Jump to content

Civic 2012 เติม E85 แล้วเป็นไงม่ังครับใครพอรู้

Recommended Posts

กำลังรับรถ วันที่ 17/7/55 ว่าจะลองเติม E85 ดูครับไม่ทราบว่าใครมีความรู้บ้าง หรือว่าผมจะไปติด LPG ดีครับ

• 4 weeks later...

ถ้ามันออกแบบมาให้ใช้e85 ได้มันก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ แต่ถ้าเป็นผมนะ ผมหาร้านดีๆติด lpg ดีกว่าครับ แล้วใช้มันทั้งคู่เลย ทั้งe85 ทั้ง lpg

• 3 weeks later...

พอดีได้ลองขับ ขับแบบรถติดๆ แต่ไมามากเท่าไร หน้าจอเฉลี่ยอยู่ 10-11

ขับยาวๆ กับต่างหวัด 14-15 ความเร็วประมาณ 100-110 km/h

แต่ชอบตรงที่รอบมันต่ำดี 110 km/h รอบ สิงพันนิดๆ เอง เมื่อเทียบกับเจ้า civic mt ของผม

แต่รู้สึกว่า at มันต้องเหยียบคันเร่งลึกกว่า mt นิดหน่อยครับ

แต่ไมรู้ civic fd at จะเหมือน civic fb at หรือเปล่า เพราะของ fd เรา คันเร่งมันอยู่ติดกับพื่น ส่วน fb คันเร่งมันลอยอยู่เหนือพื้น

เพื่อนเติมอยู่ครับ
FB
ปกติครับ อัตราเร่งตอบสนองก็ปกติครับ แต่ส่วนตัว ผมว่า น้ำมันมันเหม็นอะครับ มาก...คลื่นไส้ อยากอ๊วก

• 4 weeks later...

พอดีได้ลองขับ ขับแบบรถติดๆ แต่ไมามากเท่าไร หน้าจอเฉลี่ยอยู่ 10-11

ขับยาวๆ กับต่างหวัด 14-15 ความเร็วประมาณ 100-110 km/h

แต่ชอบตรงที่รอบมันต่ำดี 110 km/h รอบ สิงพันนิดๆ เอง เมื่อเทียบกับเจ้า civic mt ของผม

แต่รู้สึกว่า at มันต้องเหยียบคันเร่งลึกกว่า mt นิดหน่อยครับ

แต่ไมรู้ civic fd at จะเหมือน civic fb at หรือเปล่า เพราะของ fd เรา คันเร่งมันอยู่ติดกับพื่น ส่วน fb คันเร่งมันลอยอยู่เหนือพื้น

FD เกียร์ออโต้ ก็ ประมาณนั้นครับ ความเร็ว 110 Km./h รอบ 2000 นิดๆ ครับ

แต่ส่วนตัวผมชอบ คันเร่งติดที่พื้นมากกว่าครับ

ความเห็นส่วนตัว คันเร่งลอย โอกาศเกิดอุบัติเหตุ จากส้นสูง ของคนขับเป็นผู้หญิง มันมากกว่า คันเร่งติดที่พื้นของ FD ครับ

เจอมาแล้วกับตัว คันเก่าคันเร่ง ลอย แฟนผมขับแล้ว ส้นสูงมันติด เกือบแย่ ครับ