Jump to content

Recommended Posts

รายนามผู้ที่คาดว่าโดนหน้า 555

น้องต้น, คุณหมี, น้องแจ๊คสแปโร, อ.บอล, อ.มาตร, น้องเบิร์ด

มาลุ้นกันครับ

มีชื่อผมด้วย อิอิ

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

นับถ้อยหลัง 7 หน้า ครับ

เเต่ตอนนี้เที่ยงเเล้วไปหาข้าวทานก่อนนะครับ

ไปด้วย....บ่ายเจอกัน

ขอถามทุกท่านหน่อยครับ ว่าก่อนใช้รถ Civic ใช้รถอะไรครับ เพราะเหตุใดถึงชอบ FD สำหรับผม

มันเป็นรถคันแรก(ไม่ได้คืนภาษีนะ) สวยงามกว่าคู่แข่ง เป็นอะไรที่ลงตัว เป็นรถในฝันเลยครับ(ถึงแม้จะผ่อน) ก่อนซื้อ FD ใช้ผมขับ Honda (Dream)

ก่อนมาเป็น FD ก็ D-Max ครับ พอ FD ออกมา ปี 2006 ก็ คิดไว้เลยว่า จะต้องออกให้ได้ สวยโฉบเฉี่ยว น่าขับมาก

และชอบ มาตรวัดสองชั้นด้วยดูไฮเทคดี ก็เก็บเงินค่าดาวน์รถ อยู่สองปี ก็ออกรถได้ ตอนนี้ เหลือ เวลาผ่อนอีก ปี เฮ้อ....สู้ ๆ อิ อิ

ปัจจุบัน D-Max ก็ยังใช้อยู่ ตอนออกลุยทุ่งนา 5555

ก่อนมาเป็น FD ก็ D-Max ครับ พอ FD ออกมา ปี 2006 ก็ คิดไว้เลยว่า จะต้องออกให้ได้ สวยโฉบเฉี่ยว น่าขับมาก

และชอบ มาตรวัดสองชั้นด้วยดูไฮเทคดี ก็เก็บเงินค่าดาวน์รถ อยู่สองปี ก็ออกรถได้ ตอนนี้ เหลือ เวลาผ่อนอีก ปี เฮ้อ....สู้ ๆ อิ อิ

ปัจจุบัน D-Max ก็ยังใช้อยู่ ตอนออกลุยทุ่งนา 5555

ผมทั้งอดทน และทนอดเลยครับกว่าจะได้มา ตอนนี้เป็นไทแล้วค่อยยังชั่วหน่อยนึง

ก่อนใช้ fd ก็ใช้ฮอนด้านี่แหละครับ ปี 96

Civic 1996 ก็สวยนะครับ มันเป็นความฝันของผมในตอนนั้นเลยครับพี่จุ๊บ

ขอถามทุกท่านหน่อยครับ ว่าก่อนใช้รถ Civic ใช้รถอะไรครับ เพราะเหตุใดถึงชอบ FD สำหรับผม

มันเป็นรถคันแรก(ไม่ได้คืนภาษีนะ) สวยงามกว่าคู่แข่ง เป็นอะไรที่ลงตัว เป็นรถในฝันเลยครับ(ถึงแม้จะผ่อน) ก่อนซื้อ FD ใช้ผมขับ Honda (Dream)

เมื่อก่อนใจอยากได้ altis เพราะเห็นบ่อยๆก็เลยว่าสวย เเต่พอได้ไปรู้จัก civic สวยกว่าอีก

ก่อนหน้านี้ใช้ ยามาฮ่าครับ คันนี้เป็นรถคันเเรกครับ

ไปประชุมก่อนนะครับ ไม่รู้ว่าจะเสร็จกี่โมง ครับ

เมื่อก่อนใจอยากได้ altis เพราะเห็นบ่อยๆก็เลยว่าสวย เเต่พอได้ไปรู้จัก civic สวยกว่าอีก

ก่อนหน้านี้ใช้ ยามาฮ่าครับ คันนี้เป็นรถคันเเรกครับ

ผมเคยไปลองนั่งครั้งเดียวครับ แล้วตอนจองก็ที่ศูนย์ต่างจังหวัดอีกต่างหาก รถก็ไม่เคยไปดูไปจับต้องเลย เซ็นเอกสารกันทาง Fax ไฟแนน ก็เซ็นในกทม ถึงเวลา 0 ต่างจังหวัดนำมาส่งที่กทม.อีกต่างหากเพราะใด้ของแถมแยอะครับ