Jump to content

Recommended Posts

• Replies 794
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ทะเลสวย นายแบบหล่อ  

นึกถึงเพลงนี้ สมัยอยู่มหาลัย เลยครับ 555

"โอ้ทะเลแสนงาม  (แสนง๊ามมมแสนงาม) 
ฟ้าสีครามสดใส  (สดส๊ายยยสดใส) 
มองเห็น Feel's ใคร  
จอดอยู่ชายทะเล (ทะเล๊ทะเล)"

รถไม่ค่อยแรง ขอเอาวิวเข้าช่วยครับ 

ฝาก Feel's เรียบๆ ไว้ซักคันครับ

รถหล่อๆกับบรรยากาศริมทะเล ถ้ามีเครื่องดื่มเย็นด้วยเยี่ยมเลยครับ ชอบมาก

รถไม่ค่อยแรง ขอเอาวิวเข้าช่วยครับ 

ฝาก Feel's เรียบๆ ไว้ซักคันครับ

ยังคงหล่อเหมือนเดิม ตอนแรกที่เห็นขายลิ้นหน้า ผมตกใจ นึกว่าคุณบอลเปลี่ยนแนว >;<

แอบมาชม Feel's. เทพ กับ ทะเลครับ

เชอะะั

เชอะ อะไรครับน้อง รถแรงแล้ว ไปไหนรอพี่บ้างนะ 

ทะเลสวย นายแบบหล่อ  

นึกถึงเพลงนี้ สมัยอยู่มหาลัย เลยครับ 555

"โอ้ทะเลแสนงาม  (แสนง๊ามมมแสนงาม) 

ฟ้าสีครามสดใส  (สดส๊ายยยสดใส) 

มองเห็น Feel's ใคร  

จอดอยู่ชายทะเล (ทะเล๊ทะเล)"

มาเป็นเพลงเลยนะครับ 

รถหล่อๆกับบรรยากาศริมทะเล ถ้ามีเครื่องดื่มเย็นด้วยเยี่ยมเลยครับ ชอบมาก

เมาไม่ขับนะครับ 55 

หล่อๆๆๆ

ไม่เอารถมาโชว์เลยอะ 

ยังคงหล่อเหมือนเดิม ตอนแรกที่เห็นขายลิ้นหน้า ผมตกใจ นึกว่าคุณบอลเปลี่ยนแนว >;<

ยังไม่เปลี่ยนครับ ขอเป็น Feel's ไปตลอดครับ ไม่ย้ายหนีไปไหนและ 

เห็นแล้วอยากไปทะเลย  :lol:

เงียบไปเลยนะครับ ซุ่มทำอะไรแน่ๆเลยคันนี้ 

แอบมาชม Feel's. เทพ กับ ทะเลครับ

คันนี้อัพเดทใหญ่เลยน่ะครับ ไม่เอามาโชว์ โพสต์ในห้องบ้างละครับ อยากชม 

จะเทพไปไหนเหรอครับ โปรเจคลับเยอะเกิน!

ว้าย ไม่มีครับ สู้เฮียบอลไม่ได้ ลับกว่าผมอีก 

ห้องเครื่องสีนี้

เหมือนมีพลังดึงดูด ให้ติดตามจริงๆ  Onion-s-63.gif

ปล. แต่ตอนวิ่ง ผมคงตามไม่ทัน ได้แต่มองนะครับ 555

คันนี้อัพเดทใหญ่เลยน่ะครับ ไม่เอามาโชว์ โพสต์ในห้องบ้างละครับ อยากชม 

ไว้จะเอามาลงนะตรับ. แต่ไม่สวยเท่า Feel's. เทพครับ

ความรู้ท่วมๆเลยกระทู้นี้ แต่งทุกแนวได้สุดๆไปเลยคับคุณบอล lสวยทุกแนวเลย และอยากจะบอกว่า ที่ผมชอบแนว MTR ก็เพราะคันนี้นะเนี่ย :0025:  :0025:  :0025:

ปล.ไม่อยากดูรถสวยๆเลย ดูทีไร เงินมันร้อนทุกทีเลย 555+ :0064: :0064: :0064:

ห้องเครื่องสีนี้

เหมือนมีพลังดึงดูด ให้ติดตามจริงๆ  Onion-s-63.gif

ปล. แต่ตอนวิ่ง ผมคงตามไม่ทัน ได้แต่มองนะครับ 555

โอ้ย เจอ R18A บี้มาแล้วครับ เอาไว้อวดเฉยๆ รถไม่แรงครับ 

ห้องเครื่องพลังสีแดง ดูสวยและดุดีครับ

อยากชมรถคุณบ้างจัง 

ไว้จะเอามาลงนะตรับ. แต่ไม่สวยเท่า Feel's. เทพครับ

ไม่สวยอะไรครับ ภายในจัดเต็มแบบนี้ 

ความรู้ท่วมๆเลยกระทู้นี้ แต่งทุกแนวได้สุดๆไปเลยคับคุณบอล lสวยทุกแนวเลย และอยากจะบอกว่า ที่ผมชอบแนว MTR ก็เพราะคันนี้นะเนี่ย :0025:  :0025:  :0025:

ปล.ไม่อยากดูรถสวยๆเลย ดูทีไร เงินมันร้อนทุกทีเลย 555+ :0064: :0064: :0064:

ชอบ MTR ก็จัดเลยครับ

รอชม MTR เทพๆ แท้ๆ น่ะครับ

ตอนนี้ของแต่ง MTR ก็ถูกลงมามากแล้วน่ะครับ ของแท้

ผมเห็นแล้วอิจฉาเลย เมื่อก่อนเก็บแต่ละชิ่้น จุกมาก

wing อย่างโก้เลยค๊าบบบ

วัยรุ่น ขาซ้ายพร้อมเหยียบคลัชรึยังครับ 

ไปนอนค้างที่บางพลีหรอครับพี่บอล อิอิ

ว้าย ทำสีอะไรนิดๆหน่อยๆน่ะครับ 

อัพเดทกันบ้างดีกว่า

สำหรับชุดด้านหน้าของรถนั้น

ผมใส่ กันชนหน้า FD2 แท้ กับ กระจังหน้า Feel's แท้

ยังเหลือ ลิ้นหน้า Feel's ที่ยังเป็นงานก็อปบ้านเราอยู่

เมื่อมีโอกาสจังหวะ ที่ลิ้นหน้าแท้หลุดมาถึงเมืองไทย มีหรือที่ผมจะไม่คว้า

(แต่ไอเทมบางอย่าง ก็ไม่ไหวครับ ยกธงขาว)

ลิ้นหน้า Feel's แท้นั้น วัสดุก็เป็นไฟเบอร์เหมือนงานบ้านเรานี่แหละครับ แต่ไฟเบอร์ยุ่น มันหนาๆไม่เหมือนบ้านเรา

มียางรองมาให้ด้วย แต่มีมาไม่หมด ตรงกลางไม่มีมาให้

เอามาวางเทียบก็ดูกันไม่ออกครับ เป็นความสุขทางใจล้วนๆ 

ใส่เสร็จออกมาก็ดูไม่ต่างเท่าไหร่ แต่ทำให้เจ้าของรถเกร็งตลอดเวลาที่ต้องขึ้นเนินหรือทางลาดๆ

เพราะของเก่าเป็นงานบ้านเรา คิดว่า ไม่เป็นไร ซ่อมได้ ถ้าพังเยอะ ก็ซื้อใหม่

พอเป็นของแท้ เสียวทุกครั้ง เรียกว่าพอจะขึ้นเนินที ก็พยายามยกตูดตัวเอง เสมือนจะช่วยให้รถเบาขึ้น เผื่อสูงขึ้นอีกนิด

รูปมืดนิดนึงน่ะครับ ดูพอถูๆไถๆไปก่อน 

สรุป เปลี่ยนของเดิมเป็นของเดิม ไม่บอกก็ดูไม่ออก 555+

ชอบจริงๆเลยกับคำบรรยาย ยังไงมีของแท้ก็เป็นความสุขทางใจอย่างหนึ่่ง  ให้รางวัลกับชีวิตซะบ้าง  ชอบครับถึงใครไม่รู้แต่เรารู้ครับเราได้สัมผัสได้เห็นทุกวันมันมีความสุขจริงๆ  

อัพเดทกันบ้างดีกว่า

สำหรับชุดด้านหน้าของรถนั้น

ผมใส่ กันชนหน้า FD2 แท้ กับ กระจังหน้า Feel's แท้

ยังเหลือ ลิ้นหน้า Feel's ที่ยังเป็นงานก็อปบ้านเราอยู่

เมื่อมีโอกาสจังหวะ ที่ลิ้นหน้าแท้หลุดมาถึงเมืองไทย มีหรือที่ผมจะไม่คว้า

(แต่ไอเทมบางอย่าง ก็ไม่ไหวครับ ยกธงขาว)

ลิ้นหน้า Feel's แท้นั้น วัสดุก็เป็นไฟเบอร์เหมือนงานบ้านเรานี่แหละครับ แต่ไฟเบอร์ยุ่น มันหนาๆไม่เหมือนบ้านเรา

มียางรองมาให้ด้วย แต่มีมาไม่หมด ตรงกลางไม่มีมาให้

เอามาวางเทียบก็ดูกันไม่ออกครับ เป็นความสุขทางใจล้วนๆ 

ใส่เสร็จออกมาก็ดูไม่ต่างเท่าไหร่ แต่ทำให้เจ้าของรถเกร็งตลอดเวลาที่ต้องขึ้นเนินหรือทางลาดๆ

เพราะของเก่าเป็นงานบ้านเรา คิดว่า ไม่เป็นไร ซ่อมได้ ถ้าพังเยอะ ก็ซื้อใหม่

พอเป็นของแท้ เสียวทุกครั้ง เรียกว่าพอจะขึ้นเนินที ก็พยายามยกตูดตัวเอง เสมือนจะช่วยให้รถเบาขึ้น เผื่อสูงขึ้นอีกนิด

รูปมืดนิดนึงน่ะครับ ดูพอถูๆไถๆไปก่อน 

สรุป เปลี่ยนของเดิมเป็นของเดิม ไม่บอกก็ดูไม่ออก 555+

ง๊ามมม งามมม มากมายครับคันนี้ ^^