Jump to content

Recommended Posts

ใช้เงินกองกลางดีกว่าไหมครับใครจะช่วยเป็นการส่วนตัวก็แล้วแต่ครับ

ความหมายพี่ก็คือใช้เงินกองกลางของชมรมช่วยงานครับแต่น้องๆๆพี่ๆๆท่านใดจะช่วยเป็นการส่วนตัวก็แล้วแต่ครับ

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

ว่าแต่ว่าเงินกองกลางตอนนี้มีพอหรือเปล่าต้องรอน้องเปี๊ยกมาก่อนครับแต่ถ้าไม่พอก็ต้องรบกวนโอนเงินกันนะครับคงต้องรอน้องเปี๊ยก

เสี่ยหมีจะแว๊นมอไซค์ไปรับพี่จุ๊บ ให้พี่จุ๊บเป็นสก๊อยซ์น่ะ  อิอิ

ไม่เอากลัวมอไซต์ทำหล่นอิอิอิ

ไปนอนก่อนนะครับตาจะปิดแล้วฝันดีครับทุกคน

ความหมายพี่ก็คือใช้เงินกองกลางของชมรมช่วยงานครับแต่น้องๆๆพี่ๆๆท่านใดจะช่วยเป็นการส่วนตัวก็แล้วแต่ครับ

ผมว่าทำในนามกลุ่มส่วนหนึ่ง ส่วนตัวใครจะศรัทธาก็แล้วแต่

ผมเสนอนะครับ ทุกท่านว่าไง

ไม่เป็นไรครับน้องหมีพี่พอไปถูกแต่ขากลับเมืองทองนี่ซิกลับยังไงแล้วนัดกันกี่โมงครับ

ขับตามยุ้ยมาเลยค่ะ เดี๋ยวพาหลง

ศุกร์นี้ใครไปบ้างครับผม

เดี๋ยวรอสรุปจากท่านเปี๊ยกครับ

รอครบรอบ1ปีชมรมดีกว่าครับน้องหมี

รับทราบครับกัปตัน

จากที่ทำงานพี่จุ๊บไม่เกิน 5 ก.ม. ประมาณนะ

พี่จุ๊บกลับทางราชพฤกครับอาจารย์

ว่าแต่ว่าครบรอบ1ปีชมรมเราจะทำอะไรกันดีครับยังไงหลังงานศพคุณพ่อพี่ป๊อปเราค่อยคุยกันดีไหมครับ

ได้ครับกัปตัน

เสี่ยหมีจะแว๊นมอไซค์ไปรับพี่จุ๊บ ให้พี่จุ๊บเป็นสก๊อยซ์น่ะ  อิอิ

ผมมี Honda Dream นะท่าน

ใช้เงินกองกลางดีกว่าไหมครับใครจะช่วยเป็นการส่วนตัวก็แล้วแต่ครับ

เกรงว่าจะไม่พออะครับ

ผมว่าทำในนามกลุ่มส่วนหนึ่ง ส่วนตัวใครจะศรัทธาก็แล้วแต่

ความเห็นผมเนื่องจากเราขอเป็นเจ้าภาพ1คืน ค่าใช้จ่ายตอนนี่ยังไม่ทราบแต่ผมคิดว่าจากเงินที่มีอยู่ ไม่น่าจะพอ จากที่ได้คุยกับพี่น้องบางคนรอที่จะโอนเงินช่วยแต่ยังไม่รู้จะโอนให้ไคร ผมจึงขอเสนอให้โอนเข้าบัญชีพี่จุ๊ป เพื่อรวบรวม และเพื่อความโปร่งใสครับ

โอ่ะ ไม่นะ พระบวช

ขณะนี้พระจำวัดละ ค่อย Post หลัง 26 เลยละอาจารย์ ลงแดงกันหลายรายแน่

ขับตามยุ้ยมาเลยค่ะ เดี๋ยวพาหลง

หลงสู่เมืองลับแลละยุ่งเลยละ

เห็นด้วยครับป๋ม

ความเห็นผมเนื่องจากเราขอเป็นเจ้าภาพ1คืน ค่าใช้จ่ายตอนนี่ยังไม่ทราบแต่ผมคิดว่าจากเงินที่มีอยู่ ไม่น่าจะพอ จากที่ได้คุยกับพี่น้องบางคนรอที่จะโอนเงินช่วยแต่ยังไม่รู้จะโอนให้ไคร ผมจึงขอเสนอให้โอนเข้าบัญชีพี่จุ๊ป เพื่อรวบรวม และเพื่อความโปร่งใสครับ

เห็นด้วยครับ

9 user(s) are reading this topic

9 members, 0 guests, 0 anonymous users

กำแพงแสนmieMs_smartabudareenPeesargNetNatthachaisuperpiakNathapolKt Lamaiman

มากันเยอะมาก 

9 user(s) are reading this topic

9 members, 0 guests, 0 anonymous users

กำแพงแสนmieMs_smartabudareenPeesargNetNatthachaisuperpiakNathapolKt Lamaiman

สถานที่ชุมนุมของเทพ

กำแพงแสน, mie, Ms_smart, abudareen, PeesargNet, Natthachai, superpiak, Nathapol, Kt Lamaiman

มาทำไรกันไม่นอน เกรงใจพระหน่อย หลัง26ค่อยมารอดู อิ อิ

ตอนนี้ฝนตก

เสี่ยวีค่าใช้จ่ายในทางศาสนา และพวงหรีดประมาณเท่าไรครับ ไม่พอจากเงินส่วนกลางเดี๋ยวจะโอนเพิ่มครับ

เสี่ยวีค่าใช้จ่ายในทางศาสนา และพวงหรีดประมาณเท่าไรครับ ไม่พอจากเงินส่วนกลางเดี๋ยวจะโอนเพิ่มครับ

เสี่ยครับค่าแต่งรถผมไม่พอโอนให้บ้างซิครับ

ว่าแต่ว่าเงินกองกลางตอนนี้มีพอหรือเปล่าต้องรอน้องเปี๊ยกมาก่อนครับแต่ถ้าไม่พอก็ต้องรบกวนโอนเงินกันนะครับคงต้องรอน้องเปี๊ยก

ตอนนี้เงินกองกลางมีอยู่ 5490.- ครับ

ส่วนเรื่องเงินทำบุญผมอยากให้สมาชิก โอนให้กัปตันก่อนครับ เพื่อกัปตันจะทราบจำนวนเงิน และทำสรุปส่งต่อให้ผม เดี๋ยวผมทำหน้าที่เก็บรักษาให้ครับ

อย่างไรแล้วเดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะมาชี้แจงว่าเป็นเงินมาจากส่วนไหนบ้างครับ

เสี่ยครับค่าแต่งรถผมไม่พอโอนให้บ้างซิครับ

เท่าไรดีอะ

ตอนนี้เงินกองกลางมีอยู่ 5490.- ครับ

ส่วนเรื่องเงินทำบุญผมอยากให้สมาชิก โอนให้กัปตันก่อนครับ เพื่อกัปตันจะทราบจำนวนเงิน และทำสรุปส่งต่อให้ผม เดี๋ยวผมทำหน้าที่เก็บรักษาให้ครับ

อย่างไรแล้วเดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะมาชี้แจงว่าเป็นเงินมาจากส่วนไหนบ้างครับ

รับทราบครับ โอนเข้าบัญชีกัปตันนะครับ

ชี้แจงรายละเอียดครับ ค่าพวงหรีด1,400บาท พี่เปี๊ยกเป็นผู้โอนเงินครับครับ เนื่องจากวีกำลังโบกวินมอไซต์ไปโอนเงินที่ปากซอย พี่เปี๊ยกบอกว่า เดียวโอนให้ทางไอแบ็งค์กิ้ง เร็วกว่า แถมสดวกวีด้วย เลยให้พี่เปี๊ยกจัดการโอนเงินครับ วีจัดการหาร้าน เลือกแบบ โทรแจ้งสถานที่ เรื่องเวลา โทรแจ้งโอนเงินครับ (ชัดเจน อิอิ)

เหลือ 5,490 - 1,400 = 4,090 บาท

ชาวเรือคิดว่าไงครับ จะนำไปทำพิธีทางสงฆ์ดีไหมครับ หรือว่าไง

เท่าไรดีอะ

รับทราบครับ โอนเข้าบัญชีกัปตันนะครับ

ขอ เลขบัญชีเลยจ้า เพราะอาจจะไปร่วมไม่ได้ทั้งสองวัน

เหลือ 5,490 - 1,400 = 4,090 บาท

ชาวเรือคิดว่าไงครับ จะนำไปทำพิธีทางสงฆ์ดีไหมครับ หรือว่าไง

เหลือ 5490 หลังจากหักค่าพวงหรีดแล้วครับ