Jump to content

5 ปีผ่านไป ด้วยความที่ไม่อยากเหมือนใคร และ ไม่อยากให้รถตกรุ่น

Recommended Posts

งามมากเลยคับ อยากเห็นอีกหลายๆมุมอ่ะคับ

(รถสวยๆแบบ limited นี่ดูได้ทั้งวัน ไม่มีเบื่อเลยจิงๆ)

สุดๆจริงๆเลยครับ อยากเห็นตัวเป็นๆ ตามไปดูได้มั้ยครับเนี่ย ขอถามคุณแจ๊สเป็นความรู้หน่อยนะครับคือตอนนี้ผมใส่แม็กของRX8 offsetถ้าจำไม่ผิดน่าจะ+50 กว้าง8" ทั้ง4 วง สปริงโหลดH&R ยางhankook v12 225/40/18 ตอนนี้ล้อจะหุบทั้ง4ล้อเลย ตอนนี้ใส่ชุดแต่งmugenรอบคันอยู่ครับ แต่จะถอดออก อยากให้แม็กเสมอซุ้มล้อพอดีๆ จากเงื่อนไขที่บอกมา ต้องรองสเปเซอร์หรืออแดปเตอร์ครับ และไม่ต้องพับซุ้ม พอจะเป็นไปได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

รถสวยมากๆ ไม่เหมือนใครดีครับ ล้างรถ BKK Car wash หรอครับ ร้านเดียวกันเลย

งานปั้นต้องเฮียปอจริงๆ เมื่อ 15-16 ปีก่อนแกก้อเปนคนปั้นแก็บหลังสปูนให้ ซีวิค 3 ประตูผมเหมือนกัน.. ^^

พึ่งเข้ามาเห้นรูปรถ อยากบอกว่าแนวนี้เป้นตัวเองที่สุดเลยครับผมชอบมากๆ แต่งบไม่พอ 55 เลยทำไม่ได้ จะแนว Vip ก็ไม่เชิง จะ Racing ก็ไม่คือ มันสวยแบบครุมเครื่อมากครับ บอกได้จิงๆว่าชอบมากกก

สุดยอดครับ แปลกตามาก สวยๆ

ขอบคุณมากคร๊าบบบบบ

แวะมาทักทายจ้าาา

ใจจร้าาาาาาา ;)

งามมากเลยคับ อยากเห็นอีกหลายๆมุมอ่ะคับ

(รถสวยๆแบบ limited นี่ดูได้ทั้งวัน ไม่มีเบื่อเลยจิงๆ)

ขอบคุณงับ จะพยายามเอารูปมาลงเพิ่มนะครับหรือ Facebook ครับ

jazzy_the1st@hotmail.com

รถสวยมากๆ ไม่เหมือนใครดีครับ ล้างรถ BKK Car wash หรอครับ ร้านเดียวกันเลย

งานปั้นต้องเฮียปอจริงๆ เมื่อ 15-16 ปีก่อนแกก้อเปนคนปั้นแก็บหลังสปูนให้ ซีวิค 3 ประตูผมเหมือนกัน.. ^^

วันไหนเจอกัน ทักด้วยนะครับ ช่วงนี้ก็จะเข้าแค่เสาร์ หรือ อาทิตย์ครับ

ขอบคุณครับ

พึ่งเข้ามาเห้นรูปรถ อยากบอกว่าแนวนี้เป้นตัวเองที่สุดเลยครับผมชอบมากๆ แต่งบไม่พอ 55 เลยทำไม่ได้ จะแนว Vip ก็ไม่เชิง จะ Racing ก็ไม่คือ มันสวยแบบครุมเครื่อมากครับ บอกได้จิงๆว่าชอบมากกก

จริงๆแล้ว ถ้ามีงบสัก 50000 ก็ได้อยู่นะครับ

หรือ ถ้าสั่งงานปั้นร้านอื่น ก็น่าจะถูกกว่าเฮียปอครับ

งานร้านแก เจ๋งจริงครับ คุณภาพ และ เนื้องาน รับรถมาจะบอกเลยว่าไม่แพงครับ

ช่างไฟเบอร์หลายท่านหลายร้าน จับชิ้นงาน บอกสุดยอดทุกท่านครับ

ท่านใดมีงบจำกัด แต่อยากทำ มาคุยกันครับ ช่วยๆกันครับผม

อยากเห็นภายในครับ นอกจากพวงมาลัยแล้วมีอะไรที่แตกต่างจากทั่วไปอีกครับ

สิ่งที่แตกต่างอีกจุด คือ Hazard Switch ครับ (ไฟฉุกเฉิน)

FD จะสีแดง แต่ของที่โน่น จะสีเทา กลืนกับคอนโซลครับ

ตัวนี้หายากมากครับ พอดีฟลุ๊คเจอมือสองครับ

สุดๆจริงๆเลยครับ อยากเห็นตัวเป็นๆ ตามไปดูได้มั้ยครับเนี่ย ขอถามคุณแจ๊สเป็นความรู้หน่อยนะครับคือตอนนี้ผมใส่แม็กของRX8 offsetถ้าจำไม่ผิดน่าจะ+50 กว้าง8" ทั้ง4 วง สปริงโหลดH&R ยางhankook v12 225/40/18 ตอนนี้ล้อจะหุบทั้ง4ล้อเลย ตอนนี้ใส่ชุดแต่งmugenรอบคันอยู่ครับ แต่จะถอดออก อยากให้แม็กเสมอซุ้มล้อพอดีๆ จากเงื่อนไขที่บอกมา ต้องรองสเปเซอร์หรืออแดปเตอร์ครับ และไม่ต้องพับซุ้ม พอจะเป็นไปได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

นัดเจอกันก็ได้ครับผม ผมก็ว่างเสาร์-อาทิตย์ ครับส่วนใหญ่นะครับ

ล้อนี่ต้องจัด อแดปเตอร์ อย่างเดียวครับ สเปเซอร์เอาไม่อยู่ครับ เพราะถึงอยู่ก็อันตรายมากครับ

ต้องเพิ่มอีกประมาณ 30mm. หรืออีก 1.5" ได้ครับ แต่ 225 อาจติดนิดหน่อยครับ

ยังงัยต้องลองถามกลุ่ม DRM อีกทีครับ ผมยังไม่แน่นเท่ากลุ่มนั้นครับผม

สิ่งที่แตกต่างอีกจุด คือ Hazard Switch ครับ (ไฟฉุกเฉิน)

FD จะสีแดง แต่ของที่โน่น จะสีเทา กลืนกับคอนโซลครับ

ตัวนี้หายากมากครับ พอดีฟลุ๊คเจอมือสองครับ

ว้าววว.....ขอดูปุ่มชัดๆหน่อยครับ รูปไกลไปมองไม่ค่อยเห็นครับ :0089:

ว้าววว.....ขอดูปุ่มชัดๆหน่อยครับ รูปไกลไปมองไม่ค่อยเห็นครับ :0089:

เดี๋ยววันนี้ ว่างๆถ่ายให้นะเคอะ

สวยครับ สวยงามมาก

ขอบคุณคร๊าบบบบบ ที่ผ่านมาเยี่ยมชมคร๊าบบบบบ

คันนี้แน่นอนจิงๆครับ ว่าแต่ตอนนี้รูปกลายเป็นรูปกบหมดเรยง่า

ท่านเอ๋

จากที่ข้าเจ้าลองมานะ ต้อง LogIn เวป ImageShack ทิ้งไว้ตลอดอ่ะ

เพราะตอนไปดูที่ออฟฟิศก็ดูไม่ได้ครับ เลยลอง LogIn ทิ้งไว้ เอออออ ก็ดูได้แหะ

ท่านเอ๋

จากที่ข้าเจ้าลองมานะ ต้อง LogIn เวป ImageShack ทิ้งไว้ตลอดอ่ะ

เพราะตอนไปดูที่ออฟฟิศก็ดูไม่ได้ครับ เลยลอง LogIn ทิ้งไว้ เอออออ ก็ดูได้แหะ

เออจิงแฮะ แปลกจังเจ้านี้

เออจิงแฮะ แปลกจังเจ้านี้

เมื่อก่อน ไม่เป็นนะ

เดี๋ยวนี้เป็น สงสัยคงอยากให้อัพเกรดมั๊ง :0113:

เอารูป Hazard Switch มาฝาก ใกล้ๆ ชัดๆครับ ถ่ายเมื่อค่ำโดย BB 9790 ได้แค่นี้ครับ ลองดูครับ

สวยแปลกตาไปเลย :)

limited มากๆเลยครับ ไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อนเลย....เจ๋งครับ

สวยแปลกตาไปเลย :)

ขอบคุณครับ

คือ ตอนเห็นครั้งแรก ผมรู้สึกว่า เออ มันกลืนดีนะ แต่คนอื่นมาขับอาจหาปุ่มไม่เจอ 55

ผมก็เลย พยายามหาอยู่ค่อนข้างนาน ได้มือสองมา มีรอยนิดหน่อย (เจ้าของเดิมน่าจะเปลี่ยนเพราะรอยนี่แหละ)

แต่ส่วนตัวผม ถ้าแต่งแนว Type R ต้องปุ่มสีแดงเดิมๆครับ เพื่อแสดงถึงความแรงครับ ว่าไม๊

ขอบคุณครับ

คือ ตอนเห็นครั้งแรก ผมรู้สึกว่า เออ มันกลืนดีนะ แต่คนอื่นมาขับอาจหาปุ่มไม่เจอ 55

ผมก็เลย พยายามหาอยู่ค่อนข้างนาน ได้มือสองมา มีรอยนิดหน่อย (เจ้าของเดิมน่าจะเปลี่ยนเพราะรอยนี่แหละ)

แต่ส่วนตัวผม ถ้าแต่งแนว Type R ต้องปุ่มสีแดงเดิมๆครับ เพื่อแสดงถึงความแรงครับ ว่าไม๊

ถูกต้องครับถ้าแนว Type R ต้องแดงไว้ก่อนครับ....เพิ่มแรงม้าได้นิหน่อย :0019:

สวยเวอร์

Thanks jaaaaa

ถูกต้องครับถ้าแนว Type R ต้องแดงไว้ก่อนครับ....เพิ่มแรงม้าได้นิหน่อย :0019:

ใช่ๆ ม้าในใจเพิ่มมาร่วม 10 ตัวได้ครับ อิอิ

น้องหนึ่งเดียวได้แผลซะแล้ว เสียใจด้วยนะแจ๊ส เบื่อพวกมักง่ายจริงๆ เมื่อไหร่จะหมดไปจากโลกก็ไม่รู้