Jump to content

คลิกเปิดหน้่ากระทู้ต่างๆ ให้มันเป็น tab ใหม่ขึ้นมาได้ไหมครับ

Recommended Posts

เพราะว่าตอนผม คลิก เปิดทีไร พออ่านเสร็จ ต้อง back กลับตลอด เสียเวลามากๆ เลยอ่ะครับ

อยากให้เป็นเหมือน เวบตาหนวด พอจะได้ไหมครับ

ผมต้องตั้งอะไรรึเปล่า ???

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

มีอีกวิธีครับ ถ้าใช้เมาส์ให้เอาเมาส์ไปชี้้ลิงค์ที่ต้องการ แล้วกด สกอร์เมาส์ ปุ่มเลื่อนๆตรงกลางเมาส์อ่ะครับ ก็สามารถเปิดเป็นหน้าอีกหน้าได้ครับ

อันนี้ไม่รู้ว่าทราบวิธีนี้รึยังนะครับ ถ้าทราบแล้วขออภัยครับ อิอิ

มีอีกวิธีครับ ถ้าใช้เมาส์ให้เอาเมาส์ไปชี้้ลิงค์ที่ต้องการ แล้วกด สกอร์เมาส์ ปุ่มเลื่อนๆตรงกลางเมาส์อ่ะครับ ก็สามารถเปิดเป็นหน้าอีกหน้าได้ครับ

อันนี้ไม่รู้ว่าทราบวิธีนี้รึยังนะครับ ถ้าทราบแล้วขออภัยครับ อิอิ

อ่อ เดี๋ยวลองครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ ตอนนี้กำลังจิ้ม ไอแพดแบบ เมามัน หลังลง Chrome ใน ipad ใช้ดีโครตๆ

ลืม Safari ไปเลย

หรือไม่ก็กด Ctrl ค้างไว้แล้ว คลิ๊กซ้ายก็ได้ครับ เต้ย

เห็นพี่ทอมบอกว่า เดี๋ยวให้อะไรๆลงตัวกว่านี้อีกหน่อย ตอนนี้ใช้แบบนี้ไปก่อน ครับผม

หรือไม่ก็กด Ctrl ค้างไว้แล้ว คลิ๊กซ้ายก็ได้ครับ เต้ย

เห็นพี่ทอมบอกว่า เดี๋ยวให้อะไรๆลงตัวกว่านี้อีกหน่อย ตอนนี้ใช้แบบนี้ไปก่อน ครับผม

โอเคครับ รับทราบครับ ^^

คลิ๊กขวาที่ link แล้วเลือก Open in new tab ก็ได้ครับ

ผมก็ใช้วิธีนี้อยู่ครับ แต่ใจจริงก็อยากได้ที่คลิ๊กแล้ว ขึ้น new tab ให้เลยอ่ะครับ

บอร์ดนี้เป็นเวอร์ชั่นใหม่ ทางadmin กำลังปรับปรุงอยู่ครับ น่าจะใช้เวลาสักพักนะครับ

อ่อ เดี๋ยวลองครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ ตอนนี้กำลังจิ้ม ไอแพดแบบ เมามัน หลังลง Chrome ใน ipad ใช้ดีโครตๆ

ลืม Safari ไปเลย

หมายถึงในคอมหรือในไอแพดครับ แอบงง

ในไอโฟน ผมแตะค้างที่ชื่อกระทู้ครับ

เลือก Open in New Page เอาอ่ะครับ

(ใช้เวอร์ชั่นโมบายเหมือนเดิม ^^)

ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ

ในไอโฟน ผมแตะค้างที่ชื่อกระทู้ครับ

เลือก Open in New Page เอาอ่ะครับ

(ใช้เวอร์ชั่นโมบายเหมือนเดิม ^^)

ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ สะดวกดี

มาเหมือนกันหะ หะ บ้านนี้มันเล็ก เดินไปเดินมา เจอเพื่อนอีกละ 555

ปัญหานี้ แรกๆก้อคิดว่าเป็นปัญหา แต่ดูค่าแล้ว เค้าออกแบบมาให้เป็น default แสดงว่ามันต้องมีอะไรที่ดีแน่ๆ คนออกแบบซอฟแวร์ขายทั่วโลก :P

ลองใช้งานไปเรื่อยจะเข้าใจว่ามันเป็นการเพิ่มความหลากหลายในการใช้งานโดยใช้ลูกเล่นของเม้าส์มาเสริมนะคับ :D

บอร์ดรุ่นเก่าไม่มีแยกมาให้แบบนี้นะปุ่มกลางตายไปเลย อันนี้เสริมมาให้อย่างชัดเจนแยกกันขาด

อยากเปิดแบบหน้าเดียว วน ก้อกดคลิกซ้ายปกติ อยากเปิดหน้าใหม่กด ปุ่มกลาง เพลินดีคับ ผมว่า มันหลากหลายกว่าไปบังคับเปิดหน้าใหม่อย่าวเดียวนะ :lol: