Jump to content

Recommended Posts

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

เขาไปทุกที่น่ะครับท่าน ของ GS เป็นลูกที่ 2 ที่ผมใช้

ก่อนหน้าเป็นของศูนย์ ใช้ได้ 13 หรือ 14 เดือนก็ไปเลย ต่อมาใช้ GS ได้สัก 18 เดือนมั้ง หลังจากนั้นก็มาที่ Puma เป็นลูกที่ 3 ครับ

งั้นก็หยอดกระปุกเตรียมไว้ได้แล้วซิน๊ะ

เปิดหาอารายอะ  หรือว่าหากุ้ง...........

น้องเขาร้อน มาช่วยน้องเค้าถอดหามั้ยล่ะครับพี่หมี 

งั้นก็หยอดกระปุกเตรียมไว้ได้แล้วซิน๊ะ

หยอดปุกวันละบาท 

แจ้งกำหนดการ วันเสาร์ที่ 8 (โดยประมาณ)

7.30 รวมตัวกันที่ คอนโด ผม โดยมี รถ 2 คัน ที่เจอกันคือ รถผม กับยักษ์ ซึ่งมีสมาชิกไปดังนี้ ผม+ภรรยา, ท่านหมี, ต้อม, เน๊ต (รวม 2 คัน 5 คน)

8.30 ออกจากคอนโด โดยไปนัดเจอ แจ๊ค ที่จุดพักรถ บน Motorway น่าจะเจอกันแถว Starbuck (รวม 1 คัน 1 คน) จุดนี้จะมีการจัดสมาชิกกันใหม่

9.00 ออกเดินทางไปสู่ระยอง

11.00 น่าจะหาแวะกินไรรองท้องกันก่อน

13.00 ถึงบริเวณวัดหนองน้ำขุ่น (เริ่มทำพิธีโกนผมนาค)

15.00 ทำขวัญนาค

16.30 เดินทางกลับไปที่พัก เล่นน้ำ กินข้าว ตามกำลังทรัพย์ (หุ หุ หุ)

น่าจะจบตามนี้น่ะครับ หรือ ถ้าจะแนะนำอะไร แนะนำมาเลยครับ ตรงนี้ผมประมาณการณ์คนเดียวครับ

สมาชิกภาคสมทบ แจ้งกันอีกที ว่าเย็นวันเสาร์มีใครตามมาบ้างครับ

นาทีนี้ วันละบาทคาดว่าไม่ทันการ หุ หุ หุ

ถูกต้องนะครับน้องเปี๊ยก

ทักทายยามบ่ายครับ แวะมาขอข้อมูลหน่อยครับ รถออกfd. มกรา08 ปีนี้ไปต่อทะเบียนต้องไปตรวจสภาพรถไหมครับ เห็นว่าเกิน5ปีต้องตรวจจริงป่าวครับ >.<^

ทักทายยามบ่ายครับ แวะมาขอข้อมูลหน่อยครับ รถออกfd. มกรา08 ปีนี้ไปต่อทะเบียนต้องไปตรวจสภาพรถไหมครับ เห็นว่าเกิน5ปีต้องตรวจจริงป่าวครับ >.<^

http://www.carinsurance.co.th/carinsurance-step44.asp?id=%A1%D2%C3%B5%C3%C7%A8%CA%C0%D2%BE%C3%B6%A1%E8%CD%B9%B5%E8%CD%B7%D0%E0%BA%D5%C2%B9%20%E1%C5%D0%E0%A1%D5%E8%C2%C7%A1%D1%BA%20%B5%C3%CD.

7 ปี ขึ้นไป ถึงค่อยผ่าน ตรอ. แล้วเอาใบตรวจสภาพไปต่อทะเบียนครับ

ตอนนี้ขับไปที่ขนส่ง เข้าช่อง " เลื่อนล้อต่อภาษี" แบบด่านจ่ายเงินทางด่วน ไม่เกินห้านาทีเสร็จ เร็วคอดๆๆๆๆ

หยอดได้เลยครับ

กระปุกแพนด้ามีเพียบเลย เดี๋ยวค่อยทุบเอาละกัน

น้องเขาร้อน มาช่วยน้องเค้าถอดหามั้ยล่ะครับพี่หมี 

ถอดที่ไหน บอกมาเลย พี่จะฝากใจใส่ซองไว้ก่อน

หยอดปุกวันละบาท 

นาทีนี้ วันละบาทคาดว่าไม่ทันการ หุ หุ หุ

เดือดร้อนอีกแล้วละ

ถ้านับตาม Link พี่จุ๊ป 7 ปีของวียังไม่ถึง ผมว่ายังไม่ต้องตรวจครับ

แต่รอท่านอื่นอีกทีน่ะคับ เพราะผมก็ไม่ชัวร์

กระปุกแพนด้ามีเพียบเลย เดี๋ยวค่อยทุบเอาละกัน

ถอดที่ไหน บอกมาเลย พี่จะฝากใจใส่ซองไว้ก่อน

เดือดร้อนอีกแล้วละ

ทุบกระปุก เจ้าแพนด้าเลย 5 5 5

7 ปี ขึ้นไป ถึงค่อยผ่าน ตรอ. แล้วเอาใบตรวจสภาพไปต่อทะเบียนครับ

ตอนนี้ขับไปที่ขนส่ง เข้าช่อง " เลื่อนล้อต่อภาษี" แบบด่านจ่ายเงินทางด่วน ไม่เกินห้านาทีเสร็จ เร็วคอดๆๆๆๆ

ถ้านับตาม Link พี่จุ๊ป 7 ปีของวียังไม่ถึง ผมว่ายังไม่ต้องตรวจครับ

แต่รอท่านอื่นอีกทีน่ะคับ เพราะผมก็ไม่ชัวร์

ขอบคุณครับผม ^_^

แจ้งกำหนดการ วันเสาร์ที่ 8 (โดยประมาณ)

7.30 รวมตัวกันที่ คอนโด ผม โดยมี รถ 2 คัน ที่เจอกันคือ รถผม กับยักษ์ ซึ่งมีสมาชิกไปดังนี้ ผม+ภรรยา, ท่านหมี, ต้อม, เน๊ต (รวม 2 คัน 5 คน)

8.30 ออกจากคอนโด โดยไปนัดเจอ แจ๊ค ที่จุดพักรถ บน Motorway น่าจะเจอกันแถว Starbuck (รวม 1 คัน 1 คน) จุดนี้จะมีการจัดสมาชิกกันใหม่

9.00 ออกเดินทางไปสู่ระยอง

11.00 น่าจะหาแวะกินไรรองท้องกันก่อน

13.00 ถึงบริเวณวัดหนองน้ำขุ่น (เริ่มทำพิธีโกนผมนาค)

15.00 ทำขวัญนาค

16.30 เดินทางกลับไปที่พัก เล่นน้ำ กินข้าว ตามกำลังทรัพย์ (หุ หุ หุ)

น่าจะจบตามนี้น่ะครับ หรือ ถ้าจะแนะนำอะไร แนะนำมาเลยครับ ตรงนี้ผมประมาณการณ์คนเดียวครับ

สมาชิกภาคสมทบ แจ้งกันอีกที ว่าเย็นวันเสาร์มีใครตามมาบ้างครับ

ผมต้องเตรียมชุดว่ายน้ำไปป๊ะ....ห่วงยางผมมีแล้วละ

ถูกต้องนะครับน้องเปี๊ยก

ยืมพี่จุ๊บได้ป่าวครับ

โอ้ว แก่กว่าผมปีเดียวเอง....ผมก็ใกล้แล้วละ มาต่อที่ BigC ไหมเสี่ยวี

ผมต้องเตรียมชุดว่ายน้ำไปป๊ะ....ห่วงยางผมมีแล้วละ

โอ้ว แก่กว่าผมปีเดียวเอง....ผมก็ใกล้แล้วละ มาต่อที่ BigC ไหมเสี่ยวี

ถ้าพี่ไม่ติดส่งบ้านนะ อิอิอิ น้องเปี๊ยก

ขอบคุณ พี่จุ๊บ พี่ณัฐ พี่เปี๊ยก มั๊กมากครับ

ยินดีครับน้องวี

ท่านหมีพูดถึงห่วงยางปุ๊บ เขามาเลย อิอิอิ

ขอบคุณครับผม ^_^

ของเสี่ยวีไม่เข้าเงื่อนไขที่พี่จุ๊บทำ Link ให้เลยอะ เพราะของเสี่ยวีเป็นรถยนต์นั่งส่วนบุคคลไม่เกิน 1 คนอะ ถึงแม้จะอายุเกิน 30 ปี(2526) ก็ยังไม่เข้าเงื่อนไขอยู่ดีละ

พี่หมีต้องไปตรวจสภาพรถcด้วยครับ 700ครับใบวิศวะ

ติดแก๊สหรือครับ.........ผมเซ็นให้เอาป่าว ผมมีใบกว.นะ แต่ระเบิดผมไม่รับรู้น๊ะครับ