Jump to content

Recommended Posts

ของผม พักกลาง Type 1 ปลาย Monster Ti ลดขนาดใส้

เสียงเงียบฉี่ แต่ความเร็วต้น จี๊ดๆมากครับ สวดยอด

พี่พอจะมีคลิปเสียงบ้างมั้ยครับ พอดีผมก็สนใจแบบนี้อยู่ครับ ลังเลอยู่ว่าจะเอาพักกลางแบบเงียบ หรือ type 1 ครับ

ร้านนี้ งานดี มากครับ ใช้มาเป็นปีแล้ว

เจ้าของร้านใจดีด้วย คอนเฟริมครับ ใช้ดีบอกกันต่อครับ

จัดเลยครับไม่ผิดหวังแน่พี่หนั่นใจดีให้คำปรึกษาที่ดีด้วยครับ

ผมใช้Monster Tiเสียงทุ่มๆนุ่มๆแอบโหดครับ

• 6 months later...

พี่พอจะมีคลิปเสียงบ้างมั้ยครับ พอดีผมก็สนใจแบบนี้อยู่ครับ ลังเลอยู่ว่าจะเอาพักกลางแบบเงียบ หรือ type 1 ครับ

อันนี้เสียง 

Prodrager Monster Ti + พักกลาง type ll ครับ เดี๋ยว แบบ type 1 ผมจะอัดเสียงมาให้ฟังครับ

http://www.youtube.com/watch?v=lbyTTcGM-ls

อันนี้เสียง 

Prodrager Monster Ti + พักกลาง type ll ครับ เดี๋ยว แบบ type 1 ผมจะอัดเสียงมาให้ฟังครับ

http://www.youtube.com/watch?v=lbyTTcGM-ls

Prodrager Monster Ti + พักกลาง เดิม กับ +พักกลางแบบ type 1 เสียงต่างกันมากมั้ยครับ

รบกวนสอบถามครับ อยากเปลี่ยนพักกลางให้ดังขึ้น จะใช้เส้นกลางเดิมเชื่อมใส่เลย กับทำใหม่ทั้งหมด อัตราเร่งแตกต่างกันไหมครับ เสียงแตกต่างกันไหมครับ

ตอนนี้เปลี่ยนแค่ปลาย extream ti อย่างเดียว

อัดมาให้ละครับจากรถผมเอง ท่อ prodrager monster ti พักกลาง Type I

ดังเข้าตัวรถมั้ยพี่ กลางtype1 ผมกำลังจะเปลี่ยนtype2 อยู่

ไม่ดังครับ ในรถแทบไม่ได้ยินเลย Type 1 เงียบมาก

พี่ต้น type1 กับพักกลางเงียบ เสียงพอกันไหม ไม่อยากให้เข้าห้องโดยสารอ่ะ จะเลือกอันไหน

พักกลางเีงียบเป็นแบบไหนกว่า Type 1 นี่ก็เงียบสุดๆแล้วนะ พอๆกับพักกลางเดิมของ FD เลย

ไม่ดังครับ ในรถแทบไม่ได้ยินเลย Type 1 เงียบมาก

อ่อครับ ขอบคุณมากครับ แสดงว่าไม่ดังเลย ผมใส่พักกลางเดิมกับปลายmonsterไม่ต่างจากท่อเดิมมากนัก เพิ่มกลางtype1ก็คงดังขึ้นนิดหน่อย งั้นผมไปtype2ดีกว่า อิอิ

อ้าว ไม่มีเ

พักกลางเีงียบเป็นแบบไหนกว่า Type 1 นี่ก็เงียบสุดๆแล้วนะ พอๆกับพักกลางเดิมของ FD เลย

อ้าว หรือว่าเข้าใจผิด

อ่อครับ ขอบคุณมากครับ แสดงว่าไม่ดังเลย ผมใส่พักกลางเดิมกับปลายmonsterไม่ต่างจากท่อเดิมมากนัก เพิ่มกลางtype1ก็คงดังขึ้นนิดหน่อย งั้นผมไปtype2ดีกว่า อิอิ

อยากมีเสียงหน่อยก็ต้อง Type II ครับ

อ้าว ไม่มีเ

อ้าว หรือว่าเข้าใจผิด

ไม่รู้แฮะ หรือว่ามันคือตัวเดียวกันแต่เรียกได้สองแบบ แหะๆ  :P

• 3 weeks later...

พี่หนั่นไม่มาตั้งกระทู้ขายแล้วหรอครับ   แอบสนใจตัว Hi-power  กับตัว Monter  

ไม่ทราบว่าตัวไหน นุ่ม ทุ้ม ไม่ดังมากกว่ากันครับ   :(   

พี่หนั่นไม่มาตั้งกระทู้ขายแล้วหรอครับ   แอบสนใจตัว Hi-power  กับตัว Monter  

ไม่ทราบว่าตัวไหน นุ่ม ทุ้ม ไม่ดังมากกว่ากันครับ   :(

โหลๆ ไปคุยเลยครับ หนั่นคุยง่าย

ตรงไปตรงมา ไม่เน้นขายของ

โทรไปคุยเล่นเฉยๆ ก็ได้

โหลๆ ไปคุยเลยครับ หนั่นคุยง่าย

ตรงไปตรงมา ไม่เน้นขายของ

โทรไปคุยเล่นเฉยๆ ก็ได้

ครับพี่  ;)

• 4 months later...

อันนี้เสียง 

ชุดนี้ ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ

ชุดนี้ ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ

ขอตอบแทนละกันนะครับ Monster TI ปลายด้าน 6500 (ถ้าเอาปลายรุ้ง+1000) พักกลาง Type II 2500 ค่าติดตั้ง 400 ครับ

• 2 months later...

พักกลาง type II กลับเสันกลางขยาย 2" เป็นยังไงบ้าง ใครพอมีข้อมูลบ้าง ต่างจากเส้นกลางเดิม มากใหม???????????