Jump to content

อยากจะบอกเป็นประสบการณ์ จากคน ตจว.เข้ากรุง

Recommended Posts

• Replies 63
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

กำแพงแสน

ทุกวันนี้จ้องจะทักแต่ CCTH เพราะผมเชื่อว่ารถที่ติดสติกเกอร์ CCTH คือคนจริง ตัวจริง มีอยู่จริง ที่โดนหักหลัง+โดนทำร้ายมาก่อน พูดแล้วมันเศร้า

jink

คือช่วงเมื่อต้นอาทิตย์ได้ขับรถเข้า กทม.เพื่อทำธุระกับครอบครัว โดยปกติไปไหนมาไหนใน กทม.จะไม่ได้เอารถไป พึ่งบริการรถไฟฟ้ากับแท็กซี่ซะส่วนใหญ่ เพราะไม่ค่อยรู้ทางกับขับทาง กทม.ไม่เซียน แต่คราวนี้ต้องใช้รถ

ZXON

เห็นใจครับ พ่อผมอายุ68 แม่อายุ66 หลานผมอายุ8ขวบ พ่อขับมาเยี่ยมผม ตามสใตลคนแก่ ตจว ขับ คงเงอะงะโดนเค้าเบียดตกถนนวงแหวนแล้วเค้าจอดยกนิ้วกลางให้ เกือบตายทั้งคัน เข็ดเลยบอกพ่อไมต้องมาอีกเลยเดี๋ยวผมไปหาเอง

ผมอะรอทัก CCTH อย่างเดียวเลยเนี๊ยะ แต่ยังไม่เจอจังๆเลย :0080:

อ้าวอยู๋ละแวกเดียวกัน เลย ช่วงไหนของ รัชโยธินครับ

อ้าวอยู๋ละแวกเดียวกัน เลย ช่วงไหนของ รัชโยธินครับ

นสพ.บ้านเมือง ครับพี่ต้น พี่ล่ะ

นสพ.บ้านเมือง ครับพี่ต้น พี่ล่ะ

อยู่ใกล้ๆ เมเจอร์ เลยครับ คอนโด เดอะ ซี๊ดเตเร่

อยู่ใกล้ๆ เมเจอร์ เลยครับ คอนโด เดอะ ซี๊ดเตเร่

อ๋อ คอนโดสไตล์อิตาเลี่ยนซ้ายเมเจอร์ นี่เอง ว่างๆเจอกันครับพี่

ทำไมหัวข้อที่ 2 ทำตัว...กาก ต่ำ สถุน ชั่ว เลว .... เช่นนั้นครับ

เขาแค่ทักทาย คุณไม่ทักก็ไม่ว่าถึงกับชูนิ้วกลางด่าเลยหรอ...เจอผมหน่อยเหอะ จะรีบหลบมันให้เร็วเลย 555+++

like ให้พี่เรยครับ 555+

ผมว่ามาระยะหลังๆ ไม่ค่อยทักกันนะ...

ถ้า CCTH จะทักให้ลั่นถนนเลยครับ 555

เมื่อก่อนอยู่บ้านนู้น ผมก็ทักทุกคันนะครับจะได้ตอบกลับมา 90% ครับ

แชร์ ๆกันนะ ตอนนี้ผมเจอ CFDT ไม่ทัักแล้วอ่ะครับ เคยอยู่บ้านเดียวกันก็จริง แต่เราก็มีบ้านใหม่ของเราอ่ะเนอะ เป็นคนละบ้านแล้วล่ะ

ข้อที่2 ก็ทำเกินไป ยกนิ้วกลางให้

พอทราบสีแนวการแต่งไหมครับ PM.มาก็ใด้ครับ

ถ้าไม่สะดวกตอบก็ไม่เป็นไร

จัดไปพี่.......... :0035:

แชร์ ๆกันนะ ตอนนี้ผมเจอ CFDT ไม่ทัักแล้วอ่ะครับ เคยอยู่บ้านเดียวกันก็จริง แต่เราก็มีบ้านใหม่ของเราอ่ะเนอะ เป็นคนละบ้านแล้วล่ะ

ส่วนอ้อที่ไม่ทัก เพราะเค้าอาจจะคิดว่าเราไปกวน(ทีน) ลองของเค้าหรือป่าวอ่ะคะพี่

ประมาณว่า มีบ้านใหม่แล้ว มาเย้ยกัน อะไรงี้อ่ะคะ

ปกติผมก็ทัก รถที่ติดสติกเกอร์ทุกคันนะคับ ทั้งบ้านใหม่และเก่า เจอบ่อยนะคับเส้นมอเตอเวย์-จันทบุรี