าพอที่จะเจอปัญหาไหม เดินเข้าไปหา ดูสิว่าปัญหานั้นคืออะไร..

............. ถ้ายังมองปัญหาไม่ออก ก็ลองถอยออกมาหน่อย แล้วย้อนกลับไปดูสิว่า ปัญหามันคือไรกันแน่ แล้วก็หาทางแก้ไขมัน ...

............. ทางแก้มีหลายทางครับ อยู่ที่ความเหมาะสมในช่วงเวลานั้น ๆ อาจจะเป็นการแก้ที่ไม่สมบูรณ์ แต่ก็สามารถผ่านพ้นหรือก้าวข้ามมันไปได้..

............. ถ้าเรื่องชีวิตส่วนตัว ลองหัดปล่อยวางบ้าง บางเรื่องถือไว้มันก็หนักเปล่า ๆ ชีวิตคนเราไม่ได้ยืนยาวนะครับ ทำไมต้องทำให้ชีวิตตัวเองมีความทุกข์..

............. หาความสุขให้ตัวเองดีกว่ากับวันที่เราเหลืออยู่ และความรู้สึกต่าง ๆ ที่เกิดกับเรา เราเองเป็นคนสร้างครับ..

............. เราบอกเราเศร้า ตัวเราเองก็เศร้า สิ่งแวดล้อมไม่ได้ช่วยอะไร เคยไหมเราเศร้าท่ามกลางเพื่อนที่กำลังสนุกสนาน..

............. เราหัวเราะ ก็เราเองแหล่ะที่ทำให้ตัวเองหัวเราะ กับเหตุการณ์ที่ครั้งคนอื่นกำลังเครียด ๆ เราเองยังแอบยิ้มและหัวเราะในลำคอ เพราะเราสร้างความรู้สึกเราเอง..

............. สรุปก็คือ ความรู้สึกทุกอย่างเกิดขึ้นเพราะเราเองเป็นคนกำหนด และรู้จักปล่อยวางบ้าง ไม่จำเป็นต้องถือทุก ๆ เรื่อง หรือว่าปล่อยวางทุก ๆ เรื่อง.. ขอให้หายเสียใจนะครับ

............. ไม่เที่ยง ตึ๊งโป๊ะ..

ขอบคุณมากค่ะพี่ ทั้งเรื่องงานและเรื่องส่วนตัวเลย ยังไม่หายเครียดหรอกพี่ แต่ไม่ได้เข้าบอร์ด

เพราะอะไรหลายสิ่งอย่าง ประกอบกับ รถลูกชาย ปล่อยให้แม่ก่ะพี่สาวไปแว๊น กลับมาจะขาดใจ

ป๊าดดดดดดดดดดดดดดด กันชนหลังร้าวววววววววววว ปวดใจที่สุด พูดไม่ออก ได้แต่น้ำตาซึม

ยิ่งกว่าอกหักอีก สงสารลูกชายอ่ะ :0027: :0027: :0027:

เคลมโล้ด แจ้งก่อนให้เบิกอะไหล่ได้ก่อนค่อยเอาไปเปลี่ยนจะได้ไม่ต้องจอดทิ้ง ผมเคลมบ่อย

เคลมโล้ด แจ้งก่อนให้เบิกอะไหล่ได้ก่อนค่อยเอาไปเปลี่ยนจะได้ไม่ต้องจอดทิ้ง ผมเคลมบ่อย

กันชน Type R อ่ะพี่ มีดิฟเฟอ ด้วย ต้องถอดซ่อมอย่างเดียวอ่ะ แต่ไม่อยากทิ้งรถ ไม่มีรถใช้ลำบากอ่ะ

ขอบคุณนะฮะ

ไม่เคยมีอ่ะ เห็นธรรมดา แตก ขอเปลี่ยนใหม่ ถ้าไม่แตก ต้องทำสี อย่างเดียว :0026:

กันชน Type R อ่ะพี่ มีดิฟเฟอ ด้วย ต้องถอดซ่อมอย่างเดียวอ่ะ แต่ไม่อยากทิ้งรถ ไม่มีรถใช้ลำบากอ่ะ

ขอบคุณนะฮะ

............. สิ่งของ มันของนอกกายจ้าาา รถซื้อมาใช้ก็มีบ้างครับที่ต้องชำรุด ถ้าไม่อยากให้ชำรุดต้องจอดไว้ที่บ้าน ไม่ต้องขับ..

............. แล้วเราเอารถไว้ใช้ ไม่ใช่เอาเป็นเจ้านายเรา กลายเป็นเราซื้อรถมาเพื่อเป็นทุกข์ซะงั้น..

............. พูดไปอาจจะขัดความรู้สึก ก็ได้นะครับ ไงก็ขอโทษไว้ก่อนนะครับ..

กำ ต้องแปลไทยเป็นไทย บักดิวมันหมายถึง ชีวิตคนเรามันไม่เที่ยง 12.00 น. :0114:

ดั่งพุทธศาสนสุภาษิตที่ว่า

มิทินัง มะนัง จะมะนัง ทิกุจะนัง

แปลว่า

มีที่นั่งไม่นั่ง จะมานั่งที่กูจะนั่ง

อ่อ สังคมนี้ไม่บ่ายโมงนี่เอง

ปล. มะวานกลับบ้านเร็ว เปิดคอม พิมพ์คำสั่งเดียว แล้วรอดูผล สรุป ผ่าน - - ทำไมไม่กดที่โลตัสจะได้ สังสรรค์ต่อ

มิทินัง มะนัง จะมะนัง ทิกุจะนัง

แปลว่า

มีที่นั่งไม่นั่ง จะมานั่งที่กูจะนั่ง

เ่อิ่มมมมม จำวัดเถอะหลวงพี่ กลับวัดถูกป่าว :0111:

ไม่เคยมีอ่ะ เห็นธรรมดา แตก ขอเปลี่ยนใหม่ ถ้าไม่แตก ต้องทำสี อย่างเดียว :0026:

ก็ไม่แตกอ่ะพี่ร้าวววววววววววววววววววววววววววววววววววว ให้ร้าวใจแค่นั้นแหละ ไงก็ซ่อม ประกันไม่ให้เปลี่ยนอยู่ล่ะ

............. สิ่งของ มันของนอกกายจ้าาา รถซื้อมาใช้ก็มีบ้างครับที่ต้องชำรุด ถ้าไม่อยากให้ชำรุดต้องจอดไว้ที่บ้าน ไม่ต้องขับ..

............. แล้วเราเอารถไว้ใช้ ไม่ใช่เอาเป็นเจ้านายเรา กลายเป็นเราซื้อรถมาเพื่อเป็นทุกข์ซะงั้น..

............. พูดไปอาจจะขัดความรู้สึก ก็ได้นะครับ ไงก็ขอโทษไว้ก่อนนะครับ..

ไม่เปนไรค่ะ พูดได้ไม่โกด ก็ซื้อมาใช้แหละ แต่ว่า ไม่ได้ร้าวด้วยมือตัวเอง และร้าวใจนิดหน่อย เท่านั้นเองค่ะ

เด๋ว ซ่อม ซะ ใหม่ ก็ จบ ล่ะ ค่ะ

ก็ไม่แตกอ่ะพี่ร้าวววววววววววววววววววววววววววววววววววว ให้ร้าวใจแค่นั้นแหละ ไงก็ซ่อม ประกันไม่ให้เปลี่ยนอยู่ล่ะ

ไม่เปนไรค่ะ พูดได้ไม่โกด ก็ซื้อมาใช้แหละ แต่ว่า ไม่ได้ร้าวด้วยมือตัวเอง และร้าวใจนิดหน่อย เท่านั้นเองค่ะ

เด๋ว ซ่อม ซะ ใหม่ ก็ จบ ล่ะ ค่ะ

............. ดีแล้วครับที่ไม่โกรธ เดี๋ยวโกรธขึ้นมาก็เป็นทุกข์อีก อิอิ..

............. ดีแล้วครับที่ไม่โกรธ เดี๋ยวโกรธขึ้นมาก็เป็นทุกข์อีก อิอิ..

อ่ะนะ ไม่ก้าโกด กัวไม่มีใครคบ...

เป็นทุกข์ ก้อต้อง ถอน :0148:

แปลว่า

คิดได้ไงเนี่ยเทอ 555555 ทําวัดเย็นได้เเล้วท่านนําพริก

ทักทายครับพี่ๆ D.I.Y. ช่วงนี้ฝนตกบ่อย

ระวังสุขภาพกันด้วยนะครับ ทั้งคนและรถเลย :0219:

ทักทายครับพี่ๆ D.I.Y. ช่วงนี้ฝนตกบ่อย

ระวังสุขภาพกันด้วยนะครับ ทั้งคนและรถเลย :0219:

สาหัสครับวันนี้กลับบ้าน รถติดมากเลย

เริ่มปวดหัวหล่ะ กินยา (ดอง) ก่อนนอนหล่ะ :0024:

พยาบาลอุ่นๆดีกว่ามั๊ย น่าจะหายเร็วขึ้น

Archived

This topic is now archived and is closed to further replies.

• Create New...