Jump to content

มีเสียงสั่นๆมาจากหน้าคอนโซลครับ

Recommended Posts

รบกวนหน่อยครับ รถผมมันมีเสียงสั่นรัวๆมาจากคอนโซลด้านหน้าครับ (โดยเฉพาะเมื่อแอร์ทำงาน) เหมือนจะมีพลาสติกอะไรหลวมๆอยู่ สังเกตว่าพอเครื่องร้อนๆแล้วมันจะได้ยินชัดครับ มีใครทราบบ้างครับว่าตรงคอนโซลหน้ามันมีจุดไหนเป็นไปได้ที่จะทำให้เกิดเสียงดังกล่าวครับ

:D :D ผมมีเพื่อนล่ะดังทั้งคันครับตอนนี้ ครอบสวิตท์กระจก ,กรอบแอร์ ,เรือนไมล์ ,ลำโพงข้าง(แก๊กๆ) ,คอลโซลหลัง(น่าจะเป็นที่ขอบฟิลม์แงะมาตัดออกล่ะครับ)

โอ๊ยยยเยอะครับพี่ของผม :0027: :0027: :0027:

:D :D ผมมีเพื่อนล่ะดังทั้งคันครับตอนนี้ ครอบสวิตท์กระจก ,กรอบแอร์ ,เรือนไมล์ ,ลำโพงข้าง(แก๊กๆ) ,คอลโซลหลัง(น่าจะเป็นที่ขอบฟิลม์แงะมาตัดออกล่ะครับ)

โอ๊ยยยเยอะครับพี่ของผม :0027: :0027: :0027:

เพื่อนใหม่ๆที่ไม่เคยอยากมี :0081:

ของผมก็ดังครับ ในคอนโซลฝั่งคนขับ กับแถววิทยุ

ทุบๆดันๆ หายบ้าง มาบ้าง

:0062:

ผมก็เป็นเหมือนเจ้าของกระทู้เป๊ะเลยครับ ใช้่งานมา 4 ปี เสียงเริ่มจะมาแล้ว

คาดการณ์ว่าจะดังมาจากส่วนในสุดระหว่างกระจกด้านหน้ากับคอนโซลด้านในสุดน่ะครับ

ว่าจะให้ศูนย์ลองเช็คดู รำคาญมาก

ผมก็เป็นเหมือนเจ้าของกระทู้เป๊ะเลยครับ ใช้่งานมา 4 ปี เสียงเริ่มจะมาแล้ว

คาดการณ์ว่าจะดังมาจากส่วนในสุดระหว่างกระจกด้านหน้ากับคอนโซลด้านในสุดน่ะครับ

ว่าจะให้ศูนย์ลองเช็คดู รำคาญมาก

รู้สึกว่ามาจากแถวๆนั้นเหมือนกันครับ เพื่อนร่วมอุดมการณ์เยอะเลยแฮะ

วันนี้ลองฟังดูใหม่ ปรากฏว่าที่ได้ยินเสียงสั่นๆช่วงแอร์ทำงาน มันจะเป็นเมื่อเข้าเกียร์แล้วเหยียบเบรคไว้น่ะครับ (แบบตอนติดไฟแดง) ถ้าเข้า N จะไม่เป็น

ดังเหมือนกันครับ เรื่องเสียงพลาสติกสั่นๆ เนี่ย หลัก ๆ ก็กรอบวิทยุ กรอบไมล์ แผ่นแปะด้านล่างกรอบไมล์

ผมอ่ะดังลั่นทั้งคัน เวลาวิ่งเร็วๆ สั่นๆ กอกแกก กอกแกก

ตอนแรกๆก็จิตเสีย เดี๋ยวนี้เริ่มชินครับ 55

ขอผมมันมาทางฝั่งซ้าย เริ่มมาตั้งแต่ประตูหน้าซ้าย เสียงกระจกดังกระทบอะไรสักอย่าง เสียงครอบสวิตท์กระจก ตอนนี้ได้ข่าวว่ามันกำลังมาตรงคอลโซลกลางล่ะ ได้ยินมาแพร่วๆ :0027:

Update ครับ ของผมหายแล้ว สาเหตุเกิดจากกรองแก๊สมันเขกกับตัวถังครับ พอดีวันนี้ไปเปลี่ยนกรองแก๊สแล้วช่างเขาบอกว่ามันชิดตัวถังเกินไป เลยเขก เขาก็เลยย้ายให้ครับ

ตอนนี้เงียบสนิทเลยครับ

ของผมเข้าศูนย์ตรวจสอบไม่เจอว่ามาจากสาเหตุใด ทางศูนย์แจ้งว่าน่าจะเกิดจากสายไฟข้างใน

เซ็งกันไป zzZzz