Jump to content

Recommended Posts

อยากจะรบกวนเพื่อนๆ ที่มีประสบการณ์หน่อยครับ

พอดีกำลังจะเปลี่ยนยาง เล็งไว้ระหว่าง RE001 กับ RE002 แต่เห็นแก้มมันบวมๆ ยื่นมาเยอะกว่าจะติดซุ้มล้อหน้าอ่ะครับ

ล้อผม Spec +38 กว้าง 8" เล็งยางไว้ที่ Size 18" 40 225

ปล. เคยใช้แต่ DZ101 มา 3 ชุดแหละเพราะแก้มมันหลบอ่ะ เบื่ออย่างเปลี่ยนบ้าง

คำถาม

1. จะติดซุ้มไหม

2. Feeling เป็นยังงัย

3. ตัวไหนดูสวยกว่ากัน

4. มียางตัวอื่นที่ราคาประมาณเดี๋ยวกัน 7,XXX แนะนำมั้ยครับ

- รุ่นใหม่ performance ดีกว่าของเดิมครับ เพียงแต่ลายโหดไม่เท่าของเดิม

- ยาง bs แก้มใหญ่ ดูจาก spec ล้อแล้วผมว่าน่ามีครูดนะครับ

เว้นแต่จะใส่ 215 ให้มันดึงหน่อยนะครับ คือเทียบได้กับ ยางแก้มหลบ 225

ผมใช้ RE002 อยู่นะครับ ช่างบอกว่าตัวนี้ แก้มยางจะโหลดนิดนึง (ถึงแม้ว่าเติมลมเข้าไปเยอะ แก้มยางก็จะโหลดนิดหน่อย)

ฟิวหนึบดีครับ ไม่ค่อยกลัวน้ำ

- รุ่นใหม่ performance ดีกว่าของเดิมครับ เพียงแต่ลายโหดไม่เท่าของเดิม

- ยาง bs แก้มใหญ่ ดูจาก spec ล้อแล้วผมว่าน่ามีครูดนะครับ

เว้นแต่จะใส่ 215 ให้มันดึงหน่อยนะครับ คือเทียบได้กับ ยางแก้มหลบ 225

ลองเช็คที่ติวานนท์ยางยนต์แล้วเค้าบอกว่า RE002 ไม่มี 215 อ่ะครับ

Dee Auto บอกว่า ล้อสเปก นี้ใส่ RE002 225 สบายๆ ไม่ติด (จริงรึเปล่าครับ)

ดันพลาสติด พับซุ้มแล้วยังครับ

ผมว่าผ่านสบายนะ

ตอนนี้ผมใส่ RE002 225/40/18 ล้อกว้าว 8นิ้ว +34 รถผมทำซุ้มด้านหน้าดันพลาสติก พับหู ด้านหลังเจียหูยึด พับซุ้มนิดหน่อย

ด้านหน้าไม่ติด(ตรงที่เคยติดมันถูไปหมดแล้ว) หลังติด(ติดตรงริมๆแก้ม) ปรับโช้คแข็งๆ (6คลิก)ขับแบบไม่มีคนนั่งหลังก็โอเคครับ

เคยใส่ +44 ไม่ติดเลย โดดคอสะพานกันเต็มที่่ยังไงก็ไม่ติด ถ้าเป็น +38 น่าจะสบายๆนะครับ

ปล.เคยใส่ yoko s-drive แก้มเยอะกว่า re002 นิดนึง สเปคเดียวกัน ล้อ +38 แคมเบอร์ไม่ได้ปรับ ก็ไม่ติดครับ (ถ้าปรับแคมเบอร์ล้อหลังตั้งๆซัก -1.2 จะติดนิดนึง นิดเดียวจริงๆ)

ปล.2 ร้านพี่ดีเคยเห็น AD08 215/45/18 เส้นละ 8 พันนิดๆ ลองดูมั้ยครับ :P

RE002 สิครับ ยังไงก็สดกว่า ส่วนเรื่องติดมั้ย ล้อผม8.5 +45ครับ ยาง225-40/18 ด้านหลังถ้ามีคนนั่ง3คนจั๊มมีฟืดครับ

ด้านหน้า ตอนแรก เหมือนจะไม่ติดครับ แต่พอวิ่งลอยลำแล้วจั๊มมีถูนิดเดียวครับ

แต่หลังจากเอาไปวิ่งสนามครั้งแรกแบบว่ายางเพิ่งเปลี่ยน โค้งหนักๆติดครับ และแล้วหลังจากที่ไปสนามอีกรอบ ไม่มีติดอีกเลยครับ

RE001 น่าจะไม่มีของแล้วนะครับพี่ เพราะผมเคยไปถามเค้าบอกไม่ผลิตแล้ว

ตามนั้นครับ Re001 ไม่ผลิตแล้ว

ผมใส่ 002 อยู่ก็หนึบดีครับ มีเสียงหนิดหน่อย

off +38 ไม่่น่าติด ของผม +44 225-40-18 ชิวๆครับ :0080:

ดันพลาสติด พับซุ้มแล้วยังครับ

ผมว่าผ่านสบายนะ

ทั้งดันทั้งพับ แถมมีหลุดหายไปเองไปแล้วครับ

ตอนนี้ผมใส่ RE002 225/40/18 ล้อกว้าว 8นิ้ว +34 รถผมทำซุ้มด้านหน้าดันพลาสติก พับหู ด้านหลังเจียหูยึด พับซุ้มนิดหน่อย

ด้านหน้าไม่ติด(ตรงที่เคยติดมันถูไปหมดแล้ว) หลังติด(ติดตรงริมๆแก้ม) ปรับโช้คแข็งๆ (6คลิก)ขับแบบไม่มีคนนั่งหลังก็โอเคครับ

เคยใส่ +44 ไม่ติดเลย โดดคอสะพานกันเต็มที่่ยังไงก็ไม่ติด ถ้าเป็น +38 น่าจะสบายๆนะครับ

ปล.เคยใส่ yoko s-drive แก้มเยอะกว่า re002 นิดนึง สเปคเดียวกัน ล้อ +38 แคมเบอร์ไม่ได้ปรับ ก็ไม่ติดครับ (ถ้าปรับแคมเบอร์ล้อหลังตั้งๆซัก -1.2 จะติดนิดนึง นิดเดียวจริงๆ)

ปล.2 ร้านพี่ดีเคยเห็น AD08 215/45/18 เส้นละ 8 พันนิดๆ ลองดูมั้ยครับ :P

ถ้า +34 ไม่ติดก็ไม่ต้องกังวลแล้วครับ ต้องลองดู

ขอบคุณมากนะครับ

RE002 สิครับ ยังไงก็สดกว่า ส่วนเรื่องติดมั้ย ล้อผม8.5 +45ครับ ยาง225-40/18 ด้านหลังถ้ามีคนนั่ง3คนจั๊มมีฟืดครับ

ด้านหน้า ตอนแรก เหมือนจะไม่ติดครับ แต่พอวิ่งลอยลำแล้วจั๊มมีถูนิดเดียวครับ

แต่หลังจากเอาไปวิ่งสนามครั้งแรกแบบว่ายางเพิ่งเปลี่ยน โค้งหนักๆติดครับ และแล้วหลังจากที่ไปสนามอีกรอบ ไม่มีติดอีกเลยครับ

ตามนั้นครับ Re001 ไม่ผลิตแล้ว

ผมใส่ 002 อยู่ก็หนึบดีครับ มีเสียงหนิดหน่อย

off +38 ไม่่น่าติด ของผม +44 225-40-18 ชิวๆครับ :0080:

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

RE002 size 225/40/18 ไม่มีผลิตไทยครับ ลองดูในเวบบริจสโตน

แม่นแล้วครับ ของผมก็ อินโด :D