Jump to content

อยากเห็น FD สวยๆใน southen zone คับ

Recommended Posts

รบกวนช่วยตัดสินใจหน่อย ขออนุญาตยืมรูปคุณพีคนะครับ ถ้า CE คงจะเป็นงาน cg นะครับ หรือจะไปแนวเรียบ P1 แท้ รบกวนหน่อยนะครับ

F5D799C9-EEFA-4075-8802-0C70DD32E95F_zps

38FDF1BF-4483-4C7D-A198-0125707110DA_zps

C031E285-BCF9-4752-880B-78EFA5C22DC6_zps

• Replies 2.7k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Tonycotton

ตีความหมายผิดนะครับ ยังไงผมขอโทดด้วยนะครับ อาจจะขอโทดช้าไปมาก   ยังไงผมก็ยังยืนยันรถแต่ละคันภาคใต้สวยๆทั้งนั้น และผมยังยืนยันคำเดิม ว่ารถแต่ละคันโหดครับ สวยซะผมสู้ไม่ได้   เข้าใจผิดนะครับ ผมจะไ

Tonycotton

ขอโทดด้วยนะครับ ประโยคที่ผมพิมพ์ไปนั่นยังยืนยันเหมือนเดิมครับ ผมไม่ได้ดูหมิ่นหรือเหยียดยามอะไรในการแต่งรถเลย   ผมเองว่ารถตัวเองสวรถท่านอื่นไม่ได้ด้วยซ้ำ ยังไงผมขอโทดด้วยนะครับ ถ้าทำไม่พอใจ

kitsanu

สวัสดีคับ .. รถเด็กในหม๋อง จาก อ.ปลายพระยา จ.กระบี่   ชื่อ ไผ่ คับ ยินดีที่รู้จักทุกคนค๊าบ ..   ปล. รถผมยังไม่เสดเลย เห็นรูปรถคนอื่นมาเต็มทั้งนั้นอิจฉาๆ แอบอายตัวเองนิสหน่อย :P . แต่อยากลงเผื่อ

รบกวนช่วยตัดสินใจหน่อย ขออนุญาตยืมรูปคุณพีคนะครับ ถ้า CE คงจะเป็นงาน cg นะครับ หรือจะไปแนวเรียบ P1 แท้ รบกวนหน่อยนะครับF5D799C9-EEFA-4075-8802-0C70DD32E95F_zps38FDF1BF-4483-4C7D-A198-0125707110DA_zpsC031E285-BCF9-4752-880B-78EFA5C22DC6_zps

ล้อแท้แจ่มกว่าแน่นอนครับ ทีเดียวจบ ผมก็จะไม่เปลี่ยนแร้วเหมือนกัน รอบุญวาสนาใส่ล้อแท้ที้ดียว จบแน่นอน ยาวๆเลย

แต่งาน CG กับล้อแท้นี่ ไม่แตกต่างกันเลยครับ เป๊ะมาก ต่างกันแค่ความรู้สึกเท่านั้น

......ล้อสวยไม่สวย ผมว่ามันอยู่ที่ขนาด กว้าง Off หล่อๆ.เต็มๆ..ยางแก้มแล่มๆ ส่วนลายเอาที่เจ้าของรถชอบเลย....ลาย CE งาน CG เป๊ะสุด..แต่ถ้าล้อแท้มันก็อยู่ที่ความรู้สึกเหมือนบ่าวต่อ ด้านบนบอก อิอิ..

ขอบคุณครับ งั้นขอคำแนะนำเรื่องเสปค ด้วยเลยดีฟ่าครับ ตั้งใจจะใส่หน้า 8 หลัง 9 เหมือนเดิม แต่ออฟยังไม่แน่ใจครับ พี่หนึ่งบอกให้ใส่ 25 หรือมีใครแนะนำให้ใส่กว้างเท่าไหร่ ออฟเท่าไหร่ สีอะไร รบกวนขอคำชี้แนะครับ

ล้อสีบนผมว่าใส่แล้วก็เทห์และหล่อไปอีกแบบ หน้า 8 อ็อฟ 25 ก้านแอ่นสวยมากเลยจับกับยาง re002 215/45 สเป็กเดียวกับของพี่พีคเลย ส่วนหลังกว้าง 9 อ้อฟ25 ก้านก็ยิ่งโค้งไปอีก ยางก็ดึงสวยกำลังดี ออกมาหล่ออย่าให้แซดเลย ปล.ยางผ่อนได้ 10 เดือน 0% ครับน้อง มาใส่วันไหนชวนพี่ไปด้วยนะ

ล้อ CG "17 มันมีถึงกว้าง 9 ขึ้นไป ออฟโหดๆก็มีนะ

ผมแนะนำหน้า 9 หลัง 9 ส่วนออฟต้องดูอีกทีว่าเค้าทำออฟอะไรออกมาบ้าง ส่วน 18" CG มีแค่กว้าง 8 เท่านั้น เกินกว่านั้น รู้สึกจะไม่ทำนะ

ส่วนล้อแท้ สเปคสวยๆ ต้องรอจังหวะ มาแล้วก็รีบคว้า เพราะมาเร็วเคลมเร็วจริงๆ

ผมเล่นของก๊อป advan rs dark gun งานทนดีลงหลุมปั๊กๆ แต่งานสีไม่เท่าไหร่ สั่งจาก blue auto sport 17/8/38

มันล้นออกมาครึ่งล้อแร้ว ไม่นิดแล้วมั้ง อิอิ

แบบนี้เค้าเรียก ตึงๆเต็มๆกำลังดี ถ้าครึ่งล้อต้องชุดใหม่ของพี่เจมส์เลย

แบบนี้เค้าเรียก ตึงๆเต็มๆกำลังดี ถ้าครึ่งล้อต้องชุดใหม่ของพี่เจมส์เลย

ยังมีชุดใหม่อีกเหรอ ?

ตายๆกะพันนี้ เบี้ยทำไมมันหาง่ายจังอะในทะเล ชาด

ยังมีชุดใหม่อีกเหรอ ?

ตายๆกะพันนี้ เบี้ยทำไมมันหาง่ายจังอะในทะเล ชาด

เมืองไทยเราอุดมสมบูรณ์ ทั้งแร่ในดิน สินในน้ำ

ถามต่ออีกหน่อยครับ พอดีมี ce28 งาน ssw ทำสีเทียบแท้ โดยร้าน js spec 8.5 ออฟ 38 ทั้ง 4 วงน่าสนใจมั้ยครับ

เปลี่ยนมาหลายชุดแล้วทำไมไม่ไปแท้เลยล่ะครับคุณเบิ้ม

เปลี่ยนมาหลายชุดแล้วทำไมไม่ไปแท้เลยล่ะครับคุณเบิ้ม

ก้อจิงอยู่ อดใจอีกหน่อยดีกว่านะครับ เหอะๆ

Screenshot_2014-03-27-12-58-43_zpsygkg2m

ล้อปีเก่าๆ สีมันได้แรงอกจริงๆ เหมาะกับเรซซิ่งดินแดงชะมัด

18" 8.5 +40 ใครต้องการจัดไป

อยากได้ 17"

Screenshot_2014-03-29-13-22-52_zps7pxo7x

เบรคหลัง ถูกเหมือนลูกเคย

นั้นแล พร้อมผ้า พร้อมจาน ถ้า FD2 น่าเอานิ๊ ราคานี้

สมัยนี้.. สติ้กเกอร์ทีมประตูข้าง เป็นที่ฮิตกันเหลือเกินในเมืองหลวง

เด็กบ้านนอก อย่างเรา ช้าอยู่ใย ต้องตรงไป Foo Design & Sticker

ผมจะไปทำมั่ง 555+ (สีเงินตะกั่วสะท้อนแสง ขอบดำ)

สมัยนี้.. สติ้กเกอร์ทีมประตูข้าง เป็นที่ฮิตกันเหลือเกินในเมืองหลวง

เด็กบ้านนอก อย่างเรา ช้าอยู่ใย ต้องตรงไป Foo Design & Sticker

ผมจะไปทำมั่ง 555+ (สีเงินตะกั่วสะท้อนแสง ขอบดำ)

จัดเผื่อพี่ชุดนึงด้วยนะน้อง