Jump to content

จะติดฟิล์มรอบคันใหม่ รบกวนสอบถาม

Recommended Posts

รบกวนสอบถามครับ

พอดีว่าสิ้นเดือนนี้ ผมจะเอารถไปติดฟิล์ม รอบคัน + บานหน้าเต็ม 

เอาของ 3M หรือ Lamina ประมาณนี่แหละครับ

ไม่ทราบพี่ๆใน คลับ ติดฟิล์มกันราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

หรือมีร้านแนะนำมั้ยครับ ผมอยู่ โซน  บางปะกง บางบ่อ บางพลี เทพารักษ์ บางนา  แถวนี้อ่ะครับ

พอดีตอนนี้กำลังเก็บข้อมูลอยู่ครับ

ขอบคุณครับ

ผมพึ่งถอยเฟียสต้าน้อยจ่ายตลาดมา  :D  ติด 3M ที่มัน 80% น่ะคับ

ดำไม่มีปรอท เป็นฟิล์มแถม (น่าจะราคาไม่แพง) ที่สวยอยู่นะคับ มืดๆดี 

ผมขอถามต่อเลยแล้วกันครับ

คือ ฟิล์มใสๆแนวญี่ปุ่นๆ ของ hicool, lamina, 3M มันรหัสไหนบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ

ตั้งใจว่าก่อนเข้าหน้าฝนจะเปลี่ยน ของเดิม hicool 90% มืดจัด  :0038:

ผมขอถามต่อเลยแล้วกันครับ

คือ ฟิล์มใสๆแนวญี่ปุ่นๆ ของ hicool, lamina, 3M มันรหัสไหนบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ

ตั้งใจว่าก่อนเข้าหน้าฝนจะเปลี่ยน ของเดิม hicool 90% มืดจัด  :0038:

อันนี้ของ 3M ครับ

พอดีเพิ่งไปเจอมา ขออนุญาติแปะ Link ครับ

http://www.emechonburi.com/samples/

ร้านนี้ ผมรู้จักกับเจ้าของร้านครับ ... กำลังจะเอารถตัวเองไปติด Hi-Kool รอบคัน อยู่พอดี ^^

ตอนนี้มีงาน มอเตอร์โชว์ครับ ฟิล์มไปออกงานกันหลายเจ้าเหมือนกัน ลองเข้าไปดูกันครับ

แนะนำอีกแบรนเลยครับ Huper Optik เป็นฟิล์มจากเยอรมัน โรงงานเดียวกับ V-Kool ครับ

ราคาถูกกว่า 40% ในงานก้อมีไปออกบูธครับ มีอะไรถามผมได้ครับ

ตอนนี้มีงาน มอเตอร์โชว์ครับ ฟิล์มไปออกงานกันหลายเจ้าเหมือนกัน ลองเข้าไปดูกันครับ

แนะนำอีกแบรนเลยครับ Huper Optik เป็นฟิล์มจากเยอรมัน โรงงานเดียวกับ V-Kool ครับ

ราคาถูกกว่า 40% ในงานก้อมีไปออกบูธครับ มีอะไรถามผมได้ครับ

ไม่น่าจะโรงงานเดียวกันคับ น่าจะเป็นผู้นำเข้าเจ้าเดียวกันน่ะคับ เดาๆนะ เพราะเห็น Huper เจ้าของเป็นสิงคโปร์

ยังไงก้อเย็นต่างกัน ราคาต่างกันคับ 555 เยอะ  :D

Huper มีดีที่ Easypass ยิงผ่านง่ายกว่า V-Kool ด้วยคับ

• 3 weeks later...

ยังตัดสินใจไม่ได้เลยครับ อิอิ

ว่าจะลอง Hi kool R65 ช่างบอกมีปัญหาเรื่องฟิล์มเป็นเงารุ้ง 

แต่เค้าแนะนำ R70  , R75 

ไม่ทราบว่าใครใช้ฟิล์มของ Hi kool บ้างครับ

รบกวนหน่อย

• 5 weeks later...

ติดมาแล้วครับ

Hikool
บานหน้า r70

รอบคัน r75

หลังจากติดแล้ว บานหน้าเวลาเจอแสงไฟถนน จะมีวาวๆโค้ง เหมือนรุ้ง สงสัยนี่แหละมั้งที่เค้าบอก ฟิล์มเป็นรุ้ง

โดยส่วนตัวไม่ค่อยขับกลางคืนเท่าไหร่ ไม่ซีเรียสละครับ

ราคา 2800 บาท

ลืมบอกครับ เผื่อใครอยากติดฟิล์มราคาถูก

ผมติดที่ร้าน ธรรมพุทธรักษา  ชลบุรี ก่อนถึง ม. บูรพา

เป็นร้านติดฟิล์ม แบบห้องกระจก + แอร์ + ( เครื่องฟอกอากาศ เห็นเเวปๆ คิดว่าน่าจะใช่ )

มีห้องรับรองลูกค้าติดแอร์ให้ด้วยครับ

ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียครับ

เผื่อเอาไว้เป็นอีกทางเลือกของ เพือนๆ พี่ๆ ในคลับ ครับ

ผมบานหน้า R35   รอบคัน R 60 เน้น ทัศนะวิสัยครับ ขับกลางคืน 80% กลางวัน 20% ร้อนไปนิดนึง แต่ขับสบายตอนกลางคืน กลางวันมีร้อนบ้าง แต่เฉยๆครับ 

ผมติด Hi kool  ผมบานหน้า R35   รอบคัน R 60 เน้น ทัศนะวิสัยครับ ขับกลางคืน 80% กลางวัน 20% ร้อนไปนิดนึง แต่ขับสบายตอนกลางคืน กลางวันมีร้อนบ้าง แต่เฉยๆครับ  ปล. R60 กับ R35 เป็นรหัสฟิล์มนะครับ ไม่ใช่ความเข้มแสง 

• 3 months later...

ผม ว่าติดแบบไม่มีปรอทจะสวยกว่าครับเอาโทนสีดำๆ รถผมสีเทาติดยี่ห้อสมาร์ทเทค รุ่น ซุปเปอร์แบล็ค บานหน้า 60 ที่เหลือ 80 ขับสบายครับ เพราะฟิล์มมันใสถ้ามองจากด้านใน แต่มองจากข้างนอกมันจะมืด ติดมา 3000 บาทรอบคัน กันความร้อนใช้ได้ดี :P :P

ผมเป็น 3M ครับ บานหน้า 40% ปรอท , รอบคัน 60% ดำ ติดมาจากป้ายแดงจากศูนย์ แถมมา เลยไม่ทราบราคา

เอาอารมณ์การขับขี่ละกัน

ขับกลางวัน ดีครับ เย็นดี  แต่กลางคืนผมว่ามันมืดไปนิด(สำหรับผมนะ)  

รถแต่งภายในเต็ม เค้าจะนิยมฟิล์มใสครับ

1. V-Kool VK70
  2. 3M Crystal Line C70
  3. Lamina L75

เลือกตามสะดวกเลยครับ
ลำดับผมเรียงจากแพงไปถูกครับ