Jump to content

หรือเราจะกลับสู่สามัญดี...?

Recommended Posts

สงสัยน่ะคับ...มีท่านใดขี้เบื่อ จากการแต่งรถ อาจจะแต่งไปมาก เปลี่ยนไปหลายพาร์ท

แล้วตอนนี้ถอดออกหมดกลับมาใช้เดิมๆบ้างคับ. อยากขี่นิ่มๆนุ่มๆบ้าง อย่างเช่น. ตอนนี้ผมใส่ล้อ 18 นิ้ว ส่วนตัวแล้วใช้ๆไปก็ว่ากระด้าง

บางอารมณ์ยังคิดเลยว่า รึเราจะเปลี่ยนมาคบ แมกซ์ 17. ล้อ 2.0 คู่กับยาง นุ่มๆเงียบๆสักชุดดี ( อยากใส่แมกซ์ญี่ปุ่นเบาๆแต่ราคาไม่ไหว เลยเปลี่ยนแนวซะเลย )

แค่อยากถามน่ะคับว่ามีใครเป็นแบบผมบ้าง หรือมีใครที่จัดไปแล้ว. เข้ามาแชร์กันน่ะคับ

ปล..ไกล้สิ้นปี หาเรื่องเสียตังค์อีกแระ.

ผมเป็นครับ ตอนแรกใส่ล้อสารพัดลาย ขอบ 16 17 18 โดนมาหมด (ใส่มาจะครบทุกลายแล้ว)

ตอนนี้กลับมาใส่ EP3 สภาพเดิ๊มเดิม สบายใจสบายกระเป๋าตังค์

ใส่ part type R อยู่ ทั้งแท้ทั้งเทียม ผสมกันเลย

ตอนนี้อยากกลับไปใส่ modulo แท้เดิมๆ เหมือนกัน

18มา17 เยอะครับ ผมก็ด้วยคือมันอยากสบายบ้างนะครับ ไม่อยากหล่อเมื่อจอดลำบากเมื่อขับนะครับ ส่วนชุดแต่งแต่งไปเรื่อยๆตามกำลังทรัพย์นะครับ จะคืนสภาพเดิมก็เมื่อขายรถนะครับ

ของผมก็กลับมาล้อ 2.0 MC เหมือนกันครับ ยาง 215/45/17 วิ่งสบายใจดีครับ ดูๆไปก็สวยดีครับ ที่สำคัญคนที่บ้านก็ชอบด้วยคับ 55

ผมก็คนนึงละครับ ตอนแรกใส่พาร์ทรอบคัน MuGen ลิ้น MTR MC หางType R คาร์บอน อยากขยับไป TyPE R แต่ติดด้วยไม่อยากได้งานไฟเบอร์ รถวิ่งต่างจังหวัดบ่อย..ของแท้ก็เกินเอื้อม...

เลยหา Modulo ตัว Limited จากพี่ๆในคลับ แท้มาใส่เลยดีกว่า

แม็กก็จาก 18 ลงมา 17 จากอยากได้หลัง 9 นิ้วออฟโหดๆ ก็เปลี่ยนเป็นเดิมๆ กลับยางง่ายๆ เพราะรถวิ่งบ่อย ตอนใส่ 18 หมดยางไปสองชุด คิดไปคิดมาซื้อแม็ก+ยางขอบ 17 ได้เลยน่ะนั้น 555++ ขับนิ่มกว่ากันเยอะ...ยางถูกกว่ากันเยอะอีกต่างหาก

ขอแต่งแบบเรียบๆดีกว่าอิอิ

แล้วอย่าเข้าไปดูห้องโชว์ภาพสมาชิกบ่อย เดี๋ยวเกิดกิเลส...555+++ อดใจไม่ได้ เน้ว...

ไม่ได้ใส่พาร์ท ชอบเรียบๆดูไม่เบื่อ เน้นล้อไม่โหลแน่นๆซุ้ม เบรคคับๆ รถสะอาดกิ๊ปๆ ลงwaxบ่อยๆ fitmentได้ ดูยังไงก็ไม่เบื่อ

แต่ตอนนี้ทำเดิมติดแก๊สใช้งานหมดแล้ว ...........รอใส่ RE AMEMIYA ทีเดียว อิอิ ไม่ได้นอกใจ FD เพราะจะไป FD เหมือนเดิม 555555+

ผมก็เป็นนะ เรื่องล้อ ใส่ 18 อยู่บางอารมณ์ มันเบื่อ ความกระด้าง อยากจะกลับมาใส่ 16 ให้มันรู้แล้วรู้แร่ด ไปเลย ! อิอิ

แต่มานึกอีกที ถ้ากลับมาใส่ 16ล้อเดิมๆ โดนเมียด่าเยอะหลายคืนแน่นอน เลยไม่เอาดีกว่า 555+

เคยเกริ่นๆไปรอบนึง ว่าอยากใส่ 17 เมียบอกมาว่า "แล้วตอนนั้นเปลี่ยนมาทำไม 18 ?"

เรา : .............................เงียบ กริ๊บ 555+

ตอนนี้ผมก็ใส่พาร์ท type r. อยู่ใส่แต่กันชนหลังน่ะคับ. งานไฟเบอร์. ไม่ค่อยเวิคเลย พอใช้ไปประมาณ ๑ ปี เริ่มเห็นเป็นคลื่นๆ แถม ช่วงกันชนหลังด้านบนกับ กับกระโปรงรถ ไม่สนิทกันอีก. ผมอาจจะไปเจอร้านไม่ค่อยดีด้วย ( ร้านไม่ได้เปนสปอนเซอร์ในเวปนี้คับ ) ผมเลยคิดว่าอยากจัดกันชนหลังแท้ไปเลย. มันจบกว่าครับ....

ของผม รอบตันยังเดิมๆอยู่ Modulo ของเทียบอีกตะหาก แถมจากศูนย์

มีบางอารมณ์ก็อยากได้พาร์ท ing+1 คิดไปคิดมาก็ไม่อยากได้ บางทีก็อยากอีก

เรื่องของเรื่อง ไม่มีงบ :0121:

สรุปเดิมๆมาตลอด

ของผม รอบตันยังเดิมๆอยู่ Modulo ของเทียบอีกตะหาก แถมจากศูนย์

มีบางอารมณ์ก็อยากได้พาร์ท ing+1 คิดไปคิดมาก็ไม่อยากได้ บางทีก็อยากอีก

เรื่องของเรื่อง ไม่มีงบ :0121:

สรุปเดิมๆมาตลอด

เดิมๆโมดูโล่ก็หล่อได้คับถ้าแต่งดีๆเปนผม ผมคงหาล้อ 17 ใส่ ออฟสวยๆ โหลดลงมาหน่อย ... เท่านี้ก็พอแระคับ. ใส่ล้อ 17 ไม่อืดด้วย ตังเหลือเยอะแยะ เอาไว้เติมน้ำมันได้คับ..

ผมสามัญอยู่เลย ถ้าแต่งคง พาทไทปอาร์ รอบคัน + ล้อ17 215/45 สวยๆขับสบายๆครับ 18 เจอถนนคอนกรีต(รามอินทรา) หน้าสั่น

ตอนนี้ผมก็ใส่พาร์ท type r. อยู่ใส่แต่กันชนหลังน่ะคับ. งานไฟเบอร์. ไม่ค่อยเวิคเลย พอใช้ไปประมาณ ๑ ปี เริ่มเห็นเป็นคลื่นๆ แถม ช่วงกันชนหลังด้านบนกับ กับกระโปรงรถ ไม่สนิทกันอีก. ผมอาจจะไปเจอร้านไม่ค่อยดีด้วย ( ร้านไม่ได้เปนสปอนเซอร์ในเวปนี้คับ ) ผมเลยคิดว่าอยากจัดกันชนหลังแท้ไปเลย. มันจบกว่าครับ....

จัดพาทแท้เถอะครับสวยจบ(ของผมหน้า-หลังแท้)

ปล.ไม่ได้ว่าร้านใดๆนะครับแต่ผมก็เจอปัญหาแบบเดียวกับคุณตอนใส่งานไฟเบอร์ งานไม่ค่อยเรียบเลยและต้องโป้วสีอย่างหนา(ช่างอาจไม่เก่งก็ได้เนอะ)

จัดพาทแท้เถอะครับสวยจบ(ของผมหน้า-หลังแท้)

ปล.ไม่ได้ว่าร้านใดๆนะครับแต่ผมก็เจอปัญหาแบบเดียวกับคุณตอนใส่งานไฟเบอร์ งานไม่ค่อยเรียบเลยและต้องโป้วสีอย่างหนา(ช่างอาจไม่เก่งก็ได้เนอะ)

แล้วคุณ pop_pycivic ไปจัดแท้ มือหนึ่ง หรือมือสอง ที่ไหนมาคับ พอจะแนะนำบ้างได้มั้ยคับ. แล้วค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่... กันชนหลังนี่ไม่ต้องแปลงใช่มั้ยคับ..ใส่ได้เลยใช่รึเปล่า. ... ไม่แน่ใจว่าของแท้นี่เป็นงานพลาสติก pp ใช่รึเปล่า ...ขอบคุณครับ..

แล้วคุณ pop_pycivic ไปจัดแท้ มือหนึ่ง หรือมือสอง ที่ไหนมาคับ พอจะแนะนำบ้างได้มั้ยคับ. แล้วค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่... กันชนหลังนี่ไม่ต้องแปลงใช่มั้ยคับ..ใส่ได้เลยใช่รึเปล่า. ... ไม่แน่ใจว่าของแท้นี่เป็นงานพลาสติก pp ใช่รึเปล่า ...ขอบคุณครับ..

พาทแท้มือสองจากญี่ปุ่นครับ ผมได้มาจากสมาชิกในครับท่านหนึ่ง(เขามีของเก็บเยอะมากและของแท้ทั้งหมด)

กันหน้า 2หมื่นกลางๆ ครบ กระจัง ตะแกลง สามช่อง H แดง แปลงโดยใช้หูกันชนจากของเดิม(มีกระทู้แปลงกันชนของผมในห้องนี้แหละ)

กันหลัง 2หมื่น ดิฟครบทุกชิ้นไม่ต้องแปลงอะไรเลย

ปล.ถ้าจะจัดอะไรเด๋วผมถามเขาให้ครับไม่มีส่วนได้เสียแต่อยากให้ใส่ของแท้แล้วจะรู้ว่าคุ้มทุกบาทที่เสียไป / หรือดูกระทู้คุณ ko ในห้องซื้อขายก็ได้ครับ