Jump to content

Recommended Posts

ถามคนนี้ได้เลยครับ โปรเรื่องสตัทมากมาย ถึงขั้นมุดปรับเองที่บ้่านเลยครับคุณหมอ อิอิ

พี่ตู้ก็ช่วยแนะนำโบว์ด้วยสิคะ! :0050:

ตามนี้เลยค่ะ ว่าจะสั่งซื้อกะพี่ที่ชื่อ "โอม" น่ะค่ะ แต่ไม่รู้ว่า สั่งมาแล้วที่โคราชจะมีร้านไหน ที่มีฝีมือติดให้เนียนๆ บ้าง

กำลังจะแนะนำไปร้านนี้เลยครับ

เนียนสุดๆ พี่ชายผมเอง

ถ้าว่างไปติดให้เลยนะเนี่ย...

:0214:

สวัสดีค่ะพี่ พี่ใช่พี่อู๋เพื่อนของพี่ตู้หรือป่าวคะ? ถ้าไม่ใช่โบว์ขอโทษด้วยนะเจ้าคะ.

ส่วนเรื่อง Shock Up โบว์ยังไม่รีบร้อนหรอกค่ะ คือ โบว์จะรอให้ Shock เดิมๆ ติดรถมา มันไม่ไหวซะก่อนค่อยจัดซักยี่ห้อนึง

แต่ที่มองๆ ไว้ก็ H-Drive มั้งคะ! แต่ยังกังวลเรื่อง บริการหลังการขาย เพราะยังไม่มีร้านไหนเปิดเป็น SHOP H-Drive อย่างเป็นทางการสักที่

TEIN SS ก็มองเรื่องเค้ามี SHOP TEIN อยู่สองแห่ง แต่ไม่ชอบที่มันเป็นระบบ Twin Tube System นี่ล่ะค่ะ แล้วราคาก็แพงด้วย

พี่มีคำแนะนำให้โบว์บ้างมั้ยคะ? เอาตัวอื่นที่ไม่ใช่ 2 ยี่ห้อนี้ก็ได้ค่ะ แล้วราคาไม่ต้องแรงมากมาย..........ขอบคุณนะเจ้าค๊าาาาา

ไม่ต้องรีบครับ ลองหานั่งดูของเพื่อนๆดูก่อนก็ได้ บางทีของแพงอาจจะไม่ใช่ตัวที่ชอบก็ได้ ไปๆมาเปลี่ยนแค่สปริงแต่งกับโช้คก็พอ

ถ้าฮิตๆกันตอนนี้ก็มีสองตัวที่ว่าครับ H-drive ได้ราคาไม่แพง ส่วน Tein ss มี shop แต่โช้คมีเสียงดัง

อีกตัวก็ HKS hypermax v sport ราคาพอๆกับ tein ss ครับ ตัวนี้เป็น monotube

ถามคนนี้ได้เลยครับ โปรเรื่องสตัทมากมาย ถึงขั้นมุดปรับเองที่บ้่านเลยครับคุณหมอ อิอิ

จิงๆแล้ววิ่งเข้าร้านไปปรับบ่อยจนอายเค้าอะดิ เลยต้องทำเอง 55

สุดยอดมากๆครับ....

โบว์แต่งเท่านี้ ยังไม่ถึงของคำว่า "สุดยอดค่ะ" แต่ก็ขอบคุณนะคะ

กำลังจะแนะนำไปร้านนี้เลยครับ

เนียนสุดๆ พี่ชายผมเอง

ถ้าว่างไปติดให้เลยนะเนี่ย...

:0214:

แล้วโบว์ไปให้พี่เค้าติดให้ พี่เค้าจะบวกค่าติดให้ด้วยมั้ยคะ? แค่ค่าน้ำมันโบว์ไป-กลับโคราช ก็เป็นพันแล้วค่ะ

ไม่ต้องรีบครับ ลองหานั่งดูของเพื่อนๆดูก่อนก็ได้ บางทีของแพงอาจจะไม่ใช่ตัวที่ชอบก็ได้ ไปๆมาเปลี่ยนแค่สปริงแต่งกับโช้คก็พอ

ถ้าฮิตๆกันตอนนี้ก็มีสองตัวที่ว่าครับ H-drive ได้ราคาไม่แพง ส่วน Tein ss มี shop แต่โช้คมีเสียงดัง

อีกตัวก็ HKS hypermax v sport ราคาพอๆกับ tein ss ครับ ตัวนี้เป็น monotube

จิงๆแล้ววิ่งเข้าร้านไปปรับบ่อยจนอายเค้าอะดิ เลยต้องทำเอง 55

จริงๆ โบว์ก็มอง HKS hypermax v sport ไว้เหมือนกันค่ะ แต่ทำไมหลังๆ มา ไม่มีเพื่อนสมาชิกคนไหน พูดถถึง HKS เลยน่ะค่ะ

โบว์เลยลังเลอยู่

Doctor Bo แวะมาดูรถสวยๆงามๆ อิอิ เจ้าของก็เช่นกันน่ะครับ...

แน่ะ แน่ะ! หยอดมาอีกแระนะคะ คุณต้น........อิอิ

หมอ โหดอ่ะ อิอิ

ตัวหมอไม่โหดหรอกค่าาา แต่ชอบรถแต่งแนวดุๆ ค่ะ

แล้วโบว์ไปให้พี่เค้าติดให้ พี่เค้าจะบวกค่าติดให้ด้วยมั้ยคะ? แค่ค่าน้ำมันโบว์ไป-กลับโคราช ก็เป็นพันแล้วค่ะ

พี่เค้าไม่คิดค่าติดครับ

แต่ช่วงนี้วันเสาร์ผมเข้าเมืองโคราชทุกอาทิตย์ก็ว่าได้

ยังไงผมติดให้ก็ได้นะครับคุณหมอ

แค่นี้ก็สุดยอดและคับ

ขอบคุณค่าาา

เอามาฝากคุณหมอ Version นี้ก็สวยนะครับ เผื่อเบื่อ Feel's ยังกลับเป็น Type r ได้ ;)

ขอบคุณนะเจ้าค๊าาา

พี่เค้าไม่คิดค่าติดครับ

แต่ช่วงนี้วันเสาร์ผมเข้าเมืองโคราชทุกอาทิตย์ก็ว่าได้

ยังไงผมติดให้ก็ได้นะครับคุณหมอ

จริงเหรอคะ! แล้วต้องมีอุปกรณ์ในการติดมั้ยคะ? โบว์เห็นในกระทู้ของพี่โอม มีไดซ์เป่าผมด้วย หรือต้องมีอุปกรณ์ตัวอื่นอีกคะ?

จริงเหรอคะ! แล้วต้องมีอุปกรณ์ในการติดมั้ยคะ? โบว์เห็นในกระทู้ของพี่โอม มีไดซ์เป่าผมด้วย หรือต้องมีอุปกรณ์ตัวอื่นอีกคะ?

ไดร์เป่าผมใช้กับติ๊กเกอร์ชิ้นใหญ่ๆ ที่จะทำให้เข้ารูปอ่ะครับ

แต่เป็นพวกโลโก้เฉยๆ ไม่ต้องก็ได้ครับ

ปล.อุปกรณ์มีครบ..ครับผม

ไดร์เป่าผมใช้กับติ๊กเกอร์ชิ้นใหญ่ๆ ที่จะทำให้เข้ารูปอ่ะครับ

แต่เป็นพวกโลโก้เฉยๆ ไม่ต้องก็ได้ครับ

ปล.อุปกรณ์มีครบ..ครับผม

พีเป้ ติดให้โบว์ได้ตามรูปที่โบว์เอาขึ้นโชร์ใช่มั้ยคะ? ถ้างั้นโบว์จะได้สั่งพี่โอมเลย

ปล. พี่เป้บอกพี่โอมคิดราคาพิเศษให้โบว์บ้างสิคะ :0050:

ขายดีจริงๆ กระทู้นี้ แวะมาชมสเต็ปเทพค่ะ

Step ของโบว์ ยังห่างไกลของพี่เยอะค่ะ! ไม่รู้เมื่อไร โบว์จะตามของพี่ทันก็ไม่รู้ ขอโบว์ไปเรื่อยๆ เอาแล้วกันนะเจ้าค๊าาาา

สวัสดีครับ คุณหมอโบ....แวะมาดูอีกรอบ ว่าหนีคนป่วยกลับบ้านหรือยัง...

ชิ ชิ! ถึงแม้โบว์จะป่วยเสียเอง ความเป็นหมอในสายเลือดก็ยังอยู่ค่ะ ต้องให้คนไข้อาการดีขึ้นก่อน โบว์ถึงจะกลับได้

ไม่ละทิ้งความเดือดร้อนของคนที่มาหาเราแน่นอน เพราะเค้าคิดว่าเราช่วยชีวิตเค้าได้ เค้าถึงได้มาหาเราค่ะ

แอบดูคุณหมอว่าไปถึงไหนแว้วว

เดี๋ยวสิ้นเดือนนี้มีขยับนิดนึงเจ้าค่ะ

ชิ ชิ! ถึงแม้โบว์จะป่วยเสียเอง ความเป็นหมอในสายเลือดก็ยังอยู่ค่ะ ต้องให้คนไข้อาการดีขึ้นก่อน โบว์ถึงจะกลับได้

ไม่ละทิ้งความเดือดร้อนของคนที่มาหาเราแน่นอน เพราะเค้าคิดว่าเราช่วยชีวิตเค้าได้ เค้าถึงได้มาหาเราค่ะ

ถ้าหมอทั่วประเทศไทย มีสปิริตแรงมีหมอโบว์ ก็ดีซิน่ะ อิอิ

จริงๆ โบว์ก็มอง HKS hypermax v sport ไว้เหมือนกันค่ะ แต่ทำไมหลังๆ มา ไม่มีเพื่อนสมาชิกคนไหน พูดถถึง HKS เลยน่ะค่ะ

โบว์เลยลังเลอยู่

มีคนใส่เยอะเหมือนกันครับ ผมก็ใส่อยู่ ผมว่า HKS ดีกว่าตรงไม่มีเสียง เรื่องความหนึบไม่รู้ครับ 55

ที่เค้าเล่น tein ss กันเยอะเพราะมีศูนย์ซ่อมกับ shop ครับ แล้วถ้าใครสู้ราคาไม่ไหวก็จะหันไปโช้คผลิตไต้หวันพวก silver's กับ h-drive กัน

รอชมเสต็ปต่อไป จะขยับอะไรครับ

มีคนใส่เยอะเหมือนกันครับ ผมก็ใส่อยู่ ผมว่า HKS ดีกว่าตรงไม่มีเสียง เรื่องความหนึบไม่รู้ครับ 55

ที่เค้าเล่น tein ss กันเยอะเพราะมีศูนย์ซ่อมกับ shop ครับ แล้วถ้าใครสู้ราคาไม่ไหวก็จะหันไปโช้คผลิตไต้หวันพวก silver's กับ h-drive กัน

รอชมเสต็ปต่อไป จะขยับอะไรครับ

เดี๋ยวสิ้นปีนี้ รอดูงบก่อนนะคะ หากเก็บตังส์ได้เยอะ ก็อาจจะเอา HKS แต่ถ้างบน้อยคงเอา H-Drive เจ้าค่ะ

แล้วทั้ง 2 ตัวนี้ โบว์จะไปติดตั้งที่ร้านไหนดีคะ? เอาร้านที่มีบริการหลังการขายดีๆ ด้วยนะคะพี่อู๋

แอบเชียร์ HKS ครับ ใส่อยู่

โบว์อยากลองนั่งเปรียบเทียบกันด้วยน่ะค่ะ จะได้ช่วยประกอบการตัดสินใจได้มากขึ้นค่ะ

แวะมาชม รถสาวบ้านนี้คับ สายงาน เดียวกัน :0013:

สวัสดีค่าาา

สิ้นเดือนขยับอะไรน้าา

อิอิ......อุบไว้ก่อนค่ะอาจารย์ :0106: