Jump to content

ห้องคนชอบถ่ายรูป มาแชร์ภาพ...

Recommended Posts

เอารูปพระจันทร์เต็มดวงมาแชร์ด้วยคนครับ

ใช้พานา FZ7 ดึงซูมสุด + Digital Zoom อีกกี่ชั้นจำไม่ได้แล้ว

อีกรูปนึง

^

^

^

น่ากลัวมากกกก...เจอทีไรต้องตายกันไปข้างนึง อึ๊ย...เห็นแล้วขนลุก :0112:

เอามั่ง มือไม่ถึง แต่ชอบกดชัตเตอร์อะ

ซักที่นึงเหนือสุราษฎร์

ส่วนนี่ก็สถานีรถไฟในญี่ปุ่นครับ (โซนริมอ่าวโตเกียว)

หวาดดีครับชาวคาเมร่า CCTH

หวัดดีคร่าาาา ^^

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาเลยอ่ะ แบบว่างานเยอะ อิอิ

อีกรูปที่แหลมพรหมเทพครับ จากจุดนี้ ผมคิดได้อย่างนึงเลยว่า เราเป็นแค่จุดเล็กๆในโลก จากตรงนี้ไป แผ่นดินที่ใกล้ที่สุดก็อีกหลายพัน km ล่ะครับ

แต่ละภาพ เห็นแล้วอยากหยุดงานออกไปเที่ยวจริงๆ ครับ ;)

ภูหินร่องกล้าครับ ส่วนตัวแล้วชอบไปที่นี่ มันเตือนให้เรานึกถึงอะไรๆได้ดีครับ

อยากไปบ้างจังเยย

อยากไปบ้างจังเยย

เอาเลยครับ เอาแบบผมมั๊ยล่ะ วันนั้นนึกเฮี้ยนอะไรขึ้นมาไม่รู้ ตีหนึ่งโทรไปบอกเพื่อน "เฮ้ยเมิง ไปพิดโลกกัน ไปมันตอนนี้แหละ" เพื่อนมันก็ไปแฮะ

ออกจาก กทม จริงๆ เกือบตีสอง ถึงวัดพระพุทธชินราชตอนหกโมงเช้าพอดี วิหารเพิ่งเปิดเลยก็ได้ดูพระพุทธชินราชเต็มๆวันนั้นหละครับ (ทุกทีมาเห็นแต่คนพรึ่บไปหมด) บรรยากาศดีมาก สงบ เงียบ รู้แล้วว่าที่เขาบอกว่าองค์พระสวยน่ะ สวยยังไง

แล้วก็ออกจากวัดไปเกือบๆเจ็ดโมงเช้า ขึ้นภูหินร่องกล้าเลยครับ เดินไปเดินมาจนห้าโมงกว่ารึไงเนี่ยแหละ แล้วตีรถกลับ กทม เลย

เฮี้ยนมั๊ยล่ะครับ :0016:

เอาเลยครับ เอาแบบผมมั๊ยล่ะ วันนั้นนึกเฮี้ยนอะไรขึ้นมาไม่รู้ ตีหนึ่งโทรไปบอกเพื่อน "เฮ้ยเมิง ไปพิดโลกกัน ไปมันตอนนี้แหละ" เพื่อนมันก็ไปแฮะ

ออกจาก กทม จริงๆ เกือบตีสอง ถึงวัดพระพุทธชินราชตอนหกโมงเช้าพอดี วิหารเพิ่งเปิดเลยก็ได้ดูพระพุทธชินราชเต็มๆวันนั้นหละครับ (ทุกทีมาเห็นแต่คนพรึ่บไปหมด) บรรยากาศดีมาก สงบ เงียบ รู้แล้วว่าที่เขาบอกว่าองค์พระสวยน่ะ สวยยังไง

แล้วก็ออกจากวัดไปเกือบๆเจ็ดโมงเช้า ขึ้นภูหินร่องกล้าเลยครับ เดินไปเดินมาจนห้าโมงกว่ารึไงเนี่ยแหละ แล้วตีรถกลับ กทม เลย

เฮี้ยนมั๊ยล่ะครับ :0016:

เจ๋งมากครับ เคยมีอยู่ครั้งนึงตอนเป็นเซลล์เดือนนั้นปิดยอดไปแล้ว โทรชวนเพื่อนโดดงานไปเที่ยวงานลอยกระทงที่สุโขทัย จากนั้นไปภูหินร่องกล้า ไปจบที่ทับเบิก ว่าจะนอนค้างแล้ว แต่หัวหน้าของเพื่อนโทรมาบอกว่าพรุ่งนี้จะเข้ามาหาลูกค้าในเขตที่เพื่อนรับผิดชอบ เลยอด รีบตีรถกลับมานอนที่บ้านพักเซลล์เลยครับ เหนื่อยมากทริปนั้น แต่ก็มันส์ดีครับ นึกย้อนไปทีไรก็รู้สึกดีเหมือนกัน

โฮ๊ะ พี่มาดก็ถ่ายรูปสวยนี่นา ฝึกถ่ายบ่อยๆรับรองเจ๋งอ่ะ ยิ่งได้ถ่ายบ่อยๆอยู่แล้วด้วยดีเลย ^^