Jump to content

Recommended Posts

• Replies 794
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Mini Meeting DRM @ ปั๊มใหม่เฮียหนึ่ง (เกษตรนวมินทร์)

พบปะสังสรรค์ พูดคุยแลกเปลี่ยนของเหลวกันได้ตั้งแต่เวลา 6โมงเย็นเป็นต้นไป เหมาะทั้งรุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ มากันให้หมด ใครรู้ตัวว่าตัวเองเป็น DRM ไม่ควรพลาด

ปล. คนนอกสามารถมาทำความรู้จักกันได้ครับ

แล้วเราจะรักกันมากขึ้น

เจอกัน จาก ต้นซาตาน หลอน K20a

Mini Meeting DRM @ ปั๊มใหม่เฮียหนึ่ง (เกษตรนวมินทร์)

พบปะสังสรรค์ พูดคุยแลกเปลี่ยนของเหลวกันได้ตั้งแต่เวลา 6โมงเย็นเป็นต้นไป เหมาะทั้งรุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ มากันให้หมด ใครรู้ตัวว่าตัวเองเป็น DRM ไม่ควรพลาด

ปล. คนนอกสามารถมาทำความรู้จักกันได้ครับ

แล้วเราจะรักกันมากขึ้น

เจอกัน จาก ต้นซาตาน หลอน K20a

วันที่ 30 มิย. ที่จะถึงนี้

ประชุมด่วน เสาร์ที่ 23 @ ปั๊มเฮียหนึ่ง เกษตร-นวมินทร์

เริ่มประชุมตั้งแต่ เวลา 6โมงเย็น เป็นต้นไป พี่กอล์ฟจะประชุมเรื่องวันงาน Auto Salon

ผู้ที่เป็น DRM ทุกท่านโปรดมากันให้พร้อมเพรียง ส่วนใครขาด เช็คชื่อ จะตัดคะแนน จิตพิสัย ตามแก่สมควร

ผู้ที่จะต้องเอารถไปจอดในงาน Auto salon บังคับต้องมานะครับ ได้แก่

1.พี่กอฟ 200ม้า

2.ไอตั้ม จตุคาม

3.ไออั๋น คอสเพลย์

4.พี่เดีย จอดข้ามปี

5.พี่สิท งานสบาย

6. เจ๊โอม ภายในเต็ม

7. ไอโบท รถแดง ภายในเดิม

8. น้องดี รถบ้าน ความร้อนขึ้น

9. พี่เอก อันเดอร์ ลิ้นหน้าดำด้าน

10. ต้นซาตาน J's เต็มลำ หลอน K20a & DC5

11. พี่เดช Mugen รอซุปข้ามปี

ส่วน DRM ที่เหลือ มาด้วยก็ดีครับ มากันเยอะๆ

งานนี้ กับ งานวันที่ 30 ต้องมานะครับ นานๆเจอกันที กระจ่างนะหอยกาบ

จาก ต้น ซาตาน หลอน K20a และ พี่กอฟ สองร้อยม้า

อยากได้ ภายในบางจังเลยครับพี่บอล มานหล่อมาก

ภายนอกครบแล้ว ก็ตามเก็บภายในต่อเลยครับ

ตะเอ๋ !!!!!!!!!

:0038: :0038: :0038:

จ๊ากกกก อารมณ์ดีน่ะครับ

เดิมตรงไหนบ้างล่ะเพ่บอล...........เห็นเปลี่ยนหมดล่ะ เอิ๊กกกๆๆๆๆ..............

เดิมๆแบบ FD2 ไง

แล้วเจอกัน

ไอหยา สงสัยจัดภายในครบชุดแน่เลย รอชม ภายใน Type-R ดำแดงครับ

หล่อมั๊กๆ คันนี้

แอบเข้ามาเก็บความรู้ซะโหน่ย

อ่านกระทุ้พี่ที่ไรมีเสียตังทุกที

:0019:

แหม ไม่ได้โชว์อัพอะไรเพิ่มซะหน่อย จะเสียเงินเรื่องอะไรอีก

เดิมๆนั้นขอสับกับของผมได้ไหมครับ..........เดิมๆเหมือนกัน :0002:

เดิมๆจริงครับ เดิมๆจาก FD2 Type-R ฮาฮ่า

เดิมๆๆของของFD2 ใช่ปะ อิอิ

:0091:

แม่นแล้ว เทพ SPOON

วันที่ 30 มิย. ที่จะถึงนี้

ช่วงนี้งานเยอะมาก ถ้าว่างจะไปครับ

รถอย่างสวยเลยคับ

ขอบคุณครับ

ภาวนาว่า 26 จะมีโอกาสได้ยลรถไต้ก๋งนะคับ อยากให้ยุ่นมันรู้จัก Feel's Thailand บ้าง

อายยุ่นเปล่าๆครับ ให้ Mugen กับ Spoon ต้นแบบไปอะดีแล้ว

ไม่มีไรอัพเดท ขอย้อนรอยประวัติการแต่งรถคันนี้ละกัน

Version I : Mugen FD1

Mugen รอบคัน สเกิร์ตหน้า ข้าง หลัง สปอยเลอร์หลัง

ล้อ Mugen GP โช๊คสปริง Mugen พักปลาย Mugen

กระจังหน้าคาร์บอน H แดงหน้า-หลัง

ก็เป็นสเต็ปแต่งรถเบื้องต้นทั่วๆไปครับ

งามไม่มีที่ติเลยคันนี้

หวัดดีครับคุณเกรียง

ประชุมด่วน เสาร์ที่ 23 @ ปั๊มเฮียหนึ่ง เกษตร-นวมินทร์

เริ่มประชุมตั้งแต่ เวลา 6โมงเย็น เป็นต้นไป พี่กอล์ฟจะประชุมเรื่องวันงาน Auto Salon

ผู้ที่เป็น DRM ทุกท่านโปรดมากันให้พร้อมเพรียง ส่วนใครขาด เช็คชื่อ จะตัดคะแนน จิตพิสัย ตามแก่สมควร

ผู้ที่จะต้องเอารถไปจอดในงาน Auto salon บังคับต้องมานะครับ ได้แก่

1.พี่กอฟ 200ม้า

2.ไอตั้ม จตุคาม

3.ไออั๋น คอสเพลย์

4.พี่เดีย จอดข้ามปี

5.พี่สิท งานสบาย

6. เจ๊โอม ภายในเต็ม

7. ไอโบท รถแดง ภายในเดิม

8. น้องดี รถบ้าน ความร้อนขึ้น

9. พี่เอก อันเดอร์ ลิ้นหน้าดำด้าน

10. ต้นซาตาน J's เต็มลำ หลอน K20a & DC5

11. พี่เดช Mugen รอซุปข้ามปี

ส่วน DRM ที่เหลือ มาด้วยก็ดีครับ มากันเยอะๆ

งานนี้ กับ งานวันที่ 30 ต้องมานะครับ นานๆเจอกันที กระจ่างนะหอยกาบ

จาก ต้น ซาตาน หลอน K20a และ พี่กอฟ สองร้อยม้า

ไม่ได้ไปอะครับ โทษที เรียนน้อยก็แบบนี้ครับ งานการไม่แน่นอน

ไว้ว่างๆ จะไปอีกครับ

23 ไม่มาให้เลียตูดหน่อยหรอครับพี่บอลลล :0045::0133:

คันนี้เจอคราวหน้า ดันตูด ฉันจะตบไฟเลี้ยวจอดเลย ฮึม

อยากได้ภายในเดิมๆ บ้างจัง อิอิ

^^ สะสมเอาครับ ทีละชิ้น ใครมีเงินก้อน ทีเดียวจบดีกว่าเยอะ

ชอบภายในมากเลยครับ :)

ขอบคุณครับ

อยากกิน BBQ Seafood :0096:

พี่เอ๋อยากกินซีฟู้ด ผมก็อยากดูหนังใหม่ก่อนใคร ฮาฮ่า

มาปูเสื่อ กางเต๊นท์ รอชม ฝาแดง

เอาฝาเดิมไปพ่น พอได้อยู่ ไปลุ้นคัน SPOON เถอะ

สวยสุดไปเลยคับคันนี้

ขอบคุณครับ

เมื่อวันเสาร์นึกว่าจะได้เจอตัวจริง อิอิ

ฮาฮ่า ไกลบ้านผมอะครับ ต้องว่างงานจริงๆถึงไปได้ ทีนี้จะได้เลิกอิจฉาที่แถวบ้านผม ร้านทำเบรคดีๆเยอะ

เพราะเวลารวมตัวไปเจอกันในเมือง ไกลบ้านผม

ยอมร้านทำเบรคไกลๆไปทำทีเดียว แล้วเจอเพื่อนๆใกล้บ้านดีกว่าแบบผมเยอะครับ

หล่อมากพี่ B)

ยินดีต้องรับการกลับมานะ ว่างๆกินข้าวกันไหม คิดถึง !

Version II : Type-R FD2

หลังจากกระแส Type-R จู่โจมเข้ามา ใครบ้างจะไม่ถวิลหา

รอบคัน Type-R กันชนหน้า หลัง ข้าง ฝาหน้า สปอยเลอร์หลัง

ภายใน เบาะหน้า ดำดำ หน้าปัด Type-R

ล้อ RE30 Silver ท่อ Jic bullet เบรคหน้า Brembo

^^ สอนใช้ X100 หน่อยสิคับ หลังจากโยน 50D ( 24-105 ) ให้น้องไปแล้ว ไปๆมาๆก็มาจบที่ X100 ได้กล้ามขาเลย 55 แต่ก็ชอบนะเบาดี (กระเป๋าก็เบา)^^