Jump to content

The CODE : Club of Drive & Entertainment

Recommended Posts

• Replies 2.6k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

เมื่อวันเสาร์หลังจากใส่ Air duct แล้วไปดื่มกิน ขากลับซัด หนัก, เช้าวันนี้ซัดหนัก

พอลงไปอู่ Ts Motor ถึงกับตกใจว่า เฮ้ย "ของใครวะ" ลืมไว้ตั้งแต่วันเสารื ไม่มีกลิ้งเลย เกาะติดเป็นตุ๊กแก

ปล. บอกได้คำเดียวครับว่ายึด ไม่คืน

ของแถม 555

เอามาลงตามที่บอกไว้ครับ

อันนี้เป็นกราฟของรถผมเอง ซึ่งอาจจะไม่เหมือนคันอื่นๆนะครับ

โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชม

กราฟแรกนี้เป็นกราฟก่อนติดท่อ Air Duct

กราฟที่สองนี้หลังติดท่อ Air Duct ใหม่ๆ ยังไม่มีการจูน จะเห็นได้ว่าค่าแก๊สเปลี่ยนไป (น้ำมันเหมือนจะคงเดิม ซึ่งคิดว่าเครื่องเองหลังทำการ Idle Learn แล้วก็ยังได้ค่าใกล้เคียงกับเดิม) แก๊สช่วงต้นๆต่ำลง แต่ปลายๆกลับแรงกว่าน้ำมัน???

ส่วนกราฟสุดท้ายนี้หลังปรับจูนใหม่ (วิ่งไปจูนไปคนเดียว) ก็เป็นที่น่าพอใจตรงที่ทำแก๊สให้สูงกว่าน้ำมันได้ในช่วงปลายๆ

ใครมีความคิดเห็นเป็นยังไงบอกด้วยครับผม

กราฟของผมมัน Save ไว้รึเปล่าครับ เอามาลงให้ดูหน่อย จะเปรียบเทียบ ^^

งานนี้ไม่ธรรมดา มีหวังเสียเงิน เคลมสีกันชน ที่มีริ้วรอยไว้ ก่อนที่จะไปใส่ Airduct

วันนี้ไปถอดกันชน ที่ TS Motor ปรากฏว่า มันไม่ใช่สีแตกอย่างเดียว ไฟเบอร์มันแตกด้วยอ่าครับ (ตอนง้างเอาไซเรนเซอร์ออก) 55555

ต้องส่ง Spoon สุดรักไปซ่อมไฟเบอร์ด้วย ท่าจะนาน งานนี้ 5555

รูปกันชนทดแทน งานนี้ กุ Jump สะพานไม่เลือก หน้าสูงขนาดนี้

หล่อมากที่สุด

กราฟของผมมัน Save ไว้รึเปล่าครับ เอามาลงให้ดูหน่อย จะเปรียบเทียบ ^^

เซฟค่า แต่ไม่ได้ปริ้นสกรีนไว้อะลืม แต่เหมือนของเต้ยลากได้ยาวกว่าเยอะเลยอะ น่าจะเป็นที่เฮดเดอร์นะ

เซฟค่า แต่ไม่ได้ปริ้นสกรีนไว้อะลืม แต่เหมือนของเต้ยลากได้ยาวกว่าเยอะเลยอะ น่าจะเป็นที่เฮดเดอร์นะ

หรือผมยังลากไม่ถึง 200 นะ

หรือผมยังลากไม่ถึง 200 นะ

ล่าสุด 210 แล้วครับ ^^ อันนี้กดเต็มๆแล้ว หมดเม็ดแล้ว ลากไปไกลหลายโลเลยอ่ะ จาก 205 ไป 210 เนี่ย -*-

อนาถรถตัวเองมาก ตอนนี้ไม่มีน้ำมันเหลือในถังแล้วครับ เกจน์วัด ไม่มีเลยซักขีด เย็นนี้คงแวะเติม แล้ว

เดี๋ยวไว้เก็บค่า บนทางด่วนละกัน รอเกรียงมาขึ้นด้วย เสียวคนเดียวมันไม่สนุก ต้องหาเพื่อนเสียว 555

ล่าสุด 210 แล้วครับ ^^ อันนี้กดเต็มๆแล้ว หมดเม็ดแล้ว ลากไปไกลหลายโลเลยอ่ะ จาก 205 ไป 210 เนี่ย -*-

อนาถรถตัวเองมาก ตอนนี้ไม่มีน้ำมันเหลือในถังแล้วครับ เกจน์วัด ไม่มีเลยซักขีด เย็นนี้คงแวะเติม แล้ว

เดี๋ยวไว้เก็บค่า บนทางด่วนละกัน รอเกรียงมาขึ้นด้วย เสียวคนเดียวมันไม่สนุก ต้องหาเพื่อนเสียว 555

ผมไม่ชอบขึ้นกะคนอื่นอะครับ ขอขึ้นคนเดียวละกัน 5555

ขนาด LPG ยัง 210 ถ้าน้ำมัน สงสัยลากได้ยันตัด 215 เลยครับพี่เต้ย

รถเขาแรงจริง

อยากติดแก๊สสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส

จะอ๊วกกับค่าน้ำมันแล้วเนี่ย

ถังโดนัท 2ระบบ แบบดีๆ นี่ราคาอยู่เท่ารายครับพี่น้อง

อยากติดแก๊สสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส

จะอ๊วกกับค่าน้ำมันแล้วเนี่ย

ถังโดนัท 2ระบบ แบบดีๆ นี่ราคาอยู่เท่ารายครับพี่น้อง

ผมติด AC Stag 300 Plus + ถังโดนัท 54L อยู่ที่ 30k ครับ

ยังอ่ะดิ

งั้นสอนให้ละกัน กรุณาทำตามทุกขั้นตอน

ข้อที่ 1: Click ตามรูป

ข้อที่ 2: Copy link นี้ไปใส่ (ให้กดที่ลิ้งค์ก่อน มันจะเปิดหน้ารุปขึ้นมาแล้วค่อย copy ลิ้งค์ เพราะถ้า copy จากในนี้เลยมันจะเป็น ....... รูปจะไม่ขึ้น)

ผมติด AC Stag 300 Plus + ถังโดนัท 54L อยู่ที่ 30k ครับ

ถูกมากอ่ะครับ ของเต้ยติดตั้งแต่รุ่นแรกๆเลย

Ac 200 ถังโดนัท (นอก) เบากว่าไทย ราคา 34,000 บาท.-

แล้วมาใส่หม้อต้ม KME Silver รองรับ 280 แรงม้า = 8,000 บาท.-

จริงๆไม่ต้องถึง KME silver ก้ได้ เพราะ FD แค่หม้อ 180 ม้า ก็พอแล้ว ตอนนั้นกะเอาไว้ ทำ Turbo เลยเผื่อไว้

LPG. ยังขนาดนี้ท่าใช้ก๊าซ RPG จะขนาดไหน

RPG นี่ต้องไปนั่งแถว สามจังหวัด ชายแดนอ่ะครับ

ขนาด LPG ยัง 210 ถ้าน้ำมัน สงสัยลากได้ยันตัด 215 เลยครับพี่เต้ย

น้ำมันกลัวไม่ถึง 210 อ่า เพราะวันนั้นดู จากกราฟ ในคอมเกรียงแล้ว รู้สึกปลาย LPG กราฟจะยกเยอะกว่า ..... แต่แมร่งแดกสุดๆ

วันนี้ว่าจะไปลองซัดอีกรอบ และถ่ายรูปมาอวด แต่คงไมไ่ด้อ่ะ กันชนที่แมร่งใส่ให้ใช้แทน ยึดน๊อต ข้างละตัว ขยับแล้วโยกเยกอ่ะ 200+ มีกันชนบินอ่ะ

ต้องรอ Spoon กลับมาก่อน ระหว่างนี้คงต้องใช้ Vios ซักอาทิตย์