Jump to content

The CODE : Club of Drive & Entertainment

Recommended Posts

ยังไงก็ได้ครับ สำหรับ จุดรวมพล .........

แต่ผมอาจจะรวมตรง รามอินทราครับ มันใกล้บ้านสุด ...........

ปล. จริงๆรวมไปพร้อมกันก็น่ารักดีนะครับ แต่เข้าใจว่า แต่ละคนมันต่างสถานที่ครับ ...... ถ้าถามผม แล้วแต่สะดวกครับ แต่ขากลับเนี่ย กลับพร้อมกัน มานั่งดื่มกิน กันต่อครับ

ปล 2. ต้น !!!! ห้ามขับเกิน 80 เดี๋ยวไปไม่ถึง พี่กลัวแทน

ขากลับมานั่งกินกันต่อตามที่พี่เต้ยว่าก็ดีครับ แต่ว่าพี่เต้ยต้องเอาลุก+แฟนไปด้วยจะสะดวกซิ่ง+มาเมาต่อขากลับหรอค๊าบ

งานเสร็จว่าจะไปพักหัวหินต่อ มีใครสนใจบ้างมะ

โอ้ว อันนี้ผมว่าต้องคุยหน้างาน ณ เวลานั้นเลยครับ

• Replies 2.6k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

งั้นอาจต้องให้พี่โจ้ช่วยถามสตาฟเรื่องเสื้อ เพราะไม่แน่ใจว่าเค้าจะฝากหัวแต่ละกลุ่มไปแจกที่รวมตัวกันโซนใครโซนมันรึป่าว ถ้ากลุ่ม CODE เราจะรวมเราเองเผื่อทีมงานจะได้ฝากเสื้อมาให้พวกเราได้เพียงพอ

เรื่องประสานกับทีมงานในเวป พี่กรคงต้องดูแลเรื่องนี้เป็นหลักครับ

ขอ Signature ของ THE CODE ด้วยฮ้าบบบบบ !!!

รบกวนพี่เกรียงจัดให้พี่เต้ยหน่อยครับ คอมที่ทำงานผมมันไม่สะดวกอย่างแรงแค่พิมพ์ตอบได้นี่ก็ถือว่าเป็นสุดยอดแล้ว

เรื่องประสานกับทีมงานในเวป พี่กรคงต้องดูแลเรื่องนี้เป็นหลักครับ

รบกวนพี่เกรียงจัดให้พี่เต้ยหน่อยครับ คอมที่ทำงานผมมันไม่สะดวกอย่างแรงแค่พิมพ์ตอบได้นี่ก็ถือว่าเป็นสุดยอดแล้ว

ได้ข่าวว่าตอนนี้ กร ยังเอาตัวเองไม่รอดเลยครับ เคลียยังไม่ลงตัว 55555

อาทิตย์นี้ ไม่มีใคร ไปไหนใช่ไหม จะเอารถไปทำสีกันชนหน้านะ ... ทนไม่ไหว แตกแบบนั้น อายเค้า !!!

งั้นเด๋วพี่ลองถามดูก่อน ไม่แน่ใจเหมือนกันกัวเค้างงว่ากลุ่ม CODE ต้องติดต่อใคร เพราะพี่โจ้สถานะเป็น Team ให้กลุ่ม CODE เพื่อติดต่อประสานงานกับสตาฟ ไงเด๋วพี่ลองถามพี่ทอมมี่ดูก่อนละกัน

ได้ข่าวว่าตอนนี้ กร ยังเอาตัวเองไม่รอดเลยครับ เคลียยังไม่ลงตัว 55555

อาทิตย์นี้ ไม่มีใคร ไปไหนใช่ไหม จะเอารถไปทำสีกันชนหน้านะ ... ทนไม่ไหว แตกแบบนั้น อายเค้า !!!

ไม่เปงไรคับ เรื่องประสานงานผมช่วยได้ เพียงแต่ว่ากลัวสตาฟเค้างงว่ากลุ่มเราต้องดิวกับใครที่เปงหัว

เด๋วพี่ลองถามประมาณว่า ถ้ากลุ่ม CODE ต้องการรวมกลุ่มเป็นอีกที่ เพื่อที่จะได้นับจำนวนคนในกลุ่มได้ง่ายเพราะเคยเห็นหน้าคร่าตากันหมดแล้ว เรื่องเสื้อจะฝากผมหรือพี่โจ้มาแจกในจุดรวมตัวของเราเองเลยรึเปล่า (ถ้าไปแจกตอนรวมกลุ่มทุกโซนแล้วพี่ว่าเยอะแล้วจะวุ่นวายและช้าได้)

สำหรับเพื่อนๆ น้องๆ คนใดอยากร่วมบริจาค ทำบุญ กับงานสร้างพระครั้งนี้ สามารถโอนเงินผ่านทางผมได้ครับ แล้วผมจะส่งยอดที่ได้ทั้งหมดให้กับทาง Staff อีกทีนึง โดยจะทำบุญในนาม The CODE และ ชื่อของแต่ละคนที่บริจาค ดังนั้น

ถ้าสนใจบริจาคเงินทำบุญการสร้างพระครั้งนี้ เมื่อโอนเงินเข้าบัญชีผมแล้ว (เท่าไหร่ก็ได้ตามกำลัง) รบกวน PM ชื่อพร้อมทั้งยอดที่โอนมาที่ผมด้วยครับ หรือถ้าประสงค์ออเงินแต่ไม่ประสงค์ออกนาม ก็ได้ครับ (บอกมา PM)

ขอบคุณครับ

ธนาคารกรุงเทพ นายฐิรพงศ์ 037-7-05615-5

สำหรับเพื่อนๆ น้องๆ คนใดอยากร่วมบริจาค ทำบุญ กับงานสร้างพระครั้งนี้ สามารถโอนเงินผ่านทางผมได้ครับ แล้วผมจะส่งยอดที่ได้ทั้งหมดให้กับทาง Staff อีกทีนึง โดยจะทำบุญในนาม The CODE และ ชื่อของแต่ละคนที่บริจาค ดังนั้น

ถ้าสนใจบริจาคเงินทำบุญการสร้างพระครั้งนี้ เมื่อโอนเงินเข้าบัญชีผมแล้ว (เท่าไหร่ก็ได้ตามกำลัง) รบกวน PM ชื่อพร้อมทั้งยอดที่โอนมาที่ผมด้วยครับ หรือถ้าประสงค์ออเงินแต่ไม่ประสงค์ออกนาม ก็ได้ครับ (บอกมา PM)

ขอบคุณครับ

ธนาคารกรุงเทพ นายฐิรพงศ์ 037-7-05615-5

ทำตัวแบบนี้หน้านับถือ ^^

เอากล่อง Dreambox ไปประมูลได้ไหมนี่ 555 ช่วงนี้กำลังจอดำ้เลย

ขอบคุณครับ

อ่าว........ผมทำบุญไปแระ สงสัยจะไวเกิน แหะๆ

เห็นด้วยครับเรื่องไปสร้างพระ ฝาก กร หับ บาส เป็นคนติดต่อประสานงานหน่อยนะครับ

เรียบร้อยคับ รอคำตอบจากพี่เก๋อยู่

555 ผมหมายถึงทางเดินท่อที่เดินขึ้นไปที่กรองอากาศอะครับ ดูเหมือนมันจะเล็กกว่าท่อ Airduct อยู่หน่อย มันเลยติดๆกับบังโคลนล้ออะครับ

มันแน่นๆ หน่อย แต่ใช้งานได้ครับ ถ้าเอาชัวรืเลยก็ถ้ามีโอกาสถอดกันชนอีก ค่อยเอาเทปพันสายไฟไปพันกันไว้ก้ได้ครับ

เรียบร้อยแระคับ ผมกับพี่เก๋แลกเบอร์กันแระ เด๋วช่วยพี่โจ้ประสานงาน

เยี่ยมเลยครับกร

มันแน่นๆ หน่อย แต่ใช้งานได้ครับ ถ้าเอาชัวรืเลยก็ถ้ามีโอกาสถอดกันชนอีก ค่อยเอาเทปพันสายไฟไปพันกันไว้ก้ได้ครับ

ขอบคุณครับพี่โจ้ ก็คิดว่าคงโอเคแหละครับ ว่าแต่ของพี่มีเสียงกระพือเวลาวิ่งเร็วๆบ้างไหม เหมือนมันยังไม่เข้าที่ แต่พอวิ่งไปสักพักเสียงมันก็ลดลงครับ มะวานซัดไปแค่ 165 เองไม่กล้าเหยียบมาก 555

เท่าที่ดูกราฟน้ำมันที่ไปวิ่งมาใหม่เทียบกับกราฟเดิมสิ่งที่เห็นได้ชัดๆคือ ช่วงต้นๆกราฟน้ำมันขยับขึ้นสูงมาก ได้แรงขึ้นเห็นๆ ส่วนปลายๆจะไหลยาวขึ้น ไว้ว่างๆต้องจูนแก๊สให้เท่าน้ำมันใหม่ละ

ส่วนเรื่องเกจ A/F หลังจากติดแล้วและปรึกษากับคุณแมว เขาบอกว่า Narrow Band A/F Meter ค่าที่ได้มันจะแกว่งมากครับ (ผมลองดูแล้ว แกว่งโครตๆ) เลยไม่แนะนำให้ติดครับพี่ นอกจากพี่จะไปใช้เกจ Wide Band ราคาแพงๆครับ

ถ้าตามที่กราฟคุณเกรียง อัตราเร่งน่าจะดีขึ้น แต่ถ้ากดเพลินกินน้ำมัน 555+ ผมเคยคำนวณคร่าวๆ อากาศจะเข้ามากขึ้น 8% ECU มันเลยปรับน้ำมันขึ้นตาม ถึงว่าตอนนั้นใส่ใหม่ๆ 1-2 ถังแรกน้ำมันหมดเร็วมากครับ กดเพลินนี่เอง......

ผมก็เพิ่งรู่เหมือนกันนะครับเนี่ยว่ามีแบบ narrow band กับ wide band ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล

Air duct ของผมก็ไม่สั่นนะ อาจเป็นเพราะผมใช้เหล็กฉากรูมาเป็นขายึดน่ะครับ (ที่บ้านมีเยอะ) ถ้าของคุณเกรียงมันสั่นอาจจะมาจากช่วงตรงวงกลมสีแดงน่ะครับ ว่างๆ ค่อยหาเหล็กมาเสริมเข้าไปอีกชั้นก็ได้ครับ น่าจะลดการสั่นลง แต่ถ้าเข้าที่แล้วก็สบายไป :)

เยี่ยมเลยครับกร

ไงก็สรุปสถานที่ที่เราจะรวมตัวและจำนวนคนที่แน่นอนกัน ใครเอาแฟนไปนับแฟนด้วยนะ

ถ้าตามที่กราฟคุณเกรียง อัตราเร่งน่าจะดีขึ้น แต่ถ้ากดเพลินกินน้ำมัน 555+ ผมเคยคำนวณคร่าวๆ อากาศจะเข้ามากขึ้น 8% ECU มันเลยปรับน้ำมันขึ้นตาม ถึงว่าตอนนั้นใส่ใหม่ๆ 1-2 ถังแรกน้ำมันหมดเร็วมากครับ กดเพลินนี่เอง......

ผมก็เพิ่งรู่เหมือนกันนะครับเนี่ยว่ามีแบบ narrow band กับ wide band ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล

Air duct ของผมก็ไม่สั่นนะ อาจเป็นเพราะผมใช้เหล็กฉากรูมาเป็นขายึดน่ะครับ (ที่บ้านมีเยอะ) ถ้าของคุณเกรียงมันสั่นอาจจะมาจากช่วงตรงวงกลมสีแดงน่ะครับ ว่างๆ ค่อยหาเหล็กมาเสริมเข้าไปอีกชั้นก็ได้ครับ น่าจะลดการสั่นลง แต่ถ้าเข้าที่แล้วก็สบายไป :)

ครับพี่โจ้ เดี๋ยวเอากราฟมาให้ดูกันครับ ว่าแต่พี่โจ้มีเหล็กฉากให้ผมสักอันป่าวครับ