Jump to content

อยากจะบอกเป็นประสบการณ์ จากคน ตจว.เข้ากรุง

Recommended Posts

ผมเลิกทักไปนานแล้วครับพี่ สติ๊กเกอร์ก็เอาออกหมดแล้ว มีประสบการณ์แย่แย่พอกัน เลยเลิกแระ

• Replies 63
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

กำแพงแสน

ทุกวันนี้จ้องจะทักแต่ CCTH เพราะผมเชื่อว่ารถที่ติดสติกเกอร์ CCTH คือคนจริง ตัวจริง มีอยู่จริง ที่โดนหักหลัง+โดนทำร้ายมาก่อน พูดแล้วมันเศร้า

jink

คือช่วงเมื่อต้นอาทิตย์ได้ขับรถเข้า กทม.เพื่อทำธุระกับครอบครัว โดยปกติไปไหนมาไหนใน กทม.จะไม่ได้เอารถไป พึ่งบริการรถไฟฟ้ากับแท็กซี่ซะส่วนใหญ่ เพราะไม่ค่อยรู้ทางกับขับทาง กทม.ไม่เซียน แต่คราวนี้ต้องใช้รถ

ZXON

เห็นใจครับ พ่อผมอายุ68 แม่อายุ66 หลานผมอายุ8ขวบ พ่อขับมาเยี่ยมผม ตามสใตลคนแก่ ตจว ขับ คงเงอะงะโดนเค้าเบียดตกถนนวงแหวนแล้วเค้าจอดยกนิ้วกลางให้ เกือบตายทั้งคัน เข็ดเลยบอกพ่อไมต้องมาอีกเลยเดี๋ยวผมไปหาเอง

ทุกวันนี้จ้องจะทักแต่ CCTH เพราะผมเชื่อว่ารถที่ติดสติกเกอร์ CCTH คือคนจริง ตัวจริง มีอยู่จริง ที่โดนหักหลัง+โดนทำร้ายมาก่อน พูดแล้วมันเศร้า :0027:

ทุกวันนี้จ้องจะทักแต่ CCTH เพราะผมเชื่อว่ารถที่ติดสติกเกอร์ CCTH คือคนจริง ตัวจริง มีอยู่จริง ที่โดนหักหลัง+โดนทำร้ายมาก่อน พูดแล้วมันเศร้า :0027:

ถูกต้องนะครับน้องวี

ปล.อย่าพูดถึงเลยครับ เศร้า

ผมถ้าเจอ CCTH ผมจะเปิดแตรทักนะ ได้รับตอบบ้างไม่ได้รับบ้างไม่เป็นไร ถ้าอยู่ในวิสัยที่ทักได้ก็จะทักครับ

ทักทายผมได้น๊า

ผมถ้าเจอ CCTH ผมจะเปิดแตรทักนะ ได้รับตอบบ้างไม่ได้รับบ้างไม่เป็นไร ถ้าอยู่ในวิสัยที่ทักได้ก็จะทักครับ

ทักแน่ครับอาจารย์มาด ไม่ทักอย่างเดียวครับจะถ่ายรูปด้วย อิอิอิ

เข้ามาอีกทีเมื่อไหร่บอกนะครับ จะไปให้จับถึงที่เลย อยากโดนจับนานแล้วคร้าบบบ

ทักแน่ครับอาจารย์มาด ไม่ทักอย่างเดียวครับจะถ่ายรูปด้วย อิอิอิ

วันที่ 8 เจอกันป่าวครับพี่

วันที่ 8 เจอกันป่าวครับพี่

ไปราชการสงขลา 5-9 ก.ย.55 ครับอาจารย์มาด เสียดายครับ

2. ท่านที่เป็นสมาชิกคลับ กรุณาติดสติ๊กเกอร์ของท่านด้วย ระหว่างทางกลับ เจอรถแต่งอย่างสวยแต่ไม่มีสติ๊กเกอร์คลับ บางทีเห็นสมาชิกบางท่านก็ไม่ได้ติดสติ๊กเกอร์ฺ เห็นรถสวยดี ผมก็กดแตรทักไปเบาๆ 2 ที เพื่อทักทาย ย้ำ เบาๆเพื่อทักทาย แล้วผมก็แซงไป หันมามองอีกที รถคันนั้นจี้ตูด พยายามจะแซง ผมก็หลบให้ นึกว่าจะทักทายเรามั้ง ที่ไหนได้ คนนั่งข้างคนขับ ลดกระจกลงพร้อมกับยกนิ้วกลางให้ ...โอ้!!! เสียวเลย ถ้าเป็นปืนก็คงไม่ต้องพูดถึง ก็เลยเบารถให้มันขับแซงหายไป

3. ต่อจากข้อ 2 สมาชิกที่ไม่มีสติ๊กเกอร์ อย่าทักทายผมเช่นกัน เพราะผมไม่รู้ว่าท่านทักทายหรือว่าไล่ให้ผมหลบทาง เจอกันอีกทีที่ปั้มถึงได้ทักทายกัน อันนี้รู้จักเพื่อนใหม่ซะงั้น ดีไป ยังคุยกันเลยว่าที่ผมไม่ทักตอบเพราะกลัวว่าจะเป็นการไล่กัน หัวเราะกันไป

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

...ทักทายเขาเบาๆๆ เค้าก้ออาจจะไม่รู้ ขนาดคุณ จขกท ยังบอกให้คนที่ไม่มีสติกเกอร์อย่าทักทาย ไม่แปลกค่ะที่คันที่คุณ จขกท ไปทักอาจจะ ไม่อยากให้คุณทักก้อได้(เพราะไม่รู้) เช่นเดียวกันค่ะ

ส่วนตัว ทักเฉพาะคันที่มีสติกเกอร์เท่านั้นค่ะ ปลอดภัยไว้ก่อน เพราะรถแต่งสวย ส่วนมาก ย้ำค่ะว่า ส่วนมาก ไม่ได้หมายความว่าทั้งหมด มีของกันทั้งนั้น

คหสต นะคะ

ใช่ครับพี่วี พวกเราเจ็บมากันเยอะครับ คนจริง เสียงจริง ไม่ต้องพึ่งตัวเลขสมาชิกหลักหมื่น(ทั้งที่ไม่ค่อยมีคนเล่นแล้ว) เพื่อมาโฆษณาชวนเชื่อหาสปอนเซอร์

ผมว่าเรื่องบีบแตร อาจสร้างความเข้าใจผิดกันได้

บางคนเมาๆ หรืออารมณ์ไม่ดีอยู่ด้วยอีก ถูกบีบแตรทัก นึกไปว่าถูกหาเรื่อง

ถ้าโชคร้ายยิงสวนกลับมานี่ ซวยนะครับ ระวังกันด้วยไว้ก่อน : (

ใช่ครับพี่วี พวกเราเจ็บมากันเยอะครับ คนจริง เสียงจริง ไม่ต้องพึ่งตัวเลขสมาชิกหลักหมื่น(ทั้งที่ไม่ค่อยมีคนเล่นแล้ว) เพื่อมาโฆษณาชวนเชื่อหาสปอนเซอร์

ลำพังแค่ค่าใช้จ่ายดูแลเวป แม้สปอนเซ่อร์หายไปซักครึ่ง ก็น่าจะยังอยู่ได้ เงินเก่าก้เยอะพอสมควร

กิจกรรมอะไรก็ไม่ได้จัดกันเท่าไร ที่มีก็ไม่ได้ช่วยให้มากมาย

ค่าแรง ค่าเหนื่อย ก็เห็นยืนยันว่าไม่เคยรับกัน

เออ เงินก็ไม่ค่อยได้ใช้ แล้วจะหาสปอร์เซ่อร์ไปทำไมเยอะแยะ เน๊อะ

แวะมาอ่านอีกรอบ ก็บางทีอาจจะเป็นผมเองที่เป็นฝ่ายผิดก็ได้ อย่าเป็นประเด็นไปต่อว่ากันเลย เพื่อนๆสมาชิกดีๆมีอีกเยอะเนอะ 555+

ของผมทักเฉพาะสมาชิกอย่างเดียวเท่านั้น คันอื่นๆ ไม่กล้าทักเพราะกลัวเกิดแบบข้อ 2

ถ้าผมเจอ จารย์ นะ ผมจะ บีบแตรทักเป็น กลอง สามช่าเลยนะ อิอิ

ม่ะหร่ายเจออะพี่ ปลายปีผมว่าจะมีตติ้งที่ลพบุรีซะหน่อย

อ่ะ รอ ๆ เจอกันงานสร้างพระคับ

ถ้างานสร้างพระผมไม่ได้ไปครับ

บินไปภูเก็ต 8-9-10 กันยา 55 สามวันรวด - -*งานนี้อด

แต่ร่วมอนุโมธนาสาธุด้วยครับ

ขอให้เดินทางปลอดภัยทุกท่านครับ