Jump to content

Recommended Posts

• Replies 794
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

หล่อสุดๆ อยากติดมั้งๆ

ติดเลยครับ SEEKER ต้องมีเหมือนกัน

ว่าแต่เงียบๆนะช่วงนี้ สงสัยจะมีโปรเจคใหญ่ละสิ อิอิ

สักวันผมจะไป Defi  บ้าง ... T^T

ของมันต้องมีครับ รถซิ่ง อิอิ

สุดยอดมากๆเลยครับ เห็นแล้วอยากติดเลยครับ

จัดเลยครับอาจารย์

คันนี้สุดทุดเม็ดคับ

ชอบรีวิวแบบนี้จัง

เสียดาย ตอนติดตั้งไม่ได้อยู่ครับ ติดงาน เอารถไปทิ้งไว้

ปกติทำรถ จะอยู่รอตลอด

ไม่งั้นมีวิธีการใส่อแดปเตอร์และการเดินสายไฟด้วย แน่นอน

หล่อสุดๆครับพี่บอล โหดมากกครับ :D :D :D

ไม่โหดหรอกครับ ในกลุ่มมีกันหมด รถพี่ตามหลังเขาทั้งนั้น

บรรยายอ่านเพลินๆดีจังครับ เก็บทุกเม็ดเลยนะครับ

โห้ อาจารย์มาเองเลย รถอาจารย์ก็มี

ไว้ขยับสเต็ปคงรบกวนอีกรอบครับ

หล่อมากครับพี่บอล สมกับคำว่าเทพ Feel's จริงๆ

ม่ายหรอกครับ ไปเรื่อยๆ

มาอีกแล้ว Item เจ๋งๆ รีวิวมันมัน สวยวันสวยคืนเลยคับคุณบอล ^^

มีเกจ์แล้วขับรถหึกเหิมขึ้นเยอะเลย ทั้งๆที่มันไม่ได้ทำให้แรงขึ้น 55

เข้ามาดู idol หน่อยครับพี่บอล เทพจริงๆ

ไม่หรอกครับบบบ

ได้คันนี้เป็นแรงบันดาลใจครับ

ไม่จริงม้างครับบบ แรงบันดาลดันมากกว่า หนีไม่ออก

ระหว่างฝาครอบเครื่อง FD2 โรงงาน กับฝาครอบเครื่อง Feel's FD2

แบบไหนสวยกว่ากัน เพื่อนๆชอบแบบไหนมากกว่าครับ 

c1c64c7a-e3ab-4c8b-8a5d-01555dedc916_jpe

เห็นตัวจริงของเจ้าเกจ Defi. นี่ แดงๆ เข้ากับไมล์ Type-R.

แล้วหล่อมาก เห็นซะจนอยากใส่บ้างเลย

ระหว่างฝาครอบเครื่อง FD2 โรงงาน กับฝาครอบเครื่อง Feel's FD2

แบบไหนสวยกว่ากัน เพื่อนๆชอบแบบไหนมากกว่าครับ 

c1c64c7a-e3ab-4c8b-8a5d-01555dedc916_jpe

Feel's. สวยครับ FD2. โรงงานก็สวยครับ

ส่วนตัวผมชอบทั้งสองเลยครับ เทพบอล. รถแรง รถสวย

คันนี้ทำไม่หยุดเลยยยย

SPOON S-Tai สวยมากน้อง มารอบนี้ครบๆเลย น่าอิจฉามากๆ 

เห็นตัวจริงของเจ้าเกจ Defi. นี่ แดงๆ เข้ากับไมล์ Type-R.

แล้วหล่อมาก เห็นซะจนอยากใส่บ้างเลย

ท่านนี้ภายในเต็มอยู่แล้ว รีบจัดเกจ์ด่วนครับ 

เงียบแบบนี้ นายหัวไปแอบเปลี่ยนฝาครอบเครื่องแน่ๆ

มีทั้ง 2 ตัวแหละครับ 55 

-----

สรุปคะแนนโหวต 10 ท่าน

ฝา Feel's 5 คะแนน 

ฝา Type-R FD2 3 คะแนน

เลือกไม่ถูก ตัดสินใจไม่ได้ 2 คะแนน

สรุป ใส่ ฝา Feel's เพื่อ Concept

Honda Twincam กันต่อไปครับ

NA หรือ ที่เราเรียกกันสำหรับเครื่องยนต์ที่ไม่มีระบบอัดอากาศ คือหายใจด้วยตัวเองนั้น

สเต็ปหลักๆ ก็คือ ท่อ กรอง กล่อง

ท่อ - Feel's FD2 ทั้งเส้น เพิ่งขยายท่อแทนแคตมา

กรอง - เดิม FD2 กรองแผ่น K&N มีแอร์ดักช่วย

กล่อง - Hondata

ท่อก็ทำแล้ว ณ ตอนนี้ก็ถือว่าตอบสนองได้ดีและไม่มีความจำเป็นต้องไปใส่ที่ใหญ่กว่านี้

กล่อง ก็ จูน อยู่ในระดับที่ดีแล้ว

เหลือ ชุดกรองอากาศนี่แหละ 

ในเมื่อสำนัก Feel's ไม่มีกรองอากาศ FD2 ก็เลยไม่รู้จะไปใส่อะไรเลย

ใจจริงๆ ก็เล็ง กรองเปลือย ไว้ แต่กรองเปลือยสกปรกไว้ ฝุ่นก็เยอะ และอื่นๆอีก

ก็เลยตัดสินใจว่าเอากรองกล่องดีกว่า แค่นี้ก็เหลือเฟือละ รถสเต็ปบ้านๆแบบนี้

ซึ่งจากตัวเลือกกรองอากาศกล่องนั้น มี 3 ตัว ดังนี้

1. Mugen สีแดงแปร๊ด

2. M&M คาร์บอนดุดัน

3. Seeker ขาวผ่องเป็นยองใย

จะตัวเลือกไหน ก็ข้ามค่ายทั้งนั้นเลย แต่ในเมื่อสำนัก Feel's ดันไม่มีกรองออกมา

ก็ถือซะว่า ผมไม่ผิดละกัน 

ตัด Mugen ออก เพราะมันใช้น็อคยึด 12 ตัว ลำบากตอนจะล้างกรองมาก ไม่ไหว

ส่วน Seeker นี่ก็ หายากมาก ถ้าจะเอาต้องเบิกใหม่อีก ขอผ่านดีกว่า

มาถึง M&M ซึ่งมีเพื่อนในกลุ่มปล่อยอยู่พอดี เพราะไปใส่กรองเปลือยที่สะใจกว่า

ก็เข้าล็อคละครับ เป็นคาร์บอนเข้ากับฝาครอบเครื่องและฝาครอบ ECU พอดี

สำหรับ กรอง M&M ชุดนี้ จะมีมาทั้ง 4 ชิ้นครับ

เมื่อนำมาต่อกัน ก็จะเป็นดังภาพนี้

สังเกตุได้ว่า ช่องแอร์ดัก ไว้ดูดอากาศนี่ใหญ่มาก รับลมเต็มๆ 

แต่ต้องระวัง น้ำท่วม อาจดูดน้ำเข้าเครื่องแทนได้

ใส่เสร็จก็หล่อแบบนี้ หล่อแบบหนุ่มผู้ดีครับ

ความรู้สึกหลังเปลี่ยนคือ กดแล้วรู้สึกมันติดเท้ามากขึ้น พุ่งขึ้น ไหลลื่นขึ้นเยอะ

เสียงดูดอากาศดังขึ้น ขับสนุกกว่าเดิมเยอะ

ถ้าเอาไปจูนคงจะดีขึ้นมาอีก โดยรวมก็พอใจมากๆครับ 

BaLL182, on 11 Feb 2014 - 21:19, said:

NA หรือ ที่เราเรียกกันสำหรับเครื่องยนต์ที่ไม่มีระบบอัดอากาศ คือหายใจด้วยตัวเองนั้น

สเต็ปหลักๆ ก็คือ ท่อ กรอง กล่อง

ท่อ - Feel's FD2 ทั้งเส้น เพิ่งขยายท่อแทนแคตมา

กรอง - เดิม FD2 กรองแผ่น K&N มีแอร์ดักช่วย

กล่อง - Hondata

ท่อก็ทำแล้ว ณ ตอนนี้ก็ถือว่าตอบสนองได้ดีและไม่มีความจำเป็นต้องไปใส่ที่ใหญ่กว่านี้

กล่อง ก็ จูน อยู่ในระดับที่ดีแล้ว

เหลือ ชุดกรองอากาศนี่แหละ 

ในเมื่อสำนัก Feel's ไม่มีกรองอากาศ FD2 ก็เลยไม่รู้จะไปใส่อะไรเลย

ใจจริงๆ ก็เล็ง กรองเปลือย ไว้ แต่กรองเปลือยสกปรกไว้ ฝุ่นก็เยอะ และอื่นๆอีก

ก็เลยตัดสินใจว่าเอากรองกล่องดีกว่า แค่นี้ก็เหลือเฟือละ รถสเต็ปบ้านๆแบบนี้

ซึ่งจากตัวเลือกกรองอากาศกล่องนั้น มี 3 ตัว ดังนี้

1. Mugen สีแดงแปร๊ด

2. M&M คาร์บอนดุดัน

3. Seeker ขาวผ่องเป็นยองใย

จะตัวเลือกไหน ก็ข้ามค่ายทั้งนั้นเลย แต่ในเมื่อสำนัก Feel's ดันไม่มีกรองออกมา

ก็ถือซะว่า ผมไม่ผิดละกัน 

ตัด Mugen ออก เพราะมันใช้น็อคยึด 12 ตัว ลำบากตอนจะล้างกรองมาก ไม่ไหว

ส่วน Seeker นี่ก็ หายากมาก ถ้าจะเอาต้องเบิกใหม่อีก ขอผ่านดีกว่า

มาถึง M&M ซึ่งมีเพื่อนในกลุ่มปล่อยอยู่พอดี เพราะไปใส่กรองเปลือยที่สะใจกว่า

ก็เข้าล็อคละครับ เป็นคาร์บอนเข้ากับฝาครอบเครื่องและฝาครอบ ECU พอดี

สำหรับ กรอง M&M ชุดนี้ จะมีมาทั้ง 4 ชิ้นครับ

เมื่อนำมาต่อกัน ก็จะเป็นดังภาพนี้

สังเกตุได้ว่า ช่องแอร์ดัก ไว้ดูดอากาศนี่ใหญ่มาก รับลมเต็มๆ 

แต่ต้องระวัง น้ำท่วม อาจดูดน้ำเข้าเครื่องแทนได้

ใส่เสร็จก็หล่อแบบนี้ หล่อแบบหนุ่มผู้ดีครับ

ความรู้สึกหลังเปลี่ยนคือ กดแล้วรู้สึกมันติดเท้ามากขึ้น พุ่งขึ้น ไหลลื่นขึ้นเยอะ

เสียงดูดอากาศดังขึ้น ขับสนุกกว่าเดิมเยอะ

ถ้าเอาไปจูนคงจะดีขึ้นมาอีก โดยรวมก็พอใจมากๆครับ 

หล่อครบสูตรมากครับนายหัว ที่สุดของ Feel's แล้ว ณ จุดๆนี้