Jump to content

อยากเห็น FD สวยๆใน southen zone คับ

Recommended Posts

• Replies 2.7k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Tonycotton

ตีความหมายผิดนะครับ ยังไงผมขอโทดด้วยนะครับ อาจจะขอโทดช้าไปมาก   ยังไงผมก็ยังยืนยันรถแต่ละคันภาคใต้สวยๆทั้งนั้น และผมยังยืนยันคำเดิม ว่ารถแต่ละคันโหดครับ สวยซะผมสู้ไม่ได้   เข้าใจผิดนะครับ ผมจะไ

Tonycotton

ขอโทดด้วยนะครับ ประโยคที่ผมพิมพ์ไปนั่นยังยืนยันเหมือนเดิมครับ ผมไม่ได้ดูหมิ่นหรือเหยียดยามอะไรในการแต่งรถเลย   ผมเองว่ารถตัวเองสวรถท่านอื่นไม่ได้ด้วยซ้ำ ยังไงผมขอโทดด้วยนะครับ ถ้าทำไม่พอใจ

kitsanu

สวัสดีคับ .. รถเด็กในหม๋อง จาก อ.ปลายพระยา จ.กระบี่   ชื่อ ไผ่ คับ ยินดีที่รู้จักทุกคนค๊าบ ..   ปล. รถผมยังไม่เสดเลย เห็นรูปรถคนอื่นมาเต็มทั้งนั้นอิจฉาๆ แอบอายตัวเองนิสหน่อย :P . แต่อยากลงเผื่อ

เมื่อวาน มีโอกาสไปลอง เบรคแดงกับโช็คเดิม ในรถพี่เจมส์ สุดยอดไปเลยครับ ของผมนิหมองไปเลยจิงๆ

เมื่อวาน มีโอกาสไปลอง เบรคแดงกับโช็คเดิม ในรถพี่เจมส์ สุดยอดไปเลยครับ ของผมนิหมองไปเลยจิงๆ

....ไม่ถ่ายรูปมาให้แลกันมังเลย.... :)  :)

หมองแลทำสีไม่เสดทีลองทำเสดแลต่ะ แวววาวมันวับจับไม่ติดแน่ รถตุ๊กๆหาดใหญ่-ทุ่งลุง

ถ้ารักในการติดสติ้กเกอร์ สีขาวเท่านั้น สีขาวฮอนด้าต้องขาวไทร์ปอาร์

ย้อนกลับมาดูชอบมากเลยรูปนี่ ได้ความรู้สึกถึงอารมณ์ของรถเซอร์กิต

ย้อนกลับมาดูชอบมากเลยรูปนี่ ได้ความรู้สึกถึงอารมณ์ของรถเซอร์กิต

อย่าบอกนะ ไปหยบตัดตั้งไว้แล้ว อิอิ

ป๋าจะทำไหม ถ้าทำผมทำด้วย ผมเอาแบบนี้เป๊ะๆเรย ลายนี้สีนี้ ทุกตำแหน่ง จัดวางเป๊ะๆ

คู่หู J's Racing Racing goes on... กันเถอะ

ตอนนี้พี่เจมส์อยู่ บางกอก ใครอยากได้อะไรเพิ่มลองโทรหาดูนะครับ ใครเห็นแผงประตู สวยๆแจ้งด้วยนะครับ

ตอนนี้พี่เจมส์อยู่ บางกอก ใครอยากได้อะไรเพิ่มลองโทรหาดูนะครับ ใครเห็นแผงประตู สวยๆแจ้งด้วยนะครับ

.....ผมเห็นๆ...อิอิ..... :)  :) จดเบอร์ไว้ให้นะ

ตอนแรก ลังเลมากเลยครับเรื่องสี แต่พอได้คำแนะนำที่ดีจากเพื่อนหลายๆคนก็ค่อยเบาใจว่ามาถูกทางแล้ว ขอบคุณอีกครั้งสำหรับทุกแรงบัลดาลใจ

ตอนแรก ลังเลมากเลยครับเรื่องสี แต่พอได้คำแนะนำที่ดีจากเพื่อนหลายๆคนก็ค่อยเบาใจว่ามาถูกทางแล้ว ขอบคุณอีกครั้งสำหรับทุกแรงบัลดาลใจ

บอกได้คำเดียวเลยว่า "สุดจริงๆ" ครบเครื่อง เต็มลำ FD 3 สี

http://www.hondatuningmagazine.com/features/htup_1304_2007_honda_civic/photo_05.html

ฝากแนวทางไว้ให้เสี่ยหนึ่งหน่อยคับ

แต่ตัวเองดูแอบอยากได้ปีกนกหลัง

....วาวๆ ..สวยเลยครับ.. :)  :)

........เห็นสีเหมือนกัน..สวยๆ เอามาลงให้ดู...FD + FB ขออนุญาติเจ้าของรถนะครับ... :)  :)

บอกได้คำเดียวว่าฮาม

Cold Air Intake ใครมีความรู้ ช่วยสอนหน่อยครับ ว่ามีผลดีไหม

Simota ตัวนี้ ท่อดูดอากาศลากยาวมาตรงตะแกรงสามช่องพอดี รับลมเย็นเต็มๆ แถมมีตัวกันน้ำอีกด้วย ฝนตกขับสบาย เสียงได้โหดขึ้นมาหน่อย

เค้าบอกว่า ต้นดี กลางไม่ตก ปลายอั้นๆ (ผมไม่ได้ลากยาวๆ เรื่องแรงปลาย คงไม่จำเป็น)

5 พันกว่าบาท เอาได้ไหม

ปล. ถ้าเป็นแบบ Short Ram แบบสั้น เช่น K&N กรองอยู่ตำแหน่งเดิม ผมกลัวมันจะดูดลมร้อนจากเครื่องมาแทนครับ ถึงแม้จะมีแผงกั้นก็ตามที เพราะก็วางหลังแบตเหมือนเดิม ร้อนระอุ