Jump to content

เรื่องล้างปีกผีเสื้อ

Recommended Posts

ก็เหยียบลื่นขึ้นจากเดิมนิดหน่อยครับ (ปกติขับเร็วอยู่แล้ว) แต่ที่แตกต่างชัดเจนก็ตอนรอบเดินเบาแล้วคอมแอร์ต่อนั่นแหละ  รอบมันนิ่งดี ไม่สวิงทั้งน้ำมันและแก๊ส ซึ่งก่อนล้างรอบเครื่องตกจนสั่นมากครับ

ขอบคุณมากครับที่ตอบ ตอนนี้รถผม ผมว่ามันก็ยังนิ่งๆดีอยู่ เด๋วไว้ผมรอ 3แสนเลยค่อยไปล้างเล่นๆ ^^ เพราะถ้าตามพี่ทอมมี่บอก ผมว่าผมอยู่ได้อีกยาว เพราะใช้แต่กรองของ 0 มาตลอดครับ

ถ้าใช้กรองศูนย์ ไม่ต้องล้างหรอกครับ มันน้อยมากๆ 

ส่วนมากที่ล้างๆนี่ กรองแต่งทั้งนั้น มันก้อต้องแลกกัน 

กรองแต่ง เร่งปรู๊ดๆ ดูอากาศเยอะ ไว แรง  

ฝุ่นไอเสียรถยนต์มันก้อตามเข้ามาบ้าง ถึงเวลามันสะสมนานๆ หนาเข้า จำกัดช่องอากาศรอบเดินเบา

ก้อล้างมันซะทีนึง ประมาณนี้ คับ :D

ถ้าใช้กรองศูนย์ ไม่ต้องล้างหรอกครับ มันน้อยมากๆ 

ส่วนมากที่ล้างๆนี่ กรองแต่งทั้งนั้น มันก้อต้องแลกกัน 

กรองแต่ง เร่งปรู๊ดๆ ดูอากาศเยอะ ไว แรง  

ฝุ่นไอเสียรถยนต์มันก้อตามเข้ามาบ้าง ถึงเวลามันสะสมนานๆ หนาเข้า จำกัดช่องอากาศรอบเดินเบา

ก้อล้างมันซะทีนึง ประมาณนี้ คับ :D

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่ทอมมี่

ของผมตอนนี้ 4หมื่นกว่าโล ใกล้จะ 5หมื่นแล้ว.......ยังไม่เคยล้างเหมือนกัน  ตอนนี้รถมีอาการพอแอร์ทำงานแล้วรอบตก

ว่าจะเอาเข้าศูนย์ให้ศูนย์ทำให้เพราะไม่กล้ารื้อเอง กลัวงานงอก

ปล.รถผมก็ใช้กรองอากาศศูนย์ตลอด เปลี่ยนตามระยะ  แต่คงเพราะทางเข้าบ้านมีฝุ่นมากเลยทำให้สกปรกกว่าปกติครับ

ผมใช้กรองของ 0 ตลอดครับ

ลองถอดล้างตอนเกือบ 2 แสนโล 

มันสกปรกน้อยจริงๆครับ  แบบว่าไม่ค่อยคุ้มค่ากะเหนื่อยในการถอดเลย .. :)  :)

ถูกคับ :D สร้างปัญหาให้เค้าเลยคับ เอาซักอาการนึง อุปกรณ์ตัวนี้ ใช้เวลา และ ความละเอียดในการล้าง เค้าไม่ค่อยชอบทำหรอกคับ 

แต่ถ้ารถยังเดินเรียบ ไม่มีอะไรรู้สึกแปลกก้อรอได้คับ ผมยังเริ่มทำตอน 8oooo ไปแล้ว 

แต่คราวนี้ ทำทุกหมื่นเลย สะใจ  :D

เคยไป รามอินทรา กม 8 เช็ค แสนาสองหมื่นโล

บอกแบบนี้ละ ล้างปีกผีเสื้อ กะตั้งรอบเดินเบา

แกล้งบอกรอบไม่นิ้ง สะดุด ดำน้ำมั่วๆไป

สรุปช่างเช็คแล้วบอกปกติ เลยไม่ล้างให้ :blink:

เคยให้ช่างเช็คตอน 120000  บอกล้างปีกลิ้นผีเสื้อและปรับรอบเดินเบา

หัวหน้าช่างมาดู ฟังเสียงแล้ว ปกติ  รถใช้น้ำมัน ไม่ต้องปรับรอบหรือล้างบ่อย

บอกไม่ต้องล้างก็เลยออกมาเลย เดี๋ยวไปเข้าที่ศูนย์ที่ใหม่ สงสัยที่นี่ขี้เกียจล้าง

ล้างเองสบายใจ ไม่ยากยอ่างที่คิด
ใจเย็นๆ ค่อยๆป่าด ไม่เกิน2 ชม. ก็สดแล้วคับ รวมถอดใส่

ล่าสุดของผมออกตัวแล้วดับเลย เรียกว่าเป็นหนัก วันนี้เลยเข้าเช็ค 80000 โล พร้อมล้างลิ้นปีกผีเสื้อ ตั้งวาวล์ เรียนรู้รอบเดินเบา ศูนย์อ่างทอง คิดค่าบริการ 3 รายการหลังรวมกัน 1.2 แรง 500 กว่าบาทครับ ขับออกมารอบนิ่งมาก เหมือนรถใหม่เลยครับ

ใครอยู่ใกล้แถวอ่างทองอยุธยา แนะนำศูนย์นี้ครับ บริการดี เอารถเข้า 9:00 น. บ่ายสองเสร็จครับ

ไปจัดมาวันเสาร์ที่ผ่านมา รีเซตกล่องใหม่ตามแบบฉบับของศูนย์แอร์ตัดเครื่องไม่สั่นแล้ว เลยจัดน้ำมันเครื่องกับน้ำมันเกียร์ไปพร้อมๆกัน ตอนนี้วิ่งได้โลดเหมือนเดิม ศูนย์บางแคสวดสวดไปเลยครับ

ไปจัดมาวันเสาร์ที่ผ่านมา รีเซตกล่องใหม่ตามแบบฉบับของศูนย์แอร์ตัดเครื่องไม่สั่นแล้ว เลยจัดน้ำมันเครื่องกับน้ำมันเกียร์ไปพร้อมๆกัน ตอนนี้วิ่งได้โลดเหมือนเดิม ศูนย์บางแคสวดสวดไปเลยครับ

ศูนย์บางแคตรงไหนครับ  ผมอยู่แถวๆนี้  จะได้ไปบ้างครับ  ขอชื่อศูนย์ด้วยครับ

umzilla, on 21 Jan 2013 - 07:56, said:snapback.png

ศูนย์บางแคตรงไหนครับ  ผมอยู่แถวๆนี้  จะได้ไปบ้างครับ  ขอชื่อศูนย์ด้วยครับ

ใกล้กับซีคอนอะครับ เลยมานิดนึงก็เจอเลยครับ 

ผมถึงระยะ80,000km พอดี เด๋วเอาเข้าไปให้ช่าง0เค้าทำบ้าง  รู้สึกว่ามัน วิ่งไม่ค้อยออก กินนำมัน ไงไม่รู้

ที่คิดไว้ ล้างปีกผีเสื้อ+เปลี่ยนกรองเบนซิน

• 1 month later...
ล่าสุดของผมออกตัวแล้วดับเลย เรียกว่าเป็นหนัก วันนี้เลยเข้าเช็ค 80000 โล พร้อมล้างลิ้นปีกผีเสื้อ ตั้งวาวล์ เรียนรู้รอบเดินเบา ศูนย์อ่างทอง คิดค่าบริการ 3 รายการหลังรวมกัน 1.2 แรง 500 กว่าบาทครับ ขับออกมารอบนิ่งมาก เหมือนรถใหม่เลยครับ

ใครอยู่ใกล้แถวอ่างทองอยุธยา แนะนำศูนย์นี้ครับ บริการดี เอารถเข้า 9:00 น. บ่ายสองเสร็จครับ

อันผมเห็นด้วยเลยครับ Honda อ่างทองบริการดีมากๆ ผมอยู่สิงห์บุรีก็ไปออกที่นั้นเเละคนสิงห์บุรีไปออกที่นั้นเยอะมากๆ เพราะบริการดีครับ