Jump to content

The CODE : Club of Drive & Entertainment

Recommended Posts

ไงก็สรุปสถานที่ที่เราจะรวมตัวและจำนวนคนที่แน่นอนกัน ใครเอาแฟนไปนับแฟนด้วยนะ

ผมน่าจะไปกะแฟนสองคน แต่ต้องไปรับที่ราชพฤกษ์ครับ คงเลยไปจุดรวมตัวสุดท้ายเลย

• Replies 2.6k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

ตัดมาเหลืออยู่อันนึงท้ายรถพอดีครับ เด๋วเจอกันเอาไปให้ ^^

ขอบคุณครับพี่ ผมมันพวกชอบงัดแงะครับ 5555

เกจ A/F ต้องเสียตังก่อนถึงจะรู้ว่ามัน "ทำอะไรไม่ได้เลย" 55555

ถ้าตามที่กราฟคุณเกรียง อัตราเร่งน่าจะดีขึ้น แต่ถ้ากดเพลินกินน้ำมัน 555+ ผมเคยคำนวณคร่าวๆ อากาศจะเข้ามากขึ้น 8% ECU มันเลยปรับน้ำมันขึ้นตาม ถึงว่าตอนนั้นใส่ใหม่ๆ 1-2 ถังแรกน้ำมันหมดเร็วมากครับ กดเพลินนี่เอง......

ผมก็เพิ่งรู่เหมือนกันนะครับเนี่ยว่ามีแบบ narrow band กับ wide band ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล

Air duct ของผมก็ไม่สั่นนะ อาจเป็นเพราะผมใช้เหล็กฉากรูมาเป็นขายึดน่ะครับ (ที่บ้านมีเยอะ) ถ้าของคุณเกรียงมันสั่นอาจจะมาจากช่วงตรงวงกลมสีแดงน่ะครับ ว่างๆ ค่อยหาเหล็กมาเสริมเข้าไปอีกชั้นก็ได้ครับ น่าจะลดการสั่นลง แต่ถ้าเข้าที่แล้วก็สบายไป :)

ของผมเฮียใช้เคเบิ้ลไทร์รัดไว้ให้ ยังไม่สั่นเลย แต่ตอนนี้แอร์ดั๊คยังอยู่รึป่าวก็ไม่รู้ไม่ได้ก้มดูหลายวันละ 5555

ไงก็สรุปสถานที่ที่เราจะรวมตัวและจำนวนคนที่แน่นอนกัน ใครเอาแฟนไปนับแฟนด้วยนะ

ต้องการไวแค่ไหนครับพี่กร จะได้ตั้ง topic โหวตกันในเฟส

แวปมาดู :0031:

เรื่องไปงานถวายพระ คงจะได้ไปครับ เพราะเตรียมล็อกวันไว้แล้ว แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้ จะแวะมาดูว่าจะรวมพลกันที่ไหน ยังไงแจ้งในเฟสได้เลย

ขอบคุณครับพี่โจ้ ก็คิดว่าคงโอเคแหละครับ ว่าแต่ของพี่มีเสียงกระพือเวลาวิ่งเร็วๆบ้างไหม เหมือนมันยังไม่เข้าที่ แต่พอวิ่งไปสักพักเสียงมันก็ลดลงครับ มะวานซัดไปแค่ 165 เองไม่กล้าเหยียบมาก 555

เท่าที่ดูกราฟน้ำมันที่ไปวิ่งมาใหม่เทียบกับกราฟเดิมสิ่งที่เห็นได้ชัดๆคือ ช่วงต้นๆกราฟน้ำมันขยับขึ้นสูงมาก ได้แรงขึ้นเห็นๆ ส่วนปลายๆจะไหลยาวขึ้น ไว้ว่างๆต้องจูนแก๊สให้เท่าน้ำมันใหม่ละ

ส่วนเรื่องเกจ A/F หลังจากติดแล้วและปรึกษากับคุณแมว เขาบอกว่า Narrow Band A/F Meter ค่าที่ได้มันจะแกว่งมากครับ (ผมลองดูแล้ว แกว่งโครตๆ) เลยไม่แนะนำให้ติดครับพี่ นอกจากพี่จะไปใช้เกจ Wide Band ราคาแพงๆครับ

เกรียงครับ ถ้าผมวิ่งน้ำมันเพื่อให้มันได้กราฟใหม่ ผมวิ่งได้เลยไหมครับ? หรือว่าต้องเสียบคอมวิ่ง เพื่อให้กราฟมันบันทึกในคอมครับ

เพราะมาคิดดูแล้ว กราฟน้ำมันน่าจะยกอีกเยอะหลังใส่แอร์ดั๊ก. ดังนั้นแก๊สน่าจะแรงตาม

แต่คำถามอีกข้อคือ มันจะแรงได้อีกเหรอ เพราะคืนนั้น ตอน คิ๊กดาว เห็นบอก หัวฉีดแก๊ส เปิดสุดแล้ว

เกรียงครับ ถ้าผมวิ่งน้ำมันเพื่อให้มันได้กราฟใหม่ ผมวิ่งได้เลยไหมครับ? หรือว่าต้องเสียบคอมวิ่ง เพื่อให้กราฟมันบันทึกในคอมครับ

เพราะมาคิดดูแล้ว กราฟน้ำมันน่าจะยกอีกเยอะหลังใส่แอร์ดั๊ก. ดังนั้นแก๊สน่าจะแรงตาม

แต่คำถามอีกข้อคือ มันจะแรงได้อีกเหรอ เพราะคืนนั้น ตอน คิ๊กดาว เห็นบอก หัวฉีดแก๊ส เปิดสุดแล้ว

วิ่งเก็บค่าได้เลยครับไม่ต้องเสียบคอมแล้วค่อยมาดูอีกทีว่ามันเปลี่ยนแปลงยังไงบ้าง ส่วนจะไปได้มากกว่านั้นไหมต้องลองดูครับ อาจจะเป็นการเปิดเพิ่มในรอบต่ำๆมากกว่านะ

ต้องการไวแค่ไหนครับพี่กร จะได้ตั้ง topic โหวตกันในเฟส

ตั้งเลยก้อได้บาส เพราะเด๋วจะได้รู้จำนวนเสื้อกับสติ๊กเกอร์ที่แน่นอนเพื่อแจ้งพี่เก๋ล่วงหน้าด้วย

วิ่งเก็บค่าได้เลยครับไม่ต้องเสียบคอมแล้วค่อยมาดูอีกทีว่ามันเปลี่ยนแปลงยังไงบ้าง ส่วนจะไปได้มากกว่านั้นไหมต้องลองดูครับ อาจจะเป็นการเปิดเพิ่มในรอบต่ำๆมากกว่านะ

ใช้แก๊สเมื่อเช้า โดนใจมากๆเลยครับ ...... รู้สึกว่ามันแรงไปอีก Step นึงเลย หลังจากที่ช่วยปรับจูนให้ เสาร์ที่ผ่านมา ......

รถผมมันน่าจะใกล้สุดแล้ว ลังเลใจซื้อสายมาจูนเองดีไหมนี่ 5555

ปล. งานนี้ xxx รถสีแดงมีโดน 555 เพราะเสาร์ที่ผ่านมาโดนมันสวนตอน ความเร็ว 145+

แต่ต้นนี่ไล่เลี่ยกัน ไม่รู้มันกดสุดรึยัง ที่แน่ๆ รถพี่ ยังกดได้อีกเยอะ 555

มามุดกัน มีโดน งานนี้ ^^

Schedule ตารางบิน เดือน กันยายน เพิ่งออก

วันทีี่ 8 - 12 กันยายน มีไปต่างประเทศ

ไปไหว้พระอดไป T_T

ใช้แก๊สเมื่อเช้า โดนใจมากๆเลยครับ ...... รู้สึกว่ามันแรงไปอีก Step นึงเลย หลังจากที่ช่วยปรับจูนให้ เสาร์ที่ผ่านมา ......

รถผมมันน่าจะใกล้สุดแล้ว ลังเลใจซื้อสายมาจูนเองดีไหมนี่ 5555

ปล. งานนี้ xxx รถสีแดงมีโดน 555 เพราะเสาร์ที่ผ่านมาโดนมันสวนตอน ความเร็ว 145+

แต่ต้นนี่ไล่เลี่ยกัน ไม่รู้มันกดสุดรึยัง ที่แน่ๆ รถพี่ ยังกดได้อีกเยอะ 555

เส้นละพันสองเอง หุหุ

อย่าซิ่งเพลินละ

ตรงลายเซ็นต์ กดเข้าไปได้ด้วยนะ กว่าจะทำได้ ปวดกบาลลลลลลลลลลลลลล

ไว้เข้าไปเม้นท์ด้วย หาง่ายดี

สำหรับเพื่อนๆ น้องๆ คนใดอยากร่วมบริจาค ทำบุญ กับงานสร้างพระครั้งนี้ สามารถโอนเงินผ่านทางผมได้ครับ แล้วผมจะส่งยอดที่ได้ทั้งหมดให้กับทาง Staff อีกทีนึง โดยจะทำบุญในนาม The CODE และ ชื่อของแต่ละคนที่บริจาค ดังนั้น

ถ้าสนใจบริจาคเงินทำบุญการสร้างพระครั้งนี้ เมื่อโอนเงินเข้าบัญชีผมแล้ว (เท่าไหร่ก็ได้ตามกำลัง) รบกวน PM ชื่อพร้อมทั้งยอดที่โอนมาที่ผมด้วยครับ หรือถ้าประสงค์ออเงินแต่ไม่ประสงค์ออกนาม ก็ได้ครับ (บอกมา PM)

ขอบคุณครับ

ธนาคารกรุงเทพ นายฐิรพงศ์ 037-7-05615-5

5555555555555555555

Schedule ตารางบิน เดือน กันยายน เพิ่งออก

วันทีี่ 8 - 12 กันยายน มีไปต่างประเทศ

ไปไหว้พระอดไป T_T

อ้าววววววววว ซะงั้น

น่าสนนะ ...... แต่ถ้าไปต้องพาเมีย + ลูกไปด้วย 555

น่าสนนะ ...... แต่ถ้าไปต้องพาเมีย + ลูกไปด้วย 555

เหมียนกัน!

ของมาครบแว้วเหลือทีมงานมาช่วยดำเนินการ

ติดกรองเปลือยรึ

ติดกรองเปลือยรึ

มันจะมาสู้ air duct วรจักร เราได้รึ 555

มันจะมาสู้ air duct วรจักร เราได้รึ 555

กำลังคิดว่ากรองเปลือยกับ airduct อากาศมันจาเยอะไปไหม เปลืองแก๊ส 55555

รถเต้ยต้นๆนี่รู้สึกว่าดึงกว่าผมเยอะเลยอะ :D

รถเต้ยต้นๆนี่รู้สึกว่าดึงกว่าผมเยอะเลยอะ :D

ล้อ 17" อ่ะครับ + แรงโม้ 55555

แต่หลังจากตอนที่เกรียง ยก กราฟ แก๊สให้ ยังไม่ได้ลอง เหยียบเต็มๆ ตอนออกตัวให้ดูเลยนะ เพราะคืนนั้น ตอนเทส ความเร็ว คงที่่ วิ่งตลอด หลังยกกราฟ

ตอนนี้ แมร่งโครตจี๊ด อ่ะ ออกตัวกดคันเร่งมิด มีล้อเอี๊ยด อ่ะ 55555

กำลังคิดว่ากรองเปลือยกับ airduct อากาศมันจาเยอะไปไหม เปลืองแก๊ส 55555

5555555555555

ล้อ 17" อ่ะครับ + แรงโม้ 55555

แต่หลังจากตอนที่เกรียง ยก กราฟ แก๊สให้ ยังไม่ได้ลอง เหยียบเต็มๆ ตอนออกตัวให้ดูเลยนะ เพราะคืนนั้น ตอนเทส ความเร็ว คงที่่ วิ่งตลอด หลังยกกราฟ

ตอนนี้ แมร่งโครตจี๊ด อ่ะ ออกตัวกดคันเร่งมิด มีล้อเอี๊ยด อ่ะ 55555

โหยยยย แย่ล่ะๆๆๆๆ ทำไงดีเนี่ย วิ่งตามไม่ทันแน่ๆ ซวยล่ะ :0006: :0006:

พี่เต้ย เสียงดังไป เด่วเค้าก็รู้หมดว่า ทุกคัน ใน CODE ติด แอดัก วรจักร หมด :0089: