Jump to content

Recommended Posts

สวัสดีค่ะ ขอแนะนำตัวก่อนนะคะ

ชื่อ โบตั๋น เป็นคุณหมออยู่โคราชค่ะ

ศึกษาการแต่งรถ civic fd มาได้ 3 ปีกว่าแล้วคะ พอได้เวลาก็เลยขอเริ่มการตกแต่งตามรถใช้งานทั่วไปค่ะ

เริ่มแรกก็เดิมๆ จากโรงงาน HONDA ค่ะ

2.0 MC ปี 2009

เริ่มขยับ Step 1 กับ Mugen GP 18"x7.5" off +48 แท้ทั้ง 4 วงค่ะ

ขอตามฝันกับ Step 2 ค่ะ Prodrive GC010G 18"x8.5" off +42 แท้ทั้ง 4 วงค่ะ :0189:

เปลี่ยนไปด้วยเลย ผ้าเบรคหมดพอดี เปลี่ยนแล้วมั่นใจกว่าของศูนย์เยอะ จัดทั้งหน้า-หลังเลยค่ะ

สำหรับล้อก็พอเท่านี้ค่ะ เพราะได้ทำตามฝันแล้วค่ะ Step ต่อไปเป็นช่วงล่าง Full Set ค่ะ

ลืมบอกไปว่าชอบการแต่งแบบ FEEL'S ค่ะ ตอนแรกชอบ Spoon แต่พอเห็นรถ Demo Car คันนี้แล้ว ปลื้มมั่กๆ

มาแปะไว้เท่านี้ก่อนนะคะ ถ่ายรูปไม่ค่อยสวยนะคะ แต่เดี๋ยวได้รูป + วิวสวยๆ เมื่อไรจะมาลงเพิ่มอีกค่ะ :0013:

ติชมได้ตามสบายเลยนะค๊าาา..........ขอบคุณค่าาา

รถสวย ล้อสวย

ตอนนี้รู้สึกว่าผมจะป่วย น่าจะเป็น โรคอิจฉาตาร้อน

ร้อนผ่าว ร้อนผ่าว เวลาเห็น รถสวยๆ ล้อสวยๆ จะรักษายังไงดี ครับ

:0092:

แค่นี้ก็สุดยอดแล้วจร้าน้องโบว์

ขอบคุณค่าา พี่จุ๊บมาคนแรกเลย Step ต่อไปเปลี่ยนเอากรอบป้ายพี่จุ๊บมาติดเลย

รอชมสเตปต่อไปคร้าบบ

ยังไงโบว์ก็ยังต้องศึกษาเกี่ยวกับช่วงล่าง(รถค่ะ.....อิอิ) คงต้องอีกสักระยะใหญ่ๆ เลยล่ะค่ะ

รถสวย ล้อสวย

ตอนนี้รู้สึกว่าผมจะป่วย น่าจะเป็น โรคอิจฉาตาร้อน

ร้อนผ่าว ร้อนผ่าว เวลาเห็น รถสวยๆ ล้อสวยๆ จะรักษายังไงดี ครับ

:0092:

ขอบคุณนะค๊าาา.........พี่เอ๋ Race@home ช่วยรักษาโรคนี้ได้ค่ะ แต่โบว์ไม่รับรองนะคะ ว่าจะหายขาดหรือเปล่า? 555

ขอชมพี่เอ๋หน่อย พี่ชายคนนี้ใจดีมากค่ะ มีทัศนคติที่ดีต่อทุกคนด้วย ใครว่าพี่คนนี้เค้าขายล้อแพงกว่าที่อื่น เรื่องนี้โบว์ไม่รับรองนะคะ เพราะต้นทุนมาไม่เท่ากัน ใครจับมาต้นทุนเท่าไร ก็ว่ากันไปตามนั้นดีกว่า แต่ที่พี่เอ๋เน้นมากเลย คือ คุณภาพสินค้าและความสบายใจของลูกค้า

หากเราคำนึงถึงเรื่องนี้เป็นหลัก การซื้อ-ขายมันได้มากกว่าเงิน-ทอง สิ่งที่ได้เพิ่มขึ้นมา คือ " พี่น้องค่ะ "

รถแจ่มครับ

โคราชโรงบาลไหนครับ

เผื่อได้แวะไปชมตัวเป็นๆ

(รถน่ะครับ)

ขอบคุณนะค๊าา............โบว์ประจำอยู่โรงพยาบาล อ.ขามทะเลสอค่าาา

มาแล้ว รถหล่อๆ สวยๆ

ขอบใจจ้าาาา.....พี่โบว์เห็นรถเราแล้ว รถพี่โบว์เทียบไม่ติดเลยง่ะ..........T_T

นานๆจะเจอรถคุณผู้หญิงชอบ Feel's

โบว์คงต้องปรึกษาพี่แล้วล่ะค่ะ เห็น Demo Car แล้วชอบ FEEL'S ขึ้นมาเลย แต่สำหรับล้อ โบว์ชอบ Prodrive ตัวนี้มานานแล้วค่ะ ล้อในฝันเล้ยยยยย

รถหมอเหรอเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยย

รถคุณหมอจริงๆ ค่าาาาา

คุณหมอรวยจริงๆครับ สงสัยใส่พาทแท้ฟมดแน่เลย ขอให้ความฝันเป็นจริงกับ FEEL ครับ

ขอบคุณนะค๊าาา โบว์ไม่ได้รวยหรอกค่าาา เก็บข้อมูล + ตังส์ มาตั้ง 3 ปีกว่า ถึงจะได้เริ่ม Project นี้ ส่วน Part นั้น โบว์คงไว้หลังสุดมั้งคะ!

อยากเล่นระบบช่วงล่าง + เบรคให้มันแน่นๆ กว่านี้หน่อย ตอนนี้ก็ศึกษา Shock Up ระบบ Twin Tube System กับ Mono Tube System อยู่น่ะค่ะ

อยากจะเลือกให้เหมาะกับการใช้งานเรามากที่สุด แต่เรื่องบริการหลังการขายก็สำคัญด้วยค่ะ โบว์เลยต้องเก็บข้อมูลเยอะๆ ก่อน

ถึงเวลานั้น กว่าจะได้เป็น FEEL'S จริงๆ คงใช้เวลาพอสมควรเลยค่ะ

ขอบคุณนะค๊าาา โบว์ไม่ได้รวยหรอกค่าาา เก็บข้อมูล + ตังส์ มาตั้ง 3 ปีกว่า ถึงจะได้เริ่ม Project นี้ ส่วน Part นั้น โบว์คงไว้หลังสุดมั้งคะ!

อยากเล่นระบบช่วงล่าง + เบรคให้มันแน่นๆ กว่านี้หน่อย ตอนนี้ก็ศึกษา Shock Up ระบบ Twin Tube System กับ Mono Tube System อยู่น่ะค่ะ

อยากจะเลือกให้เหมาะกับการใช้งานเรามากที่สุด แต่เรื่องบริการหลังการขายก็สำคัญด้วยค่ะ โบว์เลยต้องเก็บข้อมูลเยอะๆ ก่อน

ถึงเวลานั้น กว่าจะได้เป็น FEEL'S จริงๆ คงใช้เวลาพอสมควรเลยค่ะ

โห คุณหมอออออคับ เฉพาะล้อเก็บข้อมุลเก็บตังส์ 3 ปี

นี่จะเก็บข้อมูลโช็คอัพ แล้วก็ชุดแต่ง กว่าจะครบถ้วน คงอีกหลายๆ ปี เดี๋ยวรถจะผุ ก่อนไม่ทันแต่งนะครับ อิ อิ

ถ้าตอนนั้น ผมว่า คุณหมอคงใช้ เบนซ์สปอร์ตแล้วมากกว่า :0080:

โห คุณหมอออออคับ เฉพาะล้อเก็บข้อมุลเก็บตังส์ 3 ปี

นี่จะเก็บข้อมูลโช็คอัพ แล้วก็ชุดแต่ง กว่าจะครบถ้วน คงอีกหลายๆ ปี เดี๋ยวรถจะผุ ก่อนไม่ทันแต่งนะครับ อิ อิ

ถ้าตอนนั้น ผมว่า คุณหมอคงใช้ เบนซ์สปอร์ตแล้วมากกว่า :0080:

ป่าวหรอกค่าาา........ไม่ได้เก็บแต่เฉพาะล้ออย่างเดียว โบว์เก็บระบบอื่นๆ ของตัวรถด้วย ก็โบว์ไม่ได้เรียนมาทางนี้นี่คะ เลยต้องใช้เวลาสักหน่อย

แล้วตอนนั้นก็ยังเป็นนักศึกษาอยู่ด้วย เลยไม่มีตังส์ไว้แต่ง แค่มีได้เติมน้ำมันก็ดีแล้วค่ะ นี่โบว์ก็เพิ่งจะได้ทำงานเอง เริ่มทีละ Step ไปดีกว่า

ปล. เบนซ์สปอร์ได้แต่มองแค่นั้นล่ะค่าาา ไม่มีตังส์ขนาดนั้น แต่หากมีตังส์ซื้อได้จริงๆ โบว์ชอบ NISSAN GTR นะคะ

จัดเบรค endless เลยถ้างั้น เชียร์ๆ

โอ่ยยยย เห็นราคาเฉพาะปั๊ม + จาน 2 ชิ้น นี่ยังไม่รวมผ้าเบรค......................เอาโบว์เข้าห้องฉุกเฉินเลยดีกว่าค่ะ! :0086:

ขอบคุณนะค๊าาา.........พี่เอ๋ Race@home ช่วยรักษาโรคนี้ได้ค่ะ แต่โบว์ไม่รับรองนะคะ ว่าจะหายขาดหรือเปล่า? 555

ขอชมพี่เอ๋หน่อย พี่ชายคนนี้ใจดีมากค่ะ มีทัศนคติที่ดีต่อทุกคนด้วย ใครว่าพี่คนนี้เค้าขายล้อแพงกว่าที่อื่น เรื่องนี้โบว์ไม่รับรองนะคะ เพราะต้นทุนมาไม่เท่ากัน ใครจับมาต้นทุนเท่าไร ก็ว่ากันไปตามนั้นดีกว่า แต่ที่พี่เอ๋เน้นมากเลย คือ คุณภาพสินค้าและความสบายใจของลูกค้า

หากเราคำนึงถึงเรื่องนี้เป็นหลัก การซื้อ-ขายมันได้มากกว่าเงิน-ทอง สิ่งที่ได้เพิ่มขึ้นมา คือ " พี่น้องค่ะ "

เห็นน้องชอบและรักที่สิ่งที่พี่จัดให้ ก้อชื่นจายแร้น :0114: น้อยหน่าหมดแล้น ขายดีมั๊กๆ :0212:

แต่แอบงอลล จะไป FEELS :0142: เด๋วจะแวะมาชมบ่อยๆนะเคอะ :0032:

โอ่ยยยย เห็นราคาเฉพาะปั๊ม + จาน 2 ชิ้น นี่ยังไม่รวมผ้าเบรค......................เอาโบว์เข้าห้องฉุกเฉินเลยดีกว่าค่ะ! :0086:

แสนนิดๆ อิอิ จัดดได้ยุแว้วว

ดูๆแล้วคุณหมอสาวคนนี้ ชอบอะไรแบบโหดๆ เร็วๆ และ แรงๆ นะครับ หรูไม่ค่อยชอบ ฉีกกฎมาก ชอบๆ

รอชมชุดเต็มนะครับคุณหมอสาว