Jump to content

ชี้เป้าของถูก: Philips Blue Vision HB4 600 บาท

Recommended Posts

อยากเห็นแสงกลาวคืนครับ ว่าจะสั่งเหมือนกัน โทรถามแล้ว ถ้าเปนตัวเอ็กตรีมที่เป็นแสงขาวตัวใหม่ 1600ด้วยครับ

ได้รับของแล้วคับ ดูจากแพคเกจ แล้วก็ดูดีอยู่นะคับ ไม่รู้ว่าจะโดนของก็อปอย่างที่พี่เขาบอกรึป่าว ใครรู้จุดสังเกตุก็ชว่ยแจ้งด้วยนะคับ ขอบคุณคับ

ไส่แล้วทดลองเปิดดูตอนกลางวัน แสงก็ยังมีเหลืองอยู่นะคับ ถ้าเทียบกับไฟหรี่

ตอนเย็นจะถ่าย ให้ดูเพิ่มนะคับ

มารอดูแสงตอนมืดครับ

ตอนกลางคืนนะครับ

ผมว่าแสงมันไม่ขาวมากนะคับ ออกแนวหลอดฟลูออเรสเซ้นต์ เดย์คลู นะคับ ถ้าใครต้องการแสงสีขาว ตัวนี้คงตอบโจทย์ไม่ได้นะ ผมคิดว่า

แต่แสงออกแนวเย็นสบายตามากกว่านะ

ขอบคุณสำหรัยรูปครับ ถ้าชอบขาวๆ คงต้องฟิลิป เอ๊กตรีม อ่ะครับ เท่าที่ดูตัวนี้ก็โอเคกว่าเดิมนะครับ

Philips Extreme นี่ผมว่ามันเหลืองเลยนะครับ (ขาวกว่าหลอดเดิมนิดเดียว) แต่ความเข้มแสงสูงกว่าหลอดเดิมๆ Osram Nightbreaker จะขาวกว่านะครับ (ถูกกว่าด้วย)

ทั้งนี้ทั้งนั้น แสงจาก Extreme จะจับถนนดีกว่าในทุกสภาพ แต่ Nightbreaker จะมองสบายตากว่าถ้าเป็นถนนคอนกรีตหรือถนนสีอ่อนๆน่ะครับ

ตอนกลางคืนนะครับ

ผมว่าแสงมันไม่ขาวมากนะคับ ออกแนวหลอดฟลูออเรสเซ้นต์ เดย์คลู นะคับ ถ้าใครต้องการแสงสีขาว ตัวนี้คงตอบโจทย์ไม่ได้นะ ผมคิดว่า

แต่แสงออกแนวเย็นสบายตามากกว่านะ

ใส่หลอดอันนี้แล้วต้องตั้งระดับโคมใหม่ด้วยหรือเปล่าครับ

Philips Extreme นี่ผมว่ามันเหลืองเลยนะครับ (ขาวกว่าหลอดเดิมนิดเดียว) แต่ความเข้มแสงสูงกว่าหลอดเดิมๆ Osram Nightbreaker จะขาวกว่านะครับ (ถูกกว่าด้วย)

ทั้งนี้ทั้งนั้น แสงจาก Extreme จะจับถนนดีกว่าในทุกสภาพ แต่ Nightbreaker จะมองสบายตากว่าถ้าเป็นถนนคอนกรีตหรือถนนสีอ่อนๆน่ะครับ

nightbreaker นี่แหละครับที่สนใจ ขอบคุณครับ

ตัวนี้สว่างกว่าเดิม หรือป่าวครับ

แต่จะทนเท่าเดิมไหมครับนี่ จำได้เคยเปลี่ยนเป็นพวกที่สว่างขึ้น 20 , 50% ครึ่งปีก็ขาดแล้ว

หลอดพวกที่สว่างกว่าเดิม อายุสั้นกว่าหลอดธรรมดาแน่นอนครับ ไม่มีหลอดที่สว่างกว่า และอายุเท่ากับหลอดธรรมดาครับ ถ้าอยากรู้ว่าเพราะอะไร อ่านได้จากที่นี่ครับ

มาคุยกันเรื่องหลอดไฟหน้ากัน

ไม่ทราบว่าร้านรับประกัน แท้ หรือปล่าว เห็นมีคนบ่นๆ เจอของปลอมด้วย ยี่ห้อนี้

ลองหาเทียบของแท้ดูน่ะครับ เพื่อความสบายใจ

ผมเคยซื้อมา 1 ชุด ดูแล้วก็เป็นของแท้ครับ ร้านนี้ขายอะไหล่รถยนต์มาหลายสิบปีแล้ว มีหน้าร้าน คนปากน้ำน่าจะรู้จักกันดีครับ

หลอดพวกที่สว่างกว่าเดิม อายุสั้นกว่าหลอดธรรมดาแน่นอนครับ ไม่มีหลอดที่สว่างกว่า และอายุเท่ากับหลอดธรรมดาครับ ถ้าอยากรู้ว่าเพราะอะไร อ่านได้จากที่นี่ครับ

มาคุยกันเรื่องหลอดไฟหน้ากัน

ผมเคยซื้อมา 1 ชุด ดูแล้วก็เป็นของแท้ครับ ร้านนี้ขายอะไหล่รถยนต์มาหลายสิบปีแล้ว มีหน้าร้าน คนปากน้ำน่าจะรู้จักกันดีครับ

ขอบคุณพี่เต้ย ที่มายืนยันคับ

nightbreaker นี่แหละครับที่สนใจ ขอบคุณครับ

ลองดูครับ ผมใช้มาทั้ง 2 รุ่นแล้ว มันเป็นรุ่นที่สว่างที่สุดของทั้ง 2 ค่ายนี้ครับ แต่ตอนนี้ผมจบที่ซีนอน 2.0 แท้ครับ หลอดเก่า Nightbreaker เก็บไว้เป็น spare ของไฟตัดหมอก sub

ลองดูครับ ผมใช้มาทั้ง 2 รุ่นแล้ว มันเป็นรุ่นที่สว่างที่สุดของทั้ง 2 ค่ายนี้ครับ แต่ตอนนี้ผมจบที่ซีนอน 2.0 แท้ครับ หลอดเก่า Nightbreaker เก็บไว้เป็น spare ของไฟตัดหมอก sub

ขอบคุณครับ สอบถามหน่อยครับซีน่อล2.0เบิกใหม่มาหรือมือสองครับ ค่าตัวเท่าไหร่ครับ ติด1.8ต้องแปลงไหมครับ

• 3 weeks later...