Jump to content

เปลี่ยนฟิลม์เท่าไหร่ดีครับ 60 / 80

Recommended Posts

คือผมคิดอยากจะเปลี่ยนฟิลม์อะครับ ของเดิม มัน หน้า 40 ที่เหลือ 60 ปรอท

เพราะพ่อกับแม่ บอกมืดมันอันตราย งุ้นงี้ๆ แต่ผมว่ามันใสนะครับ ยิ่งด้านหน้าเห็นทะลุเลย

ใสไปก็ลำบาก กลัวคนอื่นเหน ส่วนตัวนิดๆ ตอนเวลาวิกาล .... :ph34r: 55+

ผมเลงๆไว้คือ ไม่มีปรอท (รถผมสีเทาเมทัลโพลิช ผมคิดว่า ไม่มีปรอทดูเท่กว่าอะครับ)

เสปกที่มองๆก็ หน้า60 ที่เหลือ 80 แต่ผมอ่านมาหลายเวป เค้าบอกกันว่า ข้างๆ 80 กลางคืนมองกระจกข้าง

หรือ ถอยหลังลำบาก ก็เลยคิดว่า 3 บานหน้า 60ดีไหม แล้ว 3 บานหลัง 80

อยากขอความเห็นหรือ รีิวว อะครับว่า 60 เป็นยังไงบ้าง 80 เป็นยังไงบ้าง

หน้า 60 ข้าง 80 ดำเคยขับมาแล้ว ส่วนตัวคิดว่ากลางคืนอันตรายนะครับ

ผมติดหน้า 40 ข้าง 80 ดำ มืดใช้ได้ ก็มีข้อเสียคือเกิดเงาสะท้อน แต่ดำดุดีครับ

บานหน้า 60 มองทางลำบากมากครับ ขนาดไฟซีนอลยังมองไม่ค่อยเห็นเลย ไฟเดิมไม่รู้จะขนาดไหน

แนะนำ 40 และครับดีแล้ว

ของเดิม80ทั้งคัน มืดมากกกกก ตอนกลางคืนถ้ารถรอบตัวไม่เปิดไฟไม่เห็นไรเลยค่ะ555 ตอนนี้เปลี่ยนละ 50ทั้งคัน สีชา

แนะนำของ 3M ครับ สีดำไม่มีปรอทสวย บานหน้า 60 รอบคัน 80 จะมืดหน่อยแต่เย็นครับ /

แต่ถ้า 60 ทั้งคัน จะสว่างขึ้นกลางคืนขับง่ายมองเข้ามาก็ไม่ค่อยเห็นนะครับ (ถ้าคนอื่นขับด้วยแนะนำอันนี้ครับ)

ที่สำคัญของ 3M จอดบนเซ็นทรัลมีช่องจอดเฉพาะครับ :0114:

ผมก็ใช้บานหน้า 60 รอบคัน 80 อยู่นะครับ ฟิล์มแบบปรอท

โดยรวม กลางคืนขับยาก แต่ก็ไม่ยากอะไรขนาดนั้น อีกซักพัก ก็ชินไปเอง

รถผมบานหน้า60 รอบคัน80 นะ ผมว่ากลางัวนแบบว่าไม่ร้อนเลย(ถ้าไม่จอดรถตากแดดแล้วมานั่งนะ) ส่วนกลางคืนก็มองลำบอกหน่อยช่วงเวลา 18.00-19.00 เพราะจะมีพวกไม่เปิดไฟหน้ารถทำให้เปลี่ยนเลนลำบากหน่อย เวลาถอยหลังก็ต้องระวังมากหน่อย

โอวววว ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆนะครับบบบ 2จิต2ใจ เพราะ ความมืด มันต่างกันเยอะมาก

ของผมชอบส่วนตัวมากๆครับ 3M 80 ปรอทเขียวเฉพาะบานหน้า ที่เหลือฟิล์มดำไม่ปรอท

แต่ถอยหลังต้องเปิดกระจกข้าง -*-

แนะนำของ 3M

ผมใช้ 3M 60 รอบคันครับ เวลาถอยจอดที่บ้านตอนดึกๆต้องเปิดกระจกข้างครับ มันมืด แต่ขับออกถนนกลางคืนก็ยังพอได้อยู่ครับแต่ถ้าเกิน 60 แล้วผมว่ามืดเกินครับ กลางวันดีมากครับไม่ค่อยร้อนครับ

แนะนำของ 3M ครับ สีดำไม่มีปรอทสวย บานหน้า 60 รอบคัน 80 จะมืดหน่อยแต่เย็นครับ /

แต่ถ้า 60 ทั้งคัน จะสว่างขึ้นกลางคืนขับง่ายมองเข้ามาก็ไม่ค่อยเห็นนะครับ (ถ้าคนอื่นขับด้วยแนะนำอันนี้ครับ)

ที่สำคัญของ 3M จอดบนเซ็นทรัลมีช่องจอดเฉพาะครับ :0114:

มีช่องจอดเฉพาะแล้วเราต้องไปทำยังไงครับ :D

ผม หน้า60 รอบคัน80

อยู่ ThaiThinkPad ด้วยหรอครับ ผมก็เป็นสมาชิกอยู่เหมือนกันครับ ตอนนี้ยังใช้เครื่อง T60 อยู่เลยครับ ไม่พังซะทีครับ

อยู่ ThaiThinkPad ด้วยหรอครับ ผมก็เป็นสมาชิกอยู่เหมือนกันครับ ตอนนี้ยังใช้เครื่อง T60 อยู่เลยครับ ไม่พังซะทีครับ

โอ้ว ยินดีที่ได้รู้จักครับ :0115:

ผมกำลังจะไปสอย x230 ใหม่อยู่ครับ รอ t430u ไม่ไหวล่ะ

Hi kool R60 และ R65 รอบคันรวมบานหน้า กันร้อนดีและทัศนวิสัยดี บอกร้านได้เลย R60 รอบคันรวมบานหน้าหรือ R65 รอบคันรวมบานหน้า

ผมก็บานหน้า 60 รอบคัน 80 ตอนกลางวันขับสบายๆเลยครับ แต่ตอนกลางคืนก็ลำบากนิดหน่อยตอนแรกๆ แต่ตอนนี้ชินแล้วครับ ชอบความเป็นส่วนตัวในรถครับ